Author Topic: แอร์์เอเชีย มาตุลาคมนะครับ  (Read 34657 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ก็เหมือนที่ผมเคยบอกไว้แหละ แต่อันนี้น่าจะเป็นรูปเป็นร่างมากขึ้น

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
ไม่เกิน28ปี แปลว่า28กว่าๆ ได้หรือป่าวครับ? E08

Offline tdugdig

• ประชาชน
โอกาสสุดท้ายแล้วสินะ  E18

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
ไม่เกิน28ปี แปลว่า28กว่าๆ ได้หรือป่าวครับ? E08
ไม่เกิน 28 ปี นับตั้งแต่ 1ตุลาคม ถ้าคุณsodasadoเกิดหลังวันที่1ตุลาคม ก็สมัครได้ครับ

Offline Wonderful595

• ประชาชน
เกิด 19 ม.ค. 1983 สมัครได้ไหมคะ ไม่เคยสมัครมาก่อนเลย อยากมีโอกาสได้สอบจริงๆ อนุโลมให้ 28 ไม่เกิน 29 ได้ไหมคะ

• นักรบ
  • **
1ตุลาฯ ไม่ระบุปีอ่ะครับ รอรายละเอียดที่เป็นตัวหนังสืออีกที ถ้า1ตุลา83 ก็จบกัน!! CPL by myself เท่านั้น

แต่ถ้า 1ตุลา82 ก็มีโอกาสได้สอบอีกรอบ แค่คิดถึงข้อสอบ TAA แล้วก็หลอนๆแล้วครับ ทำไมมันถึงได้ยากเย็นขนาดนี้ โอ้ว! มาย บอล ^^

• ประชาชน
แล้วความสูง 162 cm ได้มั้ย แล้วตอน ส่งใบสมัคร จะมีคนมาวัดความสูงเรามั้ย แต่ถ้าช่วงขาเรายาวพอๆกับ 163 ล่ะ   ลุ้นทั้งอายุ และ ความสูง   E21

Offline WL

• StudentPilot
  • นักรบ
คิดถึงข้อสอบTAA แล้วแหยงเหมือนกันครับ แถมสอบก่อนสัมภาษณ์โปรTG ด้วย ไม่มีไฟเลย O08

Offline MEE

• Co-Pilot TG
เข้าใจว่านับอายุที่ 1 ตุลา 1983 นะครับ  O14

ส่วนความสูง จะได้วัดรอบตรวจร่างกายครับ (อาจจะรอบ 2)

• ประชาชน
กลุ้ม ไม่มีหวังเลยเหรอ - นักบิน 309-  O23

• นักรบ
  • **
แล้วความสูง 162 cm ได้มั้ย แล้วตอน ส่งใบสมัคร จะมีคนมาวัดความสูงเรามั้ย แต่ถ้าช่วงขาเรายาวพอๆกับ 163 ล่ะ   ลุ้นทั้งอายุ และ ความสูง   E21

162 ไม่น่ามีปัญหานะครับ ถ้าคะแนนสอบมาระดับเทพๆเลย ผมว่าน่าจะผ่านได้ เพราะเคยได้ยินมา ยื่นหยุ่นได้บ้างครับ ^^

• ประชาชน
ไม่หวังคะแนนระดับเทพหรอกค่ะ ขอแค่ได้สอบ ได้ดีใจแล้ว ไม่ได้จบวิศวะมา จบวิทย์มา(พืชไร่) และยังไม่มีทุนส่วนตัวไปเรียนเอง เลยอยากสอบ spไว้ก่อน ถ้ามีโอกาส

Offline TuxedO_O

• ทหารเลว
  • *

Offline grid

AIQ ถ้าจะได้เองต้องเมพมากๆครับ ^^

Offline BlackFalcon

• ประชาชน
  • หากไม่ตาย สู้ไป อย่าไหวหวั่น
ใครมีแนวข้อสอบบางครับ  O37 หรือว่าพอจะจำแนวข้อสอบได้บางไหมครับ E53
ผมอยากขอมา copy ไว้หน่อย  O07 เพื่อเป็นการเตรียมตัวสอบกันครับ  O19

Offline masterBB

• ทหารเลว
  • *
จากข่าวข้างบน ภาษาอังกฤษไม่น่าจะมีพาท listening แล้วใช่ไหมครับ ขอให้เป็นตามนั้นนะ    E18

O19 O11

Offline dimkotozawa

คิดว่าคงไม่มีแล้วครับ เท่าที่อ่าน เพราะถ้าสอบที่เดิม มันก็คงไม่มีนะคับ เพราะลำโพงห่วยมากคับ วัดอะไรไม่ได้คับ

Offline Penguin

• ประชาชน
SP เป็นรูปเป็นร่างแล้ว QPล่ะ  O35

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ
http://www.thaiairasiapilot.com/?p=112

สงสัยมีคนโอนเงินค่าสมัครไปแล้ว

• ราชาเทวะ
นั่นซิ่แล้วเค้าโอนเงินกันไปได้ยังงัย ประกาศก็ยังไม่ออกเลยนะ งง

Offline TuxedO_O

• ทหารเลว
  • *
สงสัยไปเข้าของปีที่แล้ว

Offline chanavorn

• ทหารเลว
  • *
http://www.thaiairasiapilot.com/webboard/index.php?topic=310.0

น้อง ๆ ทุกท่านครับ

เนื่องจากขณะนี้มีผู้หวังดี ได้ไปโพสน์ไว้ตามเวป และลงประกาศสื่อพิมพ์ต่าง ๆ ว่าบริษัท ฯ ประกาศรับสมัครนักบินฝึกหัด (Student Pilot) ในเดือน ตค.นี้ บริษัท ฯ ขอเรียนชี้แจงว่า ขณะนี้บริษัท ฯ ยังไม่มีนโยบายในการรับ SP ในปีนี้ เนื่องจากว่าบริษัท ฯ อยู่ระหว่างการปรับปรุงหลักสูตรบางประการ ดังนั้นอย่าได้หลงเชื่อประกาศรับสมัครดังกล่าว

ส่วนในปีหน้านี้ บริษัท ฯ ขอยืนยันว่าจะประกาศรับสมัครอย่างแน่นอน วันเวลาจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่ง ขอให้ติดตามทางเวปนี้เวปเดียวเท่านั้น

ขอบคุณครับ

Offline ZENITHX

• TG SP 2014
  • ประชาชน
 E11พอจะแง้มๆได้ไหมคับว่าเดือนไหน
 E07

Offline dimkotozawa

ตกลงยังไงกันแน่ครับ ข่าวลงหนังสือพิมพ์เป็นข่าวหลอกหรอครับ?

Offline MustSurvive

• นักรบ
  • **
จริงๆจะมาเดือนไหนไม่สำคัญสำหรับผมนะ ผมคิดว่ามาเมื่อไหร่ก็ได้ เมื่อผมพร้อม ตอนนี้นั่งอ่านกับฝึกทำฟิสิกส์กับเลขอยู่ ^^ มาพรุ่งนี้แต่ไม่พร้อมเลย อย่ามาดีกว่า ^^)>

• ราชาเทวะ
สิ่งที่  Admin airasia เค้าหมายถึง น่าจะมาจาก หนังสือพิมพ์ฉบับนี้หรือเปล่าครับ แล้วข่าวออกมาได้ยังงัยอ่ะ

Offline pooh

• ประชาชน

ทางด้านขวา บอก coming soon this December   E53

• นักรบ
  • **
น่าจะเป็นภาพเก่าของปี 2010 ตามลิ้งค์นี่นะครับ http://www.thaiairasiapilot.com/?p=48