Author Topic: อาหารทะเลราคาเบาๆในเมือง  (Read 9529 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline omskygangster

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
ร้านนี้บอกก่อนว่ามันอยู่ข้างถนนเลยนะครับ ตั้งโต๊ะกันริมฟุตบาทนั่นแหล่ะ ร้านอยู่บนถนนพหลโยธินนะครับ อยู่หน้ารพ.พญาไท 2 นะ  O02
ร้านเปิดประมาณ สี่โมงเย็นถึงตีสี่เลยครับ รสชาติถือว่าใช้ได้เลยครับ แล้วราคาก็ไม่แพงเลยล่ะจานนึงราคา 80-100 บาทครับ
สังเกตง่ายมากครับเพราะคนเต็มร้านเลยแหล่ะ  O18
การจอดรถก็จอดมันริมถนนนั่นแหล่ะ หรือจะเข้าไปจอดข้างในร้านก็ได้แต่ที่แคบครับจอดข้างนอกจะสะดวกกว่า

ปูผัดผงกะหรี่

ปลาหมึกชุบแป้งทอด

ปลากระพงทอดน้ำปลา

อันนี้ของชอบอาร์ม กุ้งแชบ้วยเผาเกลือ จานนี้ครึ่งกิโล 400 ครับ

หอยเชลล์เผาทรงเครื่อง จานนี้ถ่ายช้าไปนิด แหว่งไปแล้ว  O08

เอาไป  Star1 Star1 Star1 Star1
« Last Edit: 01 November 2008, 00:30:31 +07 by omskygangster »

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
อร่อยป่าว เทียบกะที่หัวหินอ่ะ

Offline omskygangster

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
อร่อยป่าว เทียบกะที่หัวหินอ่ะ
ใช้ได้อ้ะ ที่สำคัญคือราคากินได้แบบสบายใจอ้ะ ผมยังไม่ได้ลองสั่งพวกปูนึ่งดู แต่เท่าที่ทานเนี่ย ของสดใช้ได้เลย  O18