Author Topic: ข้อสอบความรู้ทั่วไป : ขอคำแนะนำมารยาทในการนำมาโพส  (Read 11207 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline sumonking

• ประชาชน
เนื่องปกติเข้ามาอ่านเวปไซต์นี้และอื่นๆอยู่เป็นประจำ
ไม่ค่อยมีอะไรจะโพสต์หรอก ปลิงอย่างเดียว
เลยไม่ค่อยรู้มารยาท ในการโพสเท่าไหร่
พอดีบ่ายนี้ตื่นนอนมา แล้วอ่านคณิต เตรียมไปลุยวันที่ 14 เผอิญสมองมันerror
ก็เลยปิ๊งไอเดีย ไม่อ่านมันแล้วโ....ย เลยไปนั่งsearhโน่นนี่นั่น พวกความรู้ทั่วไปมาอ่าน ไปเจอเวปนึงน่าสนใจดี

เลยอยากนำมาเผยแพร่ แบ่งกันให้ทุกท่านที่จะร่วมสอบ เป็นเสบียงติดสมองกันไป
จึงอยากได้รับคำแนะนำว่า ควรนำมาโพสอย่างไรดี เช่น

ติดต่อเจ้าของบทความที่เขียนในเวปไซต์ก่อนดีไหม (อันนี้ไม่ชัวร์ ว่าเค้าจะตอบกลับหรือเปล่า)
หรือเอาลิ้งค์ที่ท่านผู้นั้นโพสไว้มาลงโลดดด แล้วเครดิตชื่อของผู้เขียนพอ
แบบไหนคือมารยาทที่ถูกต้องครับ ส่วนตัวผมอยากทำให้ถูกต้องมากๆ เพราะผมไม่ได้เขียนเอง แค่ไปเจอมา
อยากให้เกียรติผู้เขียนมาก ประหนึ่งผู้มีพระคุณที่ทำให้มีอะไรอ่านเตรียมสอบฟรีๆ

ขอคำแนะนำด้วยครับ เดี๋ยวไปวิ่งลดความบ้าสักพัก ถ้าค่ำๆได้คำแนะนำที่ถูกต้อง ก็จะแชร์แบ่งกันโลดดครับ
ปล.ไม่ได้กั๊ก ไม่ได้เก๊ก ว่าต้องให้ทุกคนมาง้อ แต่กลัวเสียมารยาทครับต่อผู้เขียนครับ ส่วนตัวถือเรื่องพวกนี้มาก
« Last Edit: 06 May 2013, 21:16:53 +07 by sumonking »

Offline sumonking

• ประชาชน
ตามลิ้งค์นี้นะครับ ขอขอบพระคุณคุณPeterboi อย่างสูงครับ

http://www.thaicabincrew.com/forums/viewtopic.php?f=10&t=81048

ถ้าคุณPeterboriได้มีโอกาสมาเห็นtopicนี้ ผมไม่ได้มีเจตนาอื่นใดนอกจากเพื่อเตรียมตัวสอบSP TG

และแชร์ให้เพื่อนๆในบอร์ดนี้ทราบเพื่อเป็นความรู้

ปล.ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้
ปล.2 คณะกรรมการออกข้อสอบมาเห็นกระทู้นี้ ก็เลยเปลี่ยนข้อสอบ - สอบนักบิน 304- เหอะๆ จิ้นไปเอง

Offline -N][U-

• ประชาชน
ขอบคุณมากครับที่นำสิ่งดีๆ มาแบ่งปัน SXY
โดยส่วนตัวผมว่าแค่เอาลิงค์มาแชร์แล้วเขียนให้เครดิตผู้เขียนก็โอเคแล้วครับ
เพราะจากที่ผมเข้าไปดูในลิงค์ ผู้เขียนเค้าเต็มใจรวบรวมเรียบเรียงข้อมูล
เพื่อมาเขียนแบ่งปันให้กับทุกคนอยู่แล้ว และผมเชื่อว่าเค้าน่าจะยินดี
ถ้าสิ่งที่เขาเขียนขึ้นมานั้น ถูกนำไปแชร์ต่อและเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่สนใจทุกคนครับ O18

Offline Aerospace

• Simply living in the sky and being appreciated how wonderful to view earth 360 degree, I just would like to share you awesome experiences.
  • ประชาชน
  • You'll Never FLY Alone
    • Pilot Tawan
ขอบคุณสำหรับ เรื่องราวความรู้ดีๆ ที่นำมาแบ่งปันกันครับ

Knowledge is useless unless we share !! (This quote credit to smartpilot.com)

Offline napat1986

• ทหารเลว
  • *
สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆผู้ร่วมความฝัน route ล่าสุดของ A380 คือParis ใช่มั้ยครับ

Offline zianaum

• นักรบ
  • **

Offline napat1986

• ทหารเลว
  • *
ถ้าข้อมูลผิดพลาดขออภัยนะครับ ผมไปสอบถามนักบินท่านนึงมา เค้าบอกว่าปารีสครับ

Offline zianaum

• นักรบ
  • **
ผมไม่แน่ใจนะ ตอนนี้มี4ลำล่าสุดไป Paris แต่ที่เหลืออีก2ลำยังไม่ได้รับมา มีไป London ครับ
« Last Edit: 11 May 2013, 17:06:31 +07 by zianaum »