Author Topic: รบกวนเพื่อนๆพี่ๆ ที่รอคอย SP ปีนี้ เข้ามาแชร์แนวทางการเตรียมตัวด่านแรกค๊าบ ^ ^  (Read 11750 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline akkapop55

• ทหารเลว
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ อยากให้ช่วยแชร์ แนวทางการเตรียมตัวสอบรอบแรกอะครับ เผื่อเพื่อนๆพี่ๆคนไหนมี trick ดีๆ จะได้แชร์ๆกันอะครับ สู้ๆ  E18

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
อ่านหนังสือเยอะๆ คณิต&ฟิสิกส์ฝึกทำโจทย์ O19 พักผ่อนให้เพียงพอ ดูทีวีติดตามข่าวสารบ้านเมือง หาเวลาไปสอบtoeicบ้างจะได้ชินกับข้อสอบภาษาอังกฤษ นี่ล่ะครับวิธีของผม E18

Offline mad_pig07

• ประชาชน

ไม่ทราบว่ารอบแรก พวก ฟิสิกส์ เลข  โจทย์+คำตอบ เป็นภาษาอังกฤษหรือภาษาไทยคับ O35

Offline aerospace engineer

ไม่ทราบว่ารอบแรก พวก ฟิสิกส์ เลข  โจทย์+คำตอบ เป็นภาษาอังกฤษหรือภาษาไทยคับ O35

ภาษาอังกฤษทั้งหมดครับ E25

Offline akkapop55

• ทหารเลว
  • *
สนุกสนานกันเลยทีเดียว  O30

จากวันนี้ถึงวันสอบจริง คาดว่าจะเหลือเวลา 2 เดือนขึ้นใช่ไหมครับ หรือว่า 3 เดือนขึ้นได้ไหมครับ จะได้มีเวลาปรับสมองให้ฉลาดขึ้นหน่อย ลดละเลิกสิ่งไม่ดี  E33

Offline mad_pig07

• ประชาชน

ภาษาอังกฤษทั้งหมดครับ E25

ขอบคุณคับ น่าจะฮาร์ดนะนี่ O19

Offline iManiac

• ทหารเลว
  • *
ปีนี้จะถามป่าวว่า ถ้าการบินไทยแปรรูปจะมีประโยชน์อย่างไร..

ปีก่อนยังจำได้อยู่เลยว่า ถามเรื่องหมีแพนด้า กับ กัปตันชอบตีกอล์ฟ..

- สอบนักบิน 306-

Offline TOGA

• ประชาชน
เห็นใน FB เค้าบอกว่ารับสมัครเดือนเมษา ก็น่าจะสอบเดือนพฤษภามั้งครับ

Offline lolonor

• ประชาชน
ฝึกทำ apptitude test เยอะๆแล้วก็ฟื้นความรู้ คณิต-ฟิสิกส์ +กับติดตามข่าวสารทุกวัน ส่วนผมปีนี้ว่าจะลองไปสอบ TOEIC TOEFL GRE อยู่แล้วครับ น่าจะได้อานิสงส์ในส่วน ข้อสอบภาษาอังกฤษบ้าง แต่ที่ลุ้นๆอยู่ก็ อยากให้เปิดรับสมัครหลังจากวันที่ 11 เมษา ครับเพราะว่าไม่งั้นจบไม่ทันแน่ๆ  E08
« Last Edit: 29 January 2012, 01:42:44 +07 by lolonor »

Offline ov10

• ประชาชน
อย่าลืมเรื่องสุขภาพกันด้วยนะครับน้องๆ ถ้ามีเวลาก็ควรไปตรวจสุขภาพเบื้องต้นกันด้วย ตาสั้น ตาบอดสี ฟันผุ ฟันคุด ตรวจเลือด (โลหิตจาง ตับอักเสบ hiv) แล้วควรออกกำลังกายสมำเสมอ และสุดท้ายก็เมาไม่ขับนะครับ อย่าเอาอนาคตไปเสี่ยงกับอะไรอะไรที่จะมีผลต่อการสอบคราบบบบ สู้ๆทุกคน E37 สุดท้ายของสุดท้ายก็จำข้อมูล แบบเครื่องบิน, route บิน, จำนวน และลักษณะของเครื่องการบินไทย แต่ละรุ่น ประวัตการบินไทย ออกทุกปีนะคราบบบบบบ - นักบิน 303-

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
ฝึกทำ apptitude test เยอะๆแล้วก็ฟื้นความรู้ คณิต-ฟิสิกส์ +กับติดตามข่าวสารทุกวัน ส่วนผมปีนี้ว่าจะลองไปสอบ TOEIC TOEFL GRE อยู่แล้วครับ น่าจะได้อานิสงส์ในส่วน ข้อสอบภาษาอังกฤษบ้าง แต่ที่ลุ้นๆอยู่ก็ อยากให้เปิดรับสมัครหลังจากวันที่ 11 เมษา ครับเพราะว่าไม่งั้นจบไม่ทันแน่ๆ  E08

ลุ้นเหมือนผมเลยคร้าบ  เดี๋ยวจบไม่ทัน  ขอให้เปิดหลังพฤศภาคม  E25

ปล. ถ้าสอบคะแนน verbal ของ GRE ได้น้อยก็ไม่ต้องเครียดเน่อ ... ศัพท์พวกนั้นฝรั่งยังบอกว่ายากเลย  ปกติไม่ค่อยเห็นใครเขาใช้ในชีวิตประจำวัน