Author Topic: ถามเรื่องความสูงครับ  (Read 16489 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline liverkool

• ประชาชน
ขอถาม 2 ข้อครับ

1. สอบชิืงทุน sp การบินไทย ถ้าความสูงประมาณ162 - 163 cm.  ทางเวชศาสตร์การบินเค้าจะตัดสิทธิทันที หรือดูอย่างอื่นประกอบด้วยครับ

2. ได้ยินว่าถ้าวัดความสูงที่เวชศาสตร์การบินจะได้ความสูงต่ำกว่าปกติ จริงเท็จแค่ไหนครับ

รบกวนด้วยครับ

Offline WL

• StudentPilot
  • นักรบ
ข้อ1 ผมไม่ทราบนะครับ
แต่ข้อ2 ผมเตี้ยลง 2 cm  E53

แต่ยังไงก็สมัครไว้ก่อนไม่เสียหายครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
อะแฮ่มๆ ขออนุญาตขายของครับ  O04

คือเว็บเรามีสปอนเซอร์อีกเจ้าครับ เป็นคลินิกหมอจีนชื่อ ไป๋เฉ่า คลินิกครับ (www.paichaoclinic.com) อยู่ BTS พระโขนง พี่เป็นผู้จัดการเองแหล่ะ เอิ๊กๆ  E47

คุณหมอสามารถฝังเข็ม ปรับโครงสร้าง พร้อมใช้เครื่องยืดตัว ให้น้องๆที่มีอายุไม่เกิน 35 ปี มีความสูงเพิ่มขึ้นได้ประมาณ 2-5 ซม. ครับ

พี่เองก็เป็นลูกค้ามาก่อนครับ เข้าไปปรับขาโก่งครับ ได้ผลเป็นที่น่าพอใจเลยขอมาช่วยเป็นผู้จัดการซะเลย O28

ไหนๆก็กากี่นั๊ง (คนกันเอง) ถ้าเข้ามาก็บอกว่ามาจากเว็บสักนิด.คอม ถามหาพี่เป๋งแล้วกันนะครับ เดี๋ยวพี่แอบลดให้ (แต่มันลดได้ไม่เยอะนะครับ เอาเป็นว่าลดให้มากกว่าราคาที่ตกลงกัน ให้ลงไปอีก 500 บาทละกัน จะต่อราคาให้เสร็จสรรพ แล้วค่อยบอกว่ามาจากเว็บก็ได้นะ เดี๋ยวจะหาว่าไม่ลดจริง  O08)

รับรองผลนะคร้าบ แต่ก็ขึ้นอยู่กับการปฏิบัติตัวด้วยนะ ไม่ใช่นอนดึกมันทุกวัน ไม่กินยาเลย อะไรแบบนี้จะโดนด่าซ้ำได้ O33
« Last Edit: 18 October 2011, 21:46:49 +07 by Admin »

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
เย้ยยยยยพี่เป๋งน่าสนใจ

ปลายปีผมกลับไทยเดือนนึง  ไม่ทราบว่าต้องทำบ่อยแค่ไหนครับ  หรือไปทำทีเดียว?  ขอข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยได้ไหมครับ?  ราคาเท่าไรครับ?

ปล. ขาผมไม่โก่งนะครับ

ปล2. มีหมอฝังเข็มผู้หญิงไหมคร้าบ?  SXY

Offline Admin

• Administrator
หมอผู้หญิงนะ คนนึงยังสาว อีกคนแก่คราวแม่ เอาคนไหนอ่ะ O28

ทำอาทิตย์ละ 2 ครั้ง เป็นอย่างน้อยครับ ครั้งละ 2:30 ชม.

ขาไม่โก่ง ก็มาทำเพิ่มความสูงเฉยๆไง

น้องชื่นใจรีบมาเลย เดี๋ยวจัดหนักเป็นพิเศษ - นักบิน 303-

Offline MEE

• Co-Pilot TG
ข้อสอง ผมก็วัดได้น้อยลง 2cm เหมือนกันครับ (แต่น้ำหนักดันวัดได้มากขึ้น ^^")

Offline liverkool

• ประชาชน
.
- ผมวัดความสูงโดยใช้เครื่องวัดลักษณะตามภาพครับ

คุณ WL และ MEE ใช้เครื่องวัดตามภาพ ก่อนไปวัดที่เวชศาสตร์การบินหรือเปล่าครับ อยากรู้ว่าที่เวชศาสตร์การบินใช้เครื่องวัดรุ่นไหน ผมจะได้ไปลองวัดดูก่อน  O11

- ขอบคุณพี่ DuraSail ครับที่แนะนำ  O07 แต่ผมเพิ่งจะไปลงคอร์สเพิ่มความสูงของเจ้าอื่นไปครับ ซึ่งไม่รู้เหมือนกันว่าจะได้ผลแค่ไหน  O15

อาวหมอผู้หญิงสาวๆๆ เอ้ย ... เอาคนที่ฝีมือดีๆดีกว่าครับ  O02

อาทิตย์ล่ะสองครั้ง   ทั้งหมดกี่ครั้งหรอครับพี่? หรือทำไปเรื่อยๆ?   O16

กลัวทำไม่ได้เพราะผมจะลงปัตตานีด้วย   E18

ปล. แบนคนไม่ทัน อ๊ากกกกกกกก วันนี้วุ่นสุดๆ

Offline Admin

• Administrator
รายละเอียดคอร์สครับ

ในการเข้าคอร์สกับทางคลินิกไม่มีอะไรยุ่งยากเลยครับ  ขอเพียงแค่มีความตั้งใจและปฏิบัติตามคำแนะนำของทางคลินิก เราต้องร่วมมือกันครับ อย่างที่บอก หากน้องๆนอนดึกทุกวัน หรือไม่ทานยาเลย ผลที่ได้ก็จะน้อยมาก

อายุที่สามารถเข้าคอร์สพัฒนาเพิ่มความสูงนั้นต้องมีอายุตั้งแต่ 9-35 ปี ที่ยังสามารถพัฒนาการเจริญเติบโตได้ด้วยการกระตุ้นการพัฒนาของต่อมการผลิตโกรทโฮโมนต์และช่วยขยายการปิดตัวของมวลกระดูกให้นานออกไป แต่ก็ต้องขึ้นอยู่กับสุขภาพร่างกายของแต่ละบุคคลด้วยว่าจะพัฒนาได้มากน้อยเท่าไร

ขั้นตอนของเรามีหลายขั้นตอนและทุกขั้นตอนนั้นก็ช่วยส่งผลดีในเรื่องต่างๆของสุขภาพด้วย  ใช้เวลาทำครั้งละประมาณ 2:30 ช.ม ครับ ตัวอย่างเช่น การฝังเข็ม  การวอมร่างกายด้วยเครื่องยืดหยุ่น  การอบสมุนไพรจีน การทำกายภาพบำบัดด้วยเครื่องโปรแกรมพิเศษเฉพาะบุคคล และทานยาสมุนไพร+อาหารเสริม (สูตรเฉพาะไม่มีจำหน่ายเราจะให้เฉพาะลูกค้าเท่านั้น)

1 คอร์ส มี 20 ครั้ง ทางคลินิกรับรองผลหลังการตรวจ ปกติก็สามารถสูงขึ้นได้ 2-5 เซนต์ (เอ ตัวพี่เอง ขออนุญาตรับรองแค่ 1 เซนต์ ต่อคอร์ส 20 ครั้งนะ อิอิ กันเหนียวเอาไว้ก่อน โดยถ้าคำนวณความถี่ของการมาทำ ปกติสัปดาห์ละ 2 ครั้งขึ้นไป ก็ต้องใช้เวลา 2 เดือน เพื่อความสูงอย่างน้อย 1 ซม. หากต้องการสัก 3 ซม. ก็ต้องใช้เวลาประมาณ 4 เดือน (2 คอร์ส) ซึ่งถ้าจะให้ทันสอบตอนเมษาปีหน้า ก็ต้องรีบมาทำก่อนเดือน 11 นี้เน่อ เผื่อป่วย สาย ขาด ลา จิปาถะ เข้าไปอีก)

คลินิกเปิด 9:30-20:00 อังคาร-อาทิตย์ นะครับ ห้ามมาสายกว่า 18:30 น. ไม่งั้นเราจะไล่ท่านกลับบ้าน (หยิ่งมะ คลินิกนี้ เอิ๊กๆ จริงๆกลัวทำแล้วไม่ครบสูตร  เดี๋ยวเห็นผลไม่ดีจะมาว่ากันได้น่ะ)

สอบถามฟรี โทร. 02-391-9343, 088-666-3008

ใครมาแล้วเจอพี่ หรือพี่จ๊อบ ก็ถามเรื่องโรงเรียนการบินที่ออสเตรเลียได้นะ บินไปดูมาด้วยตาตัวเองแล้ว แต่ยังสรุปข้อมูลไม่เสร็จ เลยยังไม่ได้เอามาเปิดเผยต่อสาธารณชนน่ะ
ถ้ามาแล้วเจอนางกวัก กุมารกวักเยอะหน่อยก็อย่าว่ากันนะ  E47 ของแบบนี้ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่

Offline aerospace engineer

ดีนะที่ผมสูง 186 ซม.แล้ว แต่ตอนนี้กำลังเจอปัญหาปวดบริเวณต้นคอและหัวเข่านิดนึงครับ ไม่รู้ว่าสาเหตุจะมาจากที่เล่นฟิตเนสบ่อยๆรึป่าว ที่คลีนิกมียารักษาอาการแบบนี้มั้ยครับ

ง่า .. พี่เป๋งครับ สงสัยจะไม่ทัน

ถ้าปกติครอสล่ะ 2 เดือน  แล้วผมแบ่งกับเพื่อนคนล่ะเดือนได้ไหมครับ?  อิอิ  คอสล่ะเท่าไรครับพี่?

ปล. คุณ aerospace engineer ลองหาซื้อ Glucosamine, Chondroitin กินดูไหมครับ?  ผมว่าช่วยได้เยอะนะครับ  ผมเล่นกีฬาเยอะ... เล่นบาสไม่ปวดอะไร แต่เวลาเตะบอลใช้เข่ามากไปหน่อยเลยปวดเข่า ... หยุดเล่น 3 อาทิตย์แล้วกินวิตามินสองตัวนี้  กลับไปเตะบอล ... ไม่เจ็บเข่าเลยครับ 

E11 มันช่วยพวกไขข้ออ่ะครับ  ไม่ใช่ยาบรรเทาอาการเจ็บนะครับ ... นักวิ่งมาราธอนเขาก็ใช้กันครับ  ถามเพื่อนที่เป็นหมอกระดูกมาล่ะ  เขาแนะนำมา

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ราคาขออุบไว้ก่อนครับ ให้โทรมาสอบถามเองครับ (แล้วจะลดให้ต่ออีก 500 ตามที่สัญญาครับ)

เรื่องปวดเข่า หรือตามข้อ ก็จะเกิดได้จากไขข้อ เมื่อทาน Glucosamine, Chondroitin ตามที่น้อง SKYWOLF แนะนำก็น่าจะดีครับ

ส่วนเรื่องปวดกล้ามเนื้อหลัง ไหล่ คอ แขน พวกนี้ไม่มียาทาน ที่จะช่วยได้ตรงจุดขนาดนั้นครับ
แนะนำให้ฝังเข็ม ครอบแก้ว (แก้วดูดๆ) กระตุ้นด้วยไฟฟ้า จะช่วยได้มากครับ
แรกๆอาจระบมมากขึ้นได้ แต่ทำไปอีก 2-3 ครั้ง จะดีขึ้นเลยครับ

เพื่อนนักบิน 330 เคยทำแล้วครับ เค้าบอกว่า Work (พอดีผมไม่ค่อยปวดหลัง ปวดไหล่ ครับ เลยไม่ได้ลองตัวนี้)

เรื่องความสูงอีกที ถ้าเวชศาสตร์เค้าวัดแล้วได้ความสูงน้อยลง ใครที่หมิ่นเหม่ 165-168 ซม. รีบมายืดกันเร้ว เร่เข้ามา เร่เข้ามา กระจองงองๆ ^^

ง่า .. พี่เป๋งครับ สงสัยจะไม่ทัน

ถ้าปกติครอสล่ะ 2 เดือน  แล้วผมแบ่งกับเพื่อนคนล่ะเดือนได้ไหมครับ?  อิอิ  คอสล่ะเท่าไรครับพี่?

ปล. คุณ aerospace engineer ลองหาซื้อ Glucosamine, Chondroitin กินดูไหมครับ?  ผมว่าช่วยได้เยอะนะครับ  ผมเล่นกีฬาเยอะ... เล่นบาสไม่ปวดอะไร แต่เวลาเตะบอลใช้เข่ามากไปหน่อยเลยปวดเข่า ... หยุดเล่น 3 อาทิตย์แล้วกินวิตามินสองตัวนี้  กลับไปเตะบอล ... ไม่เจ็บเข่าเลยครับ 

E11 มันช่วยพวกไขข้ออ่ะครับ  ไม่ใช่ยาบรรเทาอาการเจ็บนะครับ ... นักวิ่งมาราธอนเขาก็ใช้กันครับ  ถามเพื่อนที่เป็นหมอกระดูกมาล่ะ  เขาแนะนำมา

โอ้ว..ขอบคุณมากนะครับ ยาประเภทนี้หาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไปได้เลยใช่มั้ยครับ

Offline iGaMe69

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ

โอ้ว..ขอบคุณมากนะครับ ยาประเภทนี้หาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไปได้เลยใช่มั้ยครับ

ส่วนใหญ่จะมีนะครับ ถ้าชัวร์ๆ ก็ร้านขายยาแผนปัจจุบันใหญ่ๆหน่อย
หรือไม่ก็ร้านขายอาหารเสริมสำหรับคนออกกำลัง ที่มีอยู่ตามห้างครับ ที่จะมีพวกเวย์
ครีเอทีน แฟตเบิร์นอะไรพวกนี้ด้วยน่ะครับ  E47

ด้วยความยินดีครับ

GNC มีขายครับ  แต่ผมไม่เคยไป GNC ที่เมืองไทย ... ผมคิดว่าน่าจะมีนะครับ  หรือลองโทรไปถามก่อนก็ได้ครับ

ปล. มันต้องใช้เวลานะครับ  ไม่ใช่ว่ากินปุ๊ปจะหายปั๊ปนะครับ  อาจจะต้องพักร่างกายซักระยะนึง แบบว่าอย่าหักโหม   ของผมก็เจียมเนื้อเจียมตัวอยู่ 3 อาทิตย์แต่ตอนนี้ซ่าได้ล่ะครับ

E11

ปล2. คุณ aerospace engr แพ้พวกอาหารทะเลบ้างหรือเปล่าครับ?  ส่วนใหญ่ glucosamine จะสกัดมาจาก shellfish  (หอย  กุ้ง  ปู  กั้ง  ล็อปสเตอร์  พวกที่มีเปลือกอ่ะครับ)   สำหรับคนที่แพ้อาหารทะเลก็ควรอ่านฉลากก่อนซื้อให้ดีนะครับ  หาซื้อแบบสำหรับคนที่กินมังสวิรัติแทนครับ  (แต่จะดีเหมือนกันไหม ผมไม่ทราบนะครับ)

ด้วยความยินดีครับ

GNC มีขายครับ  แต่ผมไม่เคยไป GNC ที่เมืองไทย ... ผมคิดว่าน่าจะมีนะครับ  หรือลองโทรไปถามก่อนก็ได้ครับ

ปล. มันต้องใช้เวลานะครับ  ไม่ใช่ว่ากินปุ๊ปจะหายปั๊ปนะครับ  อาจจะต้องพักร่างกายซักระยะนึง แบบว่าอย่าหักโหม   ของผมก็เจียมเนื้อเจียมตัวอยู่ 3 อาทิตย์แต่ตอนนี้ซ่าได้ล่ะครับ

E11

ปล2. คุณ aerospace engr แพ้พวกอาหารทะเลบ้างหรือเปล่าครับ?  ส่วนใหญ่ glucosamine จะสกัดมาจาก shellfish  (หอย  กุ้ง  ปู  กั้ง  ล็อปสเตอร์  พวกที่มีเปลือกอ่ะครับ)   สำหรับคนที่แพ้อาหารทะเลก็ควรอ่านฉลากก่อนซื้อให้ดีนะครับ  หาซื้อแบบสำหรับคนที่กินมังสวิรัติแทนครับ  (แต่จะดีเหมือนกันไหม ผมไม่ทราบนะครับ)

อาหารทุกอย่างผมชนะมาตลอดครับ แนวsea foodนี่ทำอะไรกับร่างกายผมไม่ได้แน่นอน อิอิ E47  งั้นช่วงนี้ผมคงต้องพักการวิ่งไปซักพักเดี๋ยวหัวเข่าจะพังไปซะก่อน อาการเจ็บไม่มากแต่มันเป็นมานานแล้วไม่หายซะที E21

อาหารทุกอย่างผมชนะมาตลอดครับ แนวsea foodนี่ทำอะไรกับร่างกายผมไม่ได้แน่นอน อิอิ E47  งั้นช่วงนี้ผมคงต้องพักการวิ่งไปซักพักเดี๋ยวหัวเข่าจะพังไปซะก่อน อาการเจ็บไม่มากแต่มันเป็นมานานแล้วไม่หายซะที E21

อิอิ อีกซัก 1 เดือนมารายงานผลด้วยนะครับ

Glucosamine วันล่ะ 1500 mg  (ของผม 1250 ก็เอาอยู่ล่ะ  บางวันก็ลืมกิน )
ส่วนอีกตัวผมไม่แน่ใจ  -..-

Offline joeyJORD

• Co-Pilot TG
  • ทหารเลว
อะแฮ่มๆ ขออนุญาตขายของครับ  O04

คือเว็บเรามีสปอนเซอร์อีกเจ้าครับ เป็นคลินิกหมอจีนชื่อ ไป๋เฉ่า คลินิกครับ (www.paichaoclinic.com) อยู่ BTS พระโขนง พี่เป็นผู้จัดการเองแหล่ะ เอิ๊กๆ  E47

คุณหมอสามารถฝังเข็ม ปรับโครงสร้าง พร้อมใช้เครื่องยืดตัว ให้น้องๆที่มีอายุไม่เกิน 35 ปี มีความสูงเพิ่มขึ้นได้ประมาณ 2-5 ซม. ครับ

พี่เองก็เป็นลูกค้ามาก่อนครับ เข้าไปปรับขาโก่งครับ ได้ผลเป็นที่น่าพอใจเลยขอมาช่วยเป็นผู้จัดการซะเลย O28

ไหนๆก็กากี่นั๊ง (คนกันเอง) ถ้าเข้ามาก็บอกว่ามาจากเว็บสักนิด.คอม ถามหาพี่เป๋งแล้วกันนะครับ เดี๋ยวพี่แอบลดให้ (แต่มันลดได้ไม่เยอะนะครับ เอาเป็นว่าลดให้มากกว่าราคาที่ตกลงกัน ให้ลงไปอีก 500 บาทละกัน จะต่อราคาให้เสร็จสรรพ แล้วค่อยบอกว่ามาจากเว็บก็ได้นะ เดี๋ยวจะหาว่าไม่ลดจริง  O08)

รับรองผลนะคร้าบ แต่ก็ขึ้นอยู่กับการปฏิบัติตัวด้วยนะ ไม่ใช่นอนดึกมันทุกวัน ไม่กินยาเลย อะไรแบบนี้จะโดนด่าซ้ำได้ O33

น่าสนใจมากครับ เด๋วต้องลองไปดูซะหน่อย