Author Topic: ร้านลาแม เขาตะเกียบ  (Read 15228 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline omskygangster

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
หัวหินอีกแล้ว โพสแบบรัวๆ ร้านชื่อ ลาแม อยู่ทางขึ้นเขาตะเกียบ หัวหินครับ
ร้านบรรยากาศดี เข้าไปนั่งในร้านจะจัดเป็นslopeเลย อีกด้านก็ติดทะเล เห็นเรือหาปลาหมึกลอยอยู่เพียบเลย พวกเราก็พากันขึ้นไปข้างบนสุดเลยครับ  O08
อืมม เอาเป็นว่าอาหารทะเลสดๆอ้ะนะ อร่อยอยู่แล้ว ราคาก็ไม่แพง เรื่องราคานี่ต้องให้พี่เป๋งมาโพสเลย เพราะว่างานนี้พี่เป๋งไม่บ่นซักนิด  O20 อ้ะ ดูรูปดีกว่า  E47

บรรยากาศก่อน

ไอ้รูปมืดๆ มาจากกล้องนี้ครับ

ดูคนข้างหลังดีๆนะ

อาหารมั่งดีกว่า รูปปูไข่นึ่งอยู่ไหนหว่าไอโฟนป่าว  O35
ข้าวผัดปู+กุ้งรวมในจานเดียวกัน

ไข่เจียวหอยนางโรมมมม

หมึกไข่นึ่งมะนาว

หอยจ้อ

ปลากระพงมั้งอันนี้

รูปมัวหน่อยครับ คืออันเนี้ยกล้องดีนะ แต่คนถ่ายรีบถ่ายโคตร ไม่งั้นไม่ทันเพื่อน  Bitch1

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
คือรู้อยู่แล้วว่าเพื่อนกินกันดูขนาดไหน เลยสั่ง "ข้าวผัดทะเล" มาก่อนเลย อัดเข้าไปซะ
ต่อมาก็เอาข้าวสวยมาอีก 2 หม้อ อยู่ครับ งานนี้

แต่อาหารอย่างอื่นก็สั่งเยอะนา แต่ถ่ายมาน้อย เพราะรีบ(กิน) 555
แต่ราคาถูกอย่างเหลือเชื่อ 7 คน 2300 บาท เองมั๊ง (บัตร SCB ลดได้ 10%)

เอาไปเลย  Star1 Star1 Star1 Star1

Offline Dexa

• Administrator
  • ขุนศึก 9 ทัพ
กล้องดี  หรือฝีมือคนถ่ายเนี้ยะ

อยากถอย กล้องดีๆ มาสักอัน
รีบเก็บตัง   Tired1

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
กล้องดี  หรือฝีมือคนถ่ายเนี้ยะ

อยากถอย กล้องดีๆ มาสักอัน
รีบเก็บตัง   Tired1

กล้องดีตรงไหนฟระ หรือจะด่าว่าฝีมือคนถ่ายห่วยก็บอกมาตรงๆ (เพราะกรูไม่ได้ถ่าย E47)
ที่เห็นรู้สึกจะกล้องพวก Omnia หรือ iPhone ทั้งนั้นเลย

ไอ่กล้องดีๆอ่ะ เอาไปเล่นถ่ายแสง ถ่านหมดไปตั้งกะปีมะโว้แล้ว
(เจ้าของก็เหลือเกิน เอากล้องไป ไม่เอาที่ชาร์ตมาด้วย แถมถ่านก็เหลือแค่ครึ่ง เฮ้อ O15)

Offline kittisakpatddee

• ประชาชน
 - สอบนักบิน 308- เหรอครับ ผมว่าแพงสุดๆๆๆๆๆๆๆๆ.....ดีแต่ว่า วิวอ่ะครับ .....รสชาตืก็งั้นๆไม่ได้เรื่อง....
ไม่รู้ว่า ขายใครราคาเหมือนขูดเลือดกันเลยล่ะ..............ลองดูนะครับ เอาตังไปเยอะๆ ร้านลาแมที่บอกว่าอร่อยสุดๆ....

Offline tennoosei

• ประชาชน
จริงค่ะ แพงมากๆ ไม่ได้ กล่าวหาร้านเค้านะค่ะ แต่มีบิลยืนยัน  O31

http://www.saknid.com/index.php/topic,2227.0.html

ตาม Link นี้เลยอ่ะค่ะ

แต่ที่เจ้าของกระทู้นี้ โพสไว้ ก็ตั้งแต่ปี 2008 แล้ว ลองไปทานดูใหม่นะค่ะ
พกตังส์ไปเยอะๆด้วยหละ เด่วจะหาว่าไม่เตือน  O28

Offline coconuthow

• ATT02/10
  • นักรบ
  • Whisper words of wisdom, let it be...
ผมว่าก็อร่อยดีนะร้านนี้ ราคามันก็พอสมควรแต่ก็อยู่ในระดับที่รับได้นะครับ วิวก็โอเคนะ