Author Topic: ข่าวดีสำหรับ QP เท่านั้น thai smile เปิดรับ QP อยู่นะครับ  (Read 10601 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
แอบได้ยินมากจาก ว่าที่หัวหน้านักบิน Thai smile ว่าเปิดรับอยู่ส่งใบสมัครได้เลยครับ เริ่มสิบต้นเดือนหน้า ที่ wings span นะ เตรียมตัวดีๆ เงินดี น่าจะมีโอกาสสูงด้วยครับ ขอให้น้องๆโชคดีครับ ทุกคน เริ่มบินเร็วๆนี้ละ  ได้ยินว่าเครื่องเข้า พค.นะครับ โอกาสที่ดีสำหรับ QP จบใหม่นะ

Offline WL

• StudentPilot
  • นักรบ
ยินดีกับทุกๆท่านครับ นับว่าโอกาสดีๆส่งท้ายปีเลย E30

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
เงินดีน่าจะมีโอกาสสูงนี่มันอะไรครับ  E06

Offline Sky

• ประชาชน
จะรับกี่คนอะคับ ถ้าไม่ใช่ลูกหลานกัปตันการบินไทยจะพอมีลุ้นไมคับ  O22

Offline Admin

• Administrator
  • ขุนศึก 9 ทัพ
นักบิน ไม่ต้องเส้นใหญ่ก็เป็นได้ครับ

เพื่อนๆพี่ ลูกตาสี ตาสา กันทั้งนั้น พวกเส้น จะมีรอบที่เค้าสกรีนออกอัตโนมัติเองครับ

Offline tuaapache

• นักรบ
  • **
ถ้ายังไม่ได้ทำ MEIR จะขอสอบได้มั้ยครับ

Offline tuaapache

• นักรบ
  • **

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ตามหลักการณ์แล้วไม่น่าจะได้นะครับ เพราะเครื่องแอร์ไลน์ multi engines ทั้งนั้น รวมถึงบิน IFR ด้วย แต่ก็เคยได้ยินบางที่อย่างนกแอร์ที่รับไปก่อนแล้ว ระหว่างรอเทรนก็ให้คนที่ไม่มี IR ไปบิน IR ก่อนที่BAC แล้วก็มาเทรน 737 ต่อนะครับ แต่การบินไทยไม่น่าจะได้เพราะมีตารางฝึกแน่นอนไม่น่าจะทันครับ