Author Topic: แอร์์เอเชีย มาตุลาคมนะครับ  (Read 35151 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline chanavorn

• ทหารเลว
  • *
ถ้าดูตามภาพจริงๆแล้วมีจุดสังเกตหลายจุดครับ
ตามที่เห็นกันคือหัวข้อข่าวบอกว่าตุลาคม
แต่ในภาพด้านขวาบอกว่าธันวาคม ซึ่งเป็นของปีที่แล้ว
และภาพด้านล่างเป็นเครื่องA320
แต่ภาพด้านบนเป็นเครื่องB737ตัวเก่า
ไม่รู้ว่าผู้นำข่าวมาประกาศมีเจตนาอย่างไร

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
สงสัยคงต้องรอกันต่อไปอีกล่ะครับ O23

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ถ้าดูตามภาพจริงๆแล้วมีจุดสังเกตหลายจุดครับ
ตามที่เห็นกันคือหัวข้อข่าวบอกว่าตุลาคม
แต่ในภาพด้านขวาบอกว่าธันวาคม ซึ่งเป็นของปีที่แล้ว
และภาพด้านล่างเป็นเครื่องA320
แต่ภาพด้านบนเป็นเครื่องB737ตัวเก่า
ไม่รู้ว่าผู้นำข่าวมาประกาศมีเจตนาอย่างไร

สำหรับผมไม่ได้มีเจตนานะครับ แค่เอาข่าวมาแจ้งให้ทราบ พอดีเจอก็เลยคิดว่าตามที่ได้ยินน่าจะจริง เลยไม่ได้ cross check ข่าวเท่าไหร่ต้องขออภัยทุกท่านด้วยครับ

Offline MustSurvive

• นักรบ
  • **
ใจเย็นๆดีกว่าครับ ข่าวจะจริงข่าวจะปลอม ก็ไม่เห็นเป็นไรหากคุณอายุยังได้... มาช้าดีกว่าไม่มา ผมไม่แคร์หรอกนะว่าจะมาปลายปีหรือมาปีหน้า ขอให้มาแล้วขอให้ผมทำได้ก็พอ ไม่ใช่เปิดอาทิตย์หน้า ยังมึนๆ ไปสอบแบบมึนๆ กลับมา ผลประกาศออกมา ไม่มีชื่อเราซะงั้น ... จริงๆ ผมขอบคุณพี่ Pilotguide มากๆครับ ที่นำข่าวมาบอก ผมเชื่อว่าการเป็นนักบินที่ดีต้องเตรียมพร้อมเสมอ ผมก็เริ่มอ่านไปแล้ว ซื้อหนังสือมาอ่าน มาฝึกทำแล้วครับ พี่คงเหมือน Dispatch ในเว็บ saknid ครับ ยังไงข่าวจริงไม่จริงมาแจ้งไว้ก็ดีครับ มันจะได้เป็น awareness ของผู้ที่จะสอบครับ

จริงๆแล้วผมเห็น และหลายๆคนก็เห็นนะครับ ผมไม่ได้เห็นจากที่นี่ที่แรกด้วยซ้ำ ผมเห็นจาก wall facebook ของ CEO BAC ครับ จริงเท็จก็ต้องรอต่อไป บางทีทางแอร์เอเชียอาจไม่ต้องการให้คนทราบข่าวมากนักก็ได้ครับ ^&^ เพราะอย่างปีที่แล้วคนเคยสอบคงทราบกัน อย่างตอนทำ English มี part listening หาย เค้าก็ไม่ได้แจ้งให้ทราบปล่อยไว้ ผมเชื่อว่าเขาต้องการคนที่เตรียมตัวดีที่สุดครับ พร้อมเสมอ ประมาณนั้น  O02

อ่อ ขออีกอย่างนะครับ พวกโพยต่างๆเก็บๆไว้เถอะครับ จะสอบเนี่ย ผมกลัวเขาจะหนีเรากัน รู้อะไรก็เก็บๆไว้ ผมเชื่อว่าทุกคนมีอยู่แล้ว ^^

Offline chanavorn

• ทหารเลว
  • *
โอ้วว ผมไม่ได้ต่อว่าคุณpilotguideนะคร้าบ
ผมหมายถึงคนที่เอาลงหนังสือน่ะครับ - -"
ผมไม่ระบุให้ละเอียดเอง T-T
ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
โอ้วว ผมไม่ได้ต่อว่าคุณpilotguideนะคร้าบ
ผมหมายถึงคนที่เอาลงหนังสือน่ะครับ - -"
ผมไม่ระบุให้ละเอียดเอง T-T
ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
คร๊าบบบ ผมเข้าใจครับ แต่ผมก็ผิดด้วยแหละไม่ได้เช็คข่าวก่อน ถ้าคราวหน้าทราบข่าวอะไรจะมาแจ้งนะครับ ตอนนี้ทราบแต่ข่าว QP ครับ เรียก ผู้ที่สอบรอบที่แล้วมาสัมภาษณ์ เพิ่ม เพราะตอนนี้นักบินที่แอร์เอเชียขาดมากครับ