Author Topic: วิกฤตยุโรปรอบนี้จะส่งผลกับการรับ sp ปีหน้า หรือไม่  (Read 6185 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
น่าจะกระทบกับธุรกิจการบินโดยรวมครับ แต่ปัจจุบันนักบินไทยค่อนข้างขาดแคลนเพราะเราโดนสายการบินตะวันออกกลางดูดไปเยอะ+ กัปตันหลายๆท่านก็เริ่มเกษียณไป

เค้าคงเปิดรับสมัครนักบินไปเรื่อยๆก่อนครับ เพื่อให้สามารถผลิตทดแทนได้ทันครับ

Offline joeyJORD

• Co-Pilot TG
  • ทหารเลว
ผมกลัวจะมากับปีนี้กลุ่มสองเนี่ยแหละครับ ทุกวันนี้ยังคงนั่งสวดมนต์ (สวดจิงๆนะเอ้อ) เพื่อให้ได้เรียกสอบต่อครับ