Author Topic: Bangkok Aviation Center รับสมัครบุคคลทั่วไป รับทุนนักบินฝึกหัดเพื่อเป็นครูการบิน  (Read 101914 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ArcAz

• ทหารเลว
  • *
ประกาศ

บริษัท บางกอกเอวิเอชั่นเซ็นเตอร์ จำกัด รับสมัครบุคคลทั่วไป รับทุนนักบินฝึกหัดเพื่อเป็นครูการบินของบริษัทฯ

คุณสมบัติ

1.ไม่จำกัดเพศ อายุไม่เกิน 30 ปีบริบูรณ์ในวันยื่นใบสมัคร

2.จบการศึกษาระดับปริญญาตรี เกรดเฉลี่ยสะสม(GPA ไม่ต่ำกว่า 2.80)

3. คะแนนสอบภาษาอังกฤษ TOEIC ไม่ต่ำกว่า 600 คะแนน

4. มีสุขภาพพลานามัยสมบูรณ์แข็งแรง

5. มีจิตวิญญาณและความรักในอาชีพครู

หลักฐานที่ต้องเตรียมมาในวันสอบคัดเลือก

ให้ Download ใบสมัคร และทำการกรอกให้ครบถ้วนสมบูรณ์เรียบร้อย แล้วให้ทำการส่งเข้า E-mail : yui_bac@hotmail.com ติดรูปถ่าย 2 นิ้ว ส่งใบสมัครภายในวันที่ 9 ตุลาคม 2554 และจะทำการสอบคัดเลือกในวันที่ 11 ตุลาคม 2554 ให้นำเอกสารมา ดังนี้

สำเนาบัตรประชาชน และ สำเนาทะเบียนบ้าน
    สำเนาหลักฐานทางการศึกษา

- สำเนาใบปริญญาบัตร
- สำเนาใบ Transcript
- ใบผลการทดสอบความสามารถทางภาษาอังกฤษ TOEIC มีคะแนนไม่ต่ำกว่า 600 และผลไม่เกิน 2 ปี

ค่าสมัครสอบ 300 บาท

บริษัทจะประกาศผลการสอบรอบแรกในวันที่ 14 ตุลาคม 2554 ผู้ที่ผ่านการคัดเลือกในรอบแรกจะต้องเข้าทำการตรวจร่างกายและความถนัดทางวิชาชีพนักบิน ที่สถาบันเวชศาสตร์การบิน ท.อ. โดยผู้สมัครสอบจะต้องชำระค่าดำเนินการทดสอบด้วยตนเอง โดยบริษัทฯ จะเป็นผู้ดำเนินการและประสานงานให้ทั้งหมด

สิทธิและหน้าที่ของศิษย์การบินทุน BAC เพื่อเป็นครูการบิน

เมื่อจบการศึกษาหลักสูตรนักบินพาณิชย์ตรี ศิษย์การบินจะได้รับการบรรจุเป็นครูการบินของบริษัท Bangkok Aviation Center  เข้ารับการเรียนในหลักสูตรครูการบิน (Instructor Pilot Course) และทำสัญญาเป็นครูการบินกับทางบริษัทฯอย่างน้อยเป็นเวลา 3 ปี
    ศิษย์การบินจะต้องเป็นผู้ดำเนินการกู้ยืมเงินกองทุนเพื่อการศึกษาจากธนาคารด้วยตนเอง โดย บริษัท Bangkok Aviation Center จะเป็นผู้ค้ำประกันการว่าจ้างงานให้
    ในระหว่างการเป็นศิษย์การบิน จะต้องมีผลการเรียน ผลการฝึกบิน และ คุณลักษณะบุคลิกภาพความเป็นนักบินอยู่ในเกณฑ์ดีและได้ผ่านความเห็นชอบจากสภาการศึกษาของบริษัทฯ

สอบถามรายละเอียดในการสมัครเพิ่มเติมได้ที่ บริษัท บางกอก เอวิเอชั่น เซ็นเตอร์  โทร : 081-731-8761 หรือ yui_bac@hotmail.com

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ผมก๊อปรายละเอียดมาหมดแล้ว แต่ต้องเข้าไปโหลดใบสมัครมากรอกแล้วส่งไปทางเมล์น่ะครับ ตามลิ้งนี้ http://www.bangkokflying.com/BACWeb/wordpress/?page_id=2244

ใครสนใจรีบๆหน่อยนะครับ ปิดรับสมัครพรุ่งนี้ (9 ต.ค.) สอบวันที่ 11 ประกาศผล 14 ครับ

Offline Get_ktp

• ประชาชน
โทรไปถามมาแล้วครับ.....

สรุปคือ กู้เงินมาเรียนเองทั้งหมด

BAC เป็นแค่ผู้คำ้ประกันการจ้างงานครับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ลักษณะเดียวกับ TAA หรือเปล่าครับ?...คือบริษัทค้ำให้ เมื่อเรียนจบ ก็เข้าทำงานกับบริษัทแล้วผ่อนกับธนาคารเอง

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
ได้ข้อมูลแล้วครับผม

รายละเอียดลึกๆของหลักสูตรเพื่อเป็นครูการบินของBACนี้ ผู้ที่เข้าร่วมสอบจะได้รับทราบในวันสอบ ไม่ก่อนก็หลังการสอบครับ

ขอบพระคุณครับ  O29

Offline textmode

• นักรบ
  • **

Offline newpilot

• ทหารเลว
  • *
อ่านถึง

...

ศิษย์การบินจะต้องเป็นผู้ดำเนินการกู้ยืมเงินกองทุนเพื่อการศึกษาจากธนาคารด้วยตนเอง โดย บริษัท Bangkok Aviation Center จะเป็นผู้ค้ำประกันการว่าจ้างงานให้

...

ก็เซ็งเลย นึกว่าทุนของจริง

• นักรบ
  • **

Offline KiloG

• ประชาชน
เท่าที่ทราบมา จะออกทุนให้เฉพาะตอนเรียน instructor ให้ครับ

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
เท่าที่ทราบมา จะออกทุนให้เฉพาะตอนเรียน instructor ให้ครับ

ใช่ครับ จะออกทุนให้ในส่วนของ IP หลังจากจบ CPL แล้วครับ
แล้วก็จะได้เริ่มรับเงินเดือนขั้นตอนในช่วงเรียน IP ด้วยครับ

ยินดีกับผู้สอบผ่านทุกท่านนะครับ  E30

Offline icon007

• ทหารเลว
  • *
ว่าแต่ใครรู้บ้างครับว่าสัมภาษณ์จะถามเกี่ยวกับอะไรบ้างครับ ใครมีข้อมูลมาแชร์บ้างครับ อีก 2 วันจะสัมภาษณ์แล้ว O35

• นักรบ
  • **
ว่าแต่ใครรู้บ้างครับว่าสัมภาษณ์จะถามเกี่ยวกับอะไรบ้างครับ ใครมีข้อมูลมาแชร์บ้างครับ อีก 2 วันจะสัมภาษณ์แล้ว O35

ผมคิดว่านะ อาจจะไม่ึถึงกับแบบสัมภาษณ์ของการบินไทยหรอก อย่างมากก็อาจจะแค่ทดสอบนิดๆ หน่อยๆ เกี่ยวกับความสามารถว่าน่าจะเพียงพอต่อการเรียนหรือเปล่า แต่หลักๆ ผมคิดว่าคงเน้นเรื่องความเหมาะสมในการทำหน้าที่ครูซะมากกว่า เค้าอาจจะดูว่าผู้สอบสามารถสอนคนอื่นได้หรือเปล่า หรือมีเทคนิคในการสอนอย่างไร มีความเหมาะสมที่จะเป็นครูหรือเปล่า อะไรประมาณนี้อ่าครับ แต่จะเตรียมตัวไปเยอะๆ ก็ไม่เสียหายอะไร เพราะหากออกสอบแบบนั้นมา ก็จะได้ทำได้ เพียงแต่ต้องบริหารเวลาในการเตรียมตัวให้ดีอะครับ เพราะตอนนี้ก็เหลือแค่ไม่ถึงวัน เหอๆ พรุ่งนี้คงได้เจอกันนะครับ  O16

• นักรบ
  • **
ยินดีกับท่านที่ผ่านด้วยนะครับ รอบถัดไป ไม่รู้ว่าจะมาเมื่อไหร่ อาจต้องรอดูสถานการณ์น้ำท่วมก่อน(หรือเปล่า)ครับ
ยังไงก็ ท่านที่เหลือ สู้ๆ นะครับ  E30 E30

Offline Hornet

• ประชาชน
วันนี้ได้รับโทรศัพท์จากทางโรงเรียน
ว่าจะตัดเหลือ6คน แล้วทางโรงเรียนบอกว่าจะโทรกลับอีก1รอบ
แต่รอมาทั้งวันแล้วไม่ได้รับโทรศัพท์อีก  แปลว่าผมหมดสิทธิ์แล้วรึป่าวครับ
มีใครได้รับการแจ้งบ้างไหมครับ ส่งข่าวกันที
ไม่อยากรอคอย

ขอบคุณครับ

• นักรบ
  • **
ใจเย็นๆ ครับ เค้าอาจโทรพรุ่งนี้ก็ได้นะครับ  ช่วงนี้ไปฟิตซ้อมร่างกายและข้อสอบดีกว่านะครับ E37 ได้ไม่ได้อย่างไร อย่างน้อยเราก็ได้เตรียมตัวเผื่อไว้สำหรับสายการบินที่กำลังจะเปิดรับสมัครต่อๆ ไป

Offline icon007

• ทหารเลว
  • *
จริงหรอครับ เมื่อวานก็ได้รับโทรศัพท์บอกว่าคณะกรรมการกำลังประชุมกันอยู่ว่าจะเอายังไง แต่ไม่เห็นพูดถึงว่าจะตัดเหลือ 6 นะครับ หรือผมวืดแล้วหว่า  - สอบนักบิน 306-

• นักรบ
  • **
เมื่อวานเย็นๆ เค้าก็โทรมานะครับ เห็นว่าจะเปลี่ยนแผน โดยจะตัดเหลือหกคนนั่นแหละครับ แล้วไปสอบรอบถัดไปอีกที แต่เหมือนว่าจะยังไม่ทราบผลแน่ชัดว่าจะเป็นใครบ้าง เค้าเลยว่าจะโทรมาอีกครั้งหนึ่งเร็วๆ นี้ครับ

ของคุณ  icon007(ผมว่ายังไม่วืดหรอก) นั้นเป็นไปได้ครับว่า เค้าอาจโทรมาโดยที่ยังไม่ได้ข้อสรุปว่าจะเอาหกคน เค้าเลยไม่ได้บอกเอาไว้ เพราะของผมเองก็โทรมาเย็นๆ แล้วครับ ซึ่งช่วงนั้นอาจจะประชุมกันแล้วว่าจะเอาหกคนไปสอบต่อ

ตอนนี้ก็ทำใจให้สบายๆ ครับ รอบที่ผ่านๆ มาหากเราเต็มที่แล้วยังไงก็คงไม่ต้องมีอะไรให้ติดใจแล้วครับผมว่านะ ได้ไม่ได้ค่อยดูกันอีกที

สู้ๆ ครับ  E37 E37

Offline luziferrr

• ทหารเลว
  • *
เค้าบอกว่าถึงจะอยู่หรือไม่อยู่ใน6คนนั้น เค้าก็จะโทรมาบอกครับ เพราะงั้นไม่ต้องกลัวครับยังไงเค้าก็โทรมาแน่นอน แต่ว่าจะข่าวดีหรือข่าวร้ายเท่านั้นเอง

• นักรบ
  • **
ขอบคุณ คุณ Hornet มากๆ ครับ
อย่างไรก็ตาม ขอให้ทุกๆ ท่านในนี้โชคดีทุกท่านเช่นกันครับ  E18 E18

• ทหารเลว
  • *
ได้รับโทรศัพท์แล้วนะครับ ขอให้โชคดีทุกคนครับ

• นักรบ
  • **
ผมมีมิสคอลครับ แต่ยังไม่ได้โทรกลับ เพราะเพิ่งเห็นตอนเที่ยงแล้ว เดี๋ยวคิดว่าบ่ายๆ จะโทรกลับไปถามครับ
คุณ luziferrr กับคุณ KiloG เป็นอย่างไรบ้างครับ ข่าวดีรึป่าวเอ่ย  E53 E53

• ทหารเลว
  • *