Author Topic: ถามเกี่ยวกับ การเลือกโรงเรียนการบินสำหรับ TG SP ครับ  (Read 8529 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Cid

• ประชาชน
สวัสดีครับ เพื่อนๆ ผมอยากจะรบกวนถามเกี่ยวกับ รร ที่ TG จะให้เราไปเรียน
ได้ยินว่ากลุ่มแรกจับสลากกัน 3แห่ง แล้วแลกกันได้
ผมได้กลุ่ม 2 คือว่าตอนนี้ผมเรียน ป.โท อยู่เหลืออีก2เทอมจะจบแล้ว

ผมอยากทราบว่าจะเป็นไปได้หรือไม่ ถ้าเราจะทำเรื่องขอเรียนที่ กทม ครับ?
และกลุ่ม2 จะจับสลากแบบกลุ่มแรกรึปล่าว
ช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
จับฉลากนั้นไม่ใช่จับฉลากโรงเรียนนะครับ แต่เป็นจับฉลากชื่อขึ้นมา ชื่อใครออกก่อนก็ได้เลือกโรงเรียนก่อนครับ

ในกรณีที่โรงเรียนที่อยากไปเต็มแล้ว (เพราะจับได้คนท้ายๆ) สามารถแลกโรงเรียนกันทีหลังได้ครับ ถ้าคนแลกทั้งสองคนสมัครใจ โดยกัปตันจะให้เวลาซักพักในการตัดสินใจขั้นสุดท้ายครับ

Offline WL

• StudentPilot
  • นักรบ

Offline oldjet

ของน้องเรียน หลักสูตร MPL หรือเปล่าครับ

Offline MEE

Offline oldjet

เห็นเพื่อนบอกนะครับว่า ถ้าหลักสูตร MPL จะสามารถบอกแบบเครื่องที่จะไปบินได้ ว่าจะเป็น Boeing หรือ Airbus

Offline lasttime

• ประชาชน
ขอไปด้วยคนนะฮาฟ ถ้าหมอเวชสาดเค้าโอเคกะผมนะ55

Offline unfeelingfool

• ประชาชน
พี่ครับ ผมขอถามจริงจังหน่อยนะครับ ผมอยากรู้มากๆเลยกับข้อดีข้อเสียของสถานที่เรียนแต่ละที่อะครับ เค้าว่าหัวหินดี ขลัง แต่เรียนนาน
นครพนม ใหม่ เรียนสั้น แต่สถานที่ไม่เอื้ออำนวย ครูนู่นนี่นั่น
ดอนเมือง อันนี้ก็เพิ่งรู้ว่ามี ก็อยากรู้ว่าทำไมเค้าไม่เลือกกัน ทั้งๆ ที่อยู่ในกรุง น่าจะสะดวกที่สุด น่าจะมีคนเลือกเยอะสุดอะครับ

ขอด่วนๆ เลยนะครับ วันที่ 6 ก.พ. 55 ต้องเลือกแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ