Author Topic: ของบางกอกแอร์ ช่องพาสปอร์ต ถ้าไม่มี กรอกไงครับ  (Read 10700 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline uuhaku

• ประชาชน
ผมไม่มีพาสปอร์ต อ่ะัคับ เพิ่งจะรู้ว่า มีช่องให้กรอก ด้วย
ทำไงครับ ขีดละไปก่อน ได้มั้ยครับ
มีคนไม่มีพาสปอร์ต แล้วกรอกเสร็จแล้วมีบ้างมั้ยครับ
หรือว่า มันจำเป็นต้องกรอกลงไป

ถ้าไปทำ พาสปอร์ต วันเดียวได้เลย มั้ยครับ

แนะนำทีนะครับ ขอบคุณครับ

Offline pumpchiii

• ประชาชน
ผมว่าไปทำเลยก็ได้ครับ วันเดียวก็ได้เลย  E37

Offline uuhaku

• ประชาชน
ไปทำที่ไหนเหรอครับ

แนะนำหน่อย ต้องเอาไรไปบ้าง อ่ะครับ
พอมีเว็บรายละเอียด บ้างไหมครับ

- สอบนักบิน 308- - สอบนักบิน 308-

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
ผมว่าไปทำเลยก็ได้ครับ วันเดียวก็ได้เลย  E37

เอ๊ะ ที่ผมรู้คือสองวันทำการนี่ครับ ทำวันเดียวได้เลยเหรอครับ ต้องไปที่ไหนเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ

Offline pumpchiii

• ประชาชน
ต้องขออภัยด้วยครับ ต้องรอ 2 วันทำการจริงๆด้วย

ดูข้อมูลตาม link นี้เลยนะครับ

http://www.hosttrendy.com/%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B8%AD%E0%B8%99%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%97%E0%B9%8D%E0%B8%B2%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%AA%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%94/

ขอโทษอีกครั้งครับ ที่ให้ข้อมูลผิด  - สอบนักบิน 304-

Offline ipharn

• ประชาชน

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
ทำเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน  E33

Offline TK

• StudentPilot
  • นักรบ
ไปทำที่ถนนเเจ้งวัฒนะ จะเป็นศูนย์ใหญ่จะเร็วกว่าหน่อย เเนะให้ไปวันพุธครับคนจะน้อย ถ้าจันทร์หรือศุกร์นี่นั่งรอจนหลับเลย

ถ้าไม่สะดวกไปเซ็นทรัลบางนาก็ได้ เเต่ไม่เเน่ใจว่าทุกวันนี้ยังมีหรือเปล่า ลองเช็คดูก่อนนะครับ

Offline innyfg

• ประชาชน
ไปมาเมื่อวานครับ ตอนบ่ายสอง ได้คิว 094 นึกว่าจะรอนานครับ แป๊บเดียว 15 นาทีได้ รวมๆ  ไม่เกิน ชั่วโมงก็เสร็จครับ
ผมให้เค้าส่งไปรษณีย์มาให้ ประมาณห้าวัน

ปล.ในใบสมัครบางกอก ผมกรอก พาสปอตตัวเก่าซึ่งหมดอายุไปแล้วครับ เดี๋ยวได้อันใหม่จะเปลี่ยนในระบบอีกทีครับ

Offline k_kub

• ประชาชน
 E18 เมื่อกี้เพิ่งโทรไปถาม Bangkok Air มาน่ะครับ ของผม Passport หมดอายุไปแล้ว ก็ให้ใส่เครื่องหมาย Dash -  ในช่อง Passport No. ได้เลยครับ

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
E18 เมื่อกี้เพิ่งโทรไปถาม Bangkok Air มาน่ะครับ ของผม Passport หมดอายุไปแล้ว ก็ให้ใส่เครื่องหมาย Dash -  ในช่อง Passport No. ได้เลยครับ

ได้รับคำตอบเช่นเดียวกันครับ ขีด - ไปได้เลยครับ
แต่ยังไงก็ไปทำไว้ไม่เสียหายครับ เผื่อโอกาสจำเป็นต้องใช้ครับ E11

Offline mu400

• ประชาชน
ไปรษณีย์นี่สั่งส่ง EMS ใช่ไหมคะ  เพราะถ้าลงทะเบียนนี่รอแบบไม่มีกำหนดเลยนะคะ
เราขอ transcript จากมหาลัยตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้ว  จนบัดนี้มันยังไม่มาจนต้องให้พ่อไปขอมาให้ใหม่แล้วแสกนส่งมาให้ E21  โทรไปถามไปรษณีย์เค้าบอกช่วงนี้จดหมายช้าอาจ 7-10 วันเพราะจดหมายค้างตอนปีใหม่เยอะ E22