Author Topic: การบินไทยแจ้งโปรแกรมรับสมัคร ปี 2012 แล้วนะครับ  (Read 79883 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline masterBB

• ทหารเลว
  • *
Basic Knowledge Test (English Communication Skills & Technical Comprehension Tests)
ข้อสอบไม่มี General knowledge แล้วเหลอครับ  O12 O07

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ถ้าจำไม่ผิด รวมอยู่ใน technical comprehension test นะครับ ในนั้นจะมี ฟิสิกส์ เลข และความรู้ทั่วไป

Offline sakurangi7

• ทหารเลว
  • *
ถ้าจำไม่ผิด รวมอยู่ใน technical comprehension test นะครับ ในนั้นจะมี ฟิสิกส์ เลข และความรู้ทั่วไป

ชัวร์ไหมค๊าบบ ช่วย CF หน่อยค๊าบบ E53

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
มีอยู่แล้วครับ ล้านเปอร์เซนต์ การบินไทยเค้าชอบสอบความรู้ทั่วไป เผลอๆจะมากกว่าฟิสิกส์+เลขด้วยซ้ำ

Offline noppakul

คุณ MEE เริ่มเรียนเมื่อไรครับ ยังไงช่วยมาแนะนำความรู้ให้เรื่อยๆนะครับ ขอบคุณครับ

• ทหารเลว
  • *
ใครไปฟังการบรรยาย รบกวนสแกนเอกสารมาผยแพร่ในนี้ด้วยได้ป่าวค๊าบบ
 E11

• ทหารเลว
  • *
Exam is in English chai mai kub ?

ครับผม ทุกอย่างอังกฤษหมดค๊าบบบ E22

Offline akkapop55

• ทหารเลว
  • *
15 May 2012               Basic Knowledge Test
                                (English Communication Skills & Technical Comprehension Tests)
                                - 0800 - 1230 hours

สอบแค่ 4 ชั่วโมงครึ่งเหรอครับ ไม่เคยสอบซะด้วย จะทำทันไหมครับอยากรู้จัง ขอเสียงคนเคยสอบหน่อยค๊าบ  E25

Offline MEE

คุณ MEE เริ่มเรียนเมื่อไรครับ ยังไงช่วยมาแนะนำความรู้ให้เรื่อยๆนะครับ ขอบคุณครับ

เรียนได้ 2 เดือนแล้วครับ

Offline Frankent

• ประชาชน
15 May 2012               Basic Knowledge Test
                                (English Communication Skills & Technical Comprehension Tests)
                                - 0800 - 1230 hours

สอบแค่ 4 ชั่วโมงครึ่งเหรอครับ ไม่เคยสอบซะด้วย จะทำทันไหมครับอยากรู้จัง ขอเสียงคนเคยสอบหน่อยค๊าบ  E25

ไม่มีใครทันหรอกครับ  O19 ผมไปสอบมา SP2011 ทำข้อสอบหยังกะจิ้งโจ้ ทำข้อข้ามข้อ เอาข้อที่ชัวร์ที่สุดก่อน แล้วถ้าเวลาเหลือ แล้วมันไม่ผิดเงื่อนไขในข้อสอบในส่วนนั้นค่อยกลับมาลุยต่อ O11
ปล.โอวววว General Knowledge หายไปไส ???  O37

Basic Knowledge Test (English Communication Skills & Technical Comprehension Tests)
ข้อสอบไม่มี General knowledge แล้วเหลอครับ

เค้ารวมทั้ง 3 วิชา เหมือนปีที่แล้วครับ Confirm เพราะผมดูไฟล์ปีที่แล้วที่เก็บไว้ในเครื่องแล้วครับ

คุณ MEE เลือกเรียนที่ไหนครับ หัวหิน หรือว่า BAC

Offline MEE

คุณ MEE เลือกเรียนที่ไหนครับ หัวหิน หรือว่า BAC

หัวหินครับ

แบบนี้คุณ MEE ก็ได้เจอรุ่นพี่ ap-83ที่สอนอยู่ ชื่ออริสไหมครับ มันเป็นเพื่อนผมเอง 55+

Offline MEE

สัปดาห์ก่อนนู้นยังเตะวินนิ่งด้วยกันอยู่เลยครับ  O34

สัปดาห์ก่อนนู้นยังเตะวินนิ่งด้วยกันอยู่เลยครับ -------

อย่าไปยอมแพ้มันครับ อย่าไปตามมันมากนะครับ มันชอบชักจูงไปในทางที่ดี 555+ ล้อเล่นครับ
สู้ๆๆครับ ไว้จะตามไปปีนี้ อิอิ

Offline PetCH

• ทหารเลว
  • *

เค้ารวมทั้ง 3 วิชา เหมือนปีที่แล้วครับ Confirm เพราะผมดูไฟล์ปีที่แล้วที่เก็บไว้ในเครื่องแล้วครับ

โอ๊ะโอว ขอแบ่งปันไฟล์ที่ว่าได้มั้ยครับ  O36 O05 O07

Offline masterBB

• ทหารเลว
  • *

ขอบคุณครับที่เข้ามา CF ผมคงจำสลับกับของ TAA
 O22 E25

ยังไงแอดเมลล์ผมมาละกันครับ ผมชื่อหมอนะครับ mr_mor99@hotmail.com เดี๋ยวส่งเมลล์ไฟล์ปีแล้วไปให้นะครับ
คงหลังเที่ยงคืนนะครับ เพราะเลิกงาน อิอิ

Offline akkapop55

• ทหารเลว
  • *

ยินดีครับ ยังไงแอดเมลล์มาละกันครับ ผมจะได้ส่งให้ทีเดียว หลายๆ คน อิอิ

Offline napzoz

• นักรบ

ได้เลยครับกำลังจะกลับคอนโด ไม่น่าจะเกินตีหนึ่งครึ่งส่งไปให้นะครับ

Offline sgt.porter

• ทหารเลว
  • *
รบกวนขอด้วยนะครับ ส่งเมล์ไปให้แล้วเช่นกันครับ

ผมจะส่งให้เฉพาำะวิชาฟิสิกส์+คณิตนะครับ แล้ว apt นี่ผมไม่มีไฟล์ มันเป็นหนังสือหลายเล่มเกิน พวกความรู้ทั่วไปผมก็ต้องติดตามข่าวเช่นกัน ยังไงภาษาอังกฤษจะออกจามแนว TOEIC+TOEFL ยังไง 3ส่วนที่บางคนเคยสอบมาแล้วผมคงต้องบอกว่า ผมก็ไม่มีอะไรมาก อยากให้ทำส่วนที่ทำได้มากกว่า

ผมจะอธิบายคร่าวๆนะครับ
***สำหรับรอบแรก***
มี3วิชา 1.ความรู้ทั่วไป  คณิตศาสตร์+ฟิสิกส์+ความรู้ทั่วไป+ความรู้ของบริษัท+ข่าวตามทันโลก
2.ภาษาอังกฤษ มี3part  Error+Grammar+Reading
3.aptitude จะมีหลายส่วน ที่พอจะจำได้ก็มี  อนุกรม+ความจำภาพ เยอะอ่าครับ ผมเพิ่งจะรู้ว่ามันต้องมีหนังสือมาฝึกทำ เพื่อประหยัดเวลา ส่วนนี้ผมคงช่วยไม่ได้

ผมก็ไม่มีไฟล์เยอะมากหรอกนะครับ เท่ที่ผมมีละกานนะครับ เพราะส่วนมากผมได้ชีทจากพี่ที่สอบได้ปีแล้วมา ยังไม่ได้เริ่มอ่านเลย

*****ผมขอไม่ให้ละนะครับ เยอะเกิน ผมขอจบข่าวเท่านี้ ส่วนคนที่แอดเมลล์มาแล้วผมจะทยอยส่งให้นะครับ*****

ขอโทษทีนะครับ เพราะว่าไฟล์มันหลายอัน ผมทำงานทุกวัน อิอิ

ใครได้รับแล้วช่วยรบกวนบอกผมหน่อยนะครับ เพราะยังไงส่งไป10คน 1คนไม่ได้เพราะเป็นเมลล์ส่งจากไอโฟน รบกวนส่งมาใหม่ละกานครับ

Offline PetCH

• ทหารเลว
  • *
ใครได้รับแล้วช่วยรบกวนบอกผมหน่อยนะครับ เพราะยังไงส่งไป10คน 1คนไม่ได้เพราะเป็นเมลล์ส่งจากไอโฟน รบกวนส่งมาใหม่ละกานครับ

ได้รับเรียบร้อยครับ  O05 O10

Offline sgt.porter

• ทหารเลว
  • *

ได้รับแล้วเช่นกันครับ