Author Topic: ยินดีต้อนรับน้องๆที่อยากสอบนักบินคร้าบ  (Read 44527 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ยินดีต้อนรับน้องๆที่อยากสอบนักบินคร้าบ
พี่เห็นชื่อเหมือนกับที่ TgPilot เข้ามากันหลายคนเลย

โพสต์ได้นะ ชอบๆ  E25
ลองตั้งคำถามมาดิ พี่รับรอง มีคนมาตอบให้ตรึม!!!!
แม้ว่าช่วงนี้จะซิมกันหนักก็ตาม O11 เฮ้อ เหนื่อยมากมาย O22

Offline omskygangster

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
ยินดีต้อนรับน้องๆที่อยากสอบนักบินคร้าบ
พี่เห็นชื่อเหมือนกับที่ TgPilot เข้ามากันหลายคนเลย

โพสต์ได้นะ ชอบๆ  E25
ลองตั้งคำถามมาดิ พี่รับรอง มีคนมาตอบให้ตรึม!!!!
แม้ว่าช่วงนี้จะซิมกันหนักก็ตาม O11 เฮ้อ เหนื่อยมากมาย O22
เหนื่อยซิมหรือเหนื่อยโพสครับท่านพี่  E53 E47

• Moderator
  • ราชาเทวะ
 O10

ซิมก็เหนื่อยนา แต่ เว็บก็ต้องทำน่ะ E47

Offline Bowl

• ATT01/10
  • ทหารเลว
ขอบคุณครับพี่ๆทุกคน

ชื่อ Bowl ครับ

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

• Moderator
  • ราชาเทวะ
น้อง Bowl สอบยังๆ
ถ้าสอบได้แล้ว ก็อย่าลืมเลือกหัวหินนะ

• ATT01/10
  • ทหารเลว
ถ้าสอบได้แล้ว ก็อย่าลืมเลือกหัวหินนะ

ง่า ผมสอบได้รุ่นปีนี้แหละครับ แต่เลือก BAC ไปแล้วแหละ เพราะขี้เกียจเดินทาง -''-

• Moderator
  • ราชาเทวะ

ง่า ผมสอบได้รุ่นปีนี้แหละครับ แต่เลือก BAC ไปแล้วแหละ เพราะขี้เกียจเดินทาง -''-

อ่าวเหรอ เอิ๊กๆ BAC ก็พอได้นะ พวกพี่ก็ BAC แหล่ะ  E08
บินดีๆนะ ที่นี่มี "น้องหมาบ้า" อยู่น่ะ น่ากลัวมั่กๆ (ไม่รู้ยังอยู่อ๊ะป่าว E53)

ขู่ ฟ่อๆ

• ATT01/10
  • ทหารเลว

อ่าวเหรอ เอิ๊กๆ BAC ก็พอได้นะ พวกพี่ก็ BAC แหล่ะ  E08
บินดีๆนะ ที่นี่มี "น้องหมาบ้า" อยู่น่ะ น่ากลัวมั่กๆ (ไม่รู้ยังอยู่อ๊ะป่าว E53)

ขู่ ฟ่อๆ

มีเคล็ดลับการสยบ น้องหมาบ้า รึป่าวครับพี่ อิอิ หรือต้องใช้สัญชาติญาน

Offline ftr_toulouse

• ATT01/08
  • นักรบ
 E47  " กูไม่รู้เรื่อง  ของมึง "  ...  คุ้นๆม่ะ  Scare1

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ยินดีด้วยนะครับน้องที่สอบได้
เลือกไปเเล้วก็ไม่เป็นไร BAC ก็ดี O08
เจออะไรก็ทนๆให้ได้ เดี๋ยวมันก็จะผ่านไปเอง O15

Offline B777-200ER

• ATT01/08
  • นักรบ
แบงค์! มึงแม้งน้ำเน่าหวะ..

BAC หรอ...เสียดายแทน Tired1

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
ถึงน้ำจะเน่า เเต่ก็เห็นเงาจันทร์นะเฟร้ย O10

Offline HarU

• ATT01/08

Offline Zeus

• ATT01/08
แล้วน้องจะรู้ว่าการเดินทางมันเรื่องเล็ก
ก่อนเข้าไปเรียนพี่ก็คิดแบบนี้แหละ....เรียนที่กรุงเทพ O02
ไม่ต้องเดินทาง สะดวกสบาย อยากเดินห้างหาของกินตอนเย็นก็แค่เดินมาเจ๊เล้งหน้าโรงแรม  O18 O02
โรงเรียนก็ใหม่ ฟังผู้บริหารพูดนี่ยิ่งเคลิ้มเลย  O28 O28 O28
.
.
.
เดี๋ยวน้องก็รู้ E11
 E46  E46

• ATT01/08
แย่แล้วล่ะ ต้องทนรับกับการตัดสินใจที่ผิดพลาดไปหนึ่งปีเชียว  O08 เปลี่ยนใจเต๊อะ

• ATT01/10
  • ทหารเลว
ขนาดนั้นเลยเหรอพี่  E08  E39

ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องภายในเท่าไหร่ ท่าทางจะหนักซะแล้วล่ะสิเนี่ย  O32

Offline meenoi

• ATT01/08
พูดซะไก่ตื่น  Scare1

ทำการณ์ใหญ่ใจต้องนิ่ง  O15

• ATT01/08
พูดซะไก่ตื่น  Scare1

ทำการณ์ใหญ่ใจต้องนิ่ง  O15
ทำการใหญ่ต้องพูดเก่งมากกว่ามั้ง  Chill1

• Moderator
  • ราชาเทวะ
เค้าให้เลือกแล้วเหรอ?? E53
(แต่เห็นใน TGpilot น้องนิคเลือก หัวหิน นิ??)

Offline Hakunamatata

• ATT01/08
เค้าให้เลือกแล้วเหรอ?? E53
(แต่เห็นใน TGpilot น้องนิคเลือก หัวหิน นิ??)

ก็นิกกี้เป็นคนผลักดันให้น้องเลือกหัวหินไง

• ATT01/08
เดี๋ยวคราวหลังรีบๆเอาเวบนี้ไปโปรโมตให้น้องๆรุ่นใหม่รู้ก่อนเลย จะได้รู้ตัวก่อนว่าจะเลือกไปเรียนที่ไหน ตั้งกระทู้โหวตเลยดีมั้ย หัวหิน vs. BAC  ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าผลจะเป็นไง  O30

• ATT01/10
  • ทหารเลว
ที่ BAC มีอะไรเหรอครับ ท่านพี่ๆ เลือกไปแล้วซะด้วยสิ สงสัยต้องทนอย่างเดียวแล้วล่ะม้าง 5555

O35 --->  O14

• ATT01/08
ที่ BAC มีอะไรเหรอครับ ท่านพี่ๆ เลือกไปแล้วซะด้วยสิ สงสัยต้องทนอย่างเดียวแล้วล่ะม้าง 5555

O35 --->  O14
เลือกไปแล้ว ตอนนี้ทำได้อย่างเดียว ---> ทำใจ  O21
หาข้อดีไม่เจอเล้ยย ที่นี่  Tired1

• ATT01/08
ถ้ามนุษย์โตได้ด้วยปัญหาแบบที่เป๋งบอกล่ะก็
ใครจบBacนี้รับรองโตแน่นอน O15 O11 O11

Offline Admin

• Administrator
เบาๆหน่อยเพื่อนๆ เดี๋ยวน้องจะตกกะใจ
มันไม่ได้แย่มากนักหรอกนะครับ ข้อดีก็มีเช่นกัน

อย่างไรก็ตาม ทางเว็บจะนำข้อดีข้อเสียของ BAC ไปโพสต์ในอีกกระทู้หนึ่ง ที่เข้าได้เฉพาะนักบินการบินไทยเท่านั้น ตามไปอ่านที่ http://www.saknid.com/SMF/index.php/topic,456.0.html

Offline Dan

• ATT01/08
ก็ไม่น่าจะเหมือนเดิมแล้วนะ ไม่เหลือ "สุดๆ" แล้วนิ

"ครูผม" ก็ไปแล้ว  E37
"ครูปกครอง" ก็เปลี่ยนแล้ว (ได้ยินว่ารุ่นล่าสุด โดดกันตรึม ใจดีจัด)  E53

ล่าสุดที่คุยกะ checker ของ ขอ. ได้ยินว่าจะให้ BAC check ภาคอากาศกันเองด้วยนะ
บอกว่า check มา 7-8 รุ่น มาตรฐานดี  E11
ตัวเต็ง checker ---> "ครูนก" 360 break overhead ...  Poor1

• ATT01/08

ตัวเต็ง checker ---> "ครูนก" 360 break overhead ...  Poor1

O20 อย่าบอกนะว่าาาา

Offline HarU

• ATT01/08

• ATT01/08

Offline Dan

• ATT01/08
นั่น ศิษย์ในสายมาแก้ข่าวหน่อยเร็ว