Author Topic: รบกนสอบถามเร่ื่องที่เรียนติว Toeic หน่อยครับ  (Read 11027 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ball1551

• ประชาชน
รบกวนถามหน่อยนะครับ พอดีไม่อยากอ่านหนังสือเองครับ

Offline ball1551

• ประชาชน
แล้วอยากถามว่ามีใครเคยเรียนที่ faahsai บ้างครับสอนดีไหม แล้วถ้าให้เปรียบเทียบกับ Redd maple และ acknowledge อะครับรบกวนห่อยนะครับ

Offline Admin

• Administrator
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ไปเรียนเมืองนอกมะ อิอิ (ขายของซะเลย)
อังกฤษ 6 เดือน 8.9 หมื่นบาท เอง ค่ากินอยู่เดือนละ 35,000 บาท ทำงานได้ด้วยนะ อยู่ยาวเลยก็ได้

ติดต่อ Sponsor ของเราโลด
GET Education and Travel Co., Ltd. นะคร้าบ  E07

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ

Offline PungPond PP

• ทหารเลว
  • *
  • ทำในสิ่งที่ชอบคือ_อิสระ รักในสิ่งที่ทำคือ_ความสุข
ไปเรียนเมืองนอกมะ อิอิ (ขายของซะเลย)
อังกฤษ 6 เดือน 8.9 หมื่นบาท เอง ค่ากินอยู่เดือนละ 35,000 บาท ทำงานได้ด้วยนะ อยู่ยาวเลยก็ได้

ติดต่อ Sponsor ของเราโลด
GET Education and Travel Co., Ltd. นะคร้าบ  E07
Admin  E11   ของเค้าดีจริงครับ !!  E47

E47 E47  ที่นี้ ของเขาดีจริงๆนะ ไม่ได้โม้...!

Offline lamzyday15

• ประชาชน
    • สอนภาษาอังกฤษเด็ก

Offline Admin

• Administrator
ยูกิ กับ ปังปอนด์ ขยันทำงานดีมาก E47

Offline PetCH

• ทหารเลว
  • *
ผมอ่านเองครับ ครั้งแรกได้ 890 ครั้งนี้ได้ 900 ถ้วน ไม่ได้เจตนาจะอวดแต่จะบอกว่าไปสอบแบบไม่ได้เตรียมตัว คือรู้วันนี้สอบพรุ่งนี้ด้วย

แต่ต้องมีหลักการนะครับ

เน้นมากๆเรื่อง Parts Of Speech ครับ แม่นตรงนี้ก็ได้เยอะแล้ว ได้เปรียบเวลาทำข้อสอบประเภท one word มาก
แล้วก็ Vocab อันนี้ต้องอาศัยประสบการณ์และฝึกฝนบ่อยๆครับ จะเจ๋งมากถ้าสามารถเดารากคำได้

ลองไปทำข้อสอบฟรีๆที่นี่ครับ
http://www.english-test.net/toeic/

Offline Sunji

• TG SP 2014
ซื้อหนังสือมาอ่านเองก็พอครับ คุณจกคท. ขยันๆ อดทนๆ เมื่อพร้อมก็ค่อยไปสอบ :)
สู้ๆครับ