Author Topic: ประกาศรับสมัครนักบินการบินไทย ประจำปี 2554 เฉพาะนักเรียนนายเรืออากาศ  (Read 16697 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
เพิ่งเคยเห็นว่าประกาศรับโดยตรงจากโรงเรียนนายเรืออากาศ สงสัยปีนี้นักบินจะขาดแคลนจริงๆ O08

Offline WL

• StudentPilot
  • นักรบ
เพิ่งเคยเห็นว่าประกาศรับโดยตรงจากโรงเรียนนายเรืออากาศ สงสัยปีนี้นักบินจะขาดแคลนจริงๆ O08
ถ้างั้น กลุ่ม2ก็ขอให้รับเยอะๆด้วยนะครับ O07

Offline skyrocket

• ATT03/10
  • ทหารเลว

ก็เห็นมีเรื่อยๆเกือบทุกปีนี่ครับ ปีที่แล้วก็มี สอบก่อน QP แป๊ปเดียว   - สอบนักบิน 308- - สอบนักบิน 308-

https://www.facebook.com/askpilot/posts/139716069393520

Offline kanawut

อ่อ พอรู้แล้วว่าทำไม SP กลุ่มสอง ต้องไปสอบเดือนตุลา เพราะมีกลุ่มนี้มาต่อคิวไว้ก่อนนี่เอง

โปรเฟสเซอร์นี่ก็อยู่ยาวเป็นเดือนๆเลยสิครับ

Offline WL

• นักรบ
อ่อ พอรู้แล้วว่าทำไม SP กลุ่มสอง ต้องไปสอบเดือนตุลา เพราะมีกลุ่มนี้มาต่อคิวไว้ก่อนนี่เอง

โปรเฟสเซอร์นี่ก็อยู่ยาวเป็นเดือนๆเลยสิครับ
ผมแอบได้ยินมาว่าอาจต้องรอไปถึง พย. ด้วยหนะสิครับ  O35

Offline toy

• ประชาชน
ปีนี้รับเยอะจริงๆเลยนะครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะมีคนลาออกไปตะวันออกกลางเยอะรึเปล่า E53
จากที่ดูๆก็
SP รอบแรก 49
SP รอบสอง ??
QP 15-25?
นนอ 15-20?
รวมๆแล้วเป็นร้อยเลยนะนี่

jason

• Guest
ปีนี้รับเยอะจริงๆเลยนะครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะมีคนลาออกไปตะวันออกกลางเยอะรึเปล่า E53
จากที่ดูๆก็
QP 15-25?
นนอ 15-20?

เห็นแบบนี้ ปีหน้าจะเปิดมั้ย?

Offline masterBB

• ทหารเลว
  • *
จากที่ดูๆก็
QP 15-25?
นนอ 15-20?

เห็นแบบนี้ ปีหน้าจะเปิดมั้ย?

นั่นสิครับ แต่ admin จาก fanpage TG Pilot Recruitment บอกว่า "ในช่วง 3 ปีนี้จะเปิดรับทุกปีนะคะ แต่ยังไม่มีแผนที่จะรับนักบินหญิงค่ะ ขอโทษด้วยค่ะ" 
O19

Offline kanawut

รวมกันเป็นร้อย แต่กว่าจะได้ใช้งานจริงก็อีกสองปีครับ ยกเว้น QP อาจจะเร็วหน่อย O08

Offline aerospace engineer

รวมกันเป็นร้อย แต่กว่าจะได้ใช้งานจริงก็อีกสองปีครับ ยกเว้น QP อาจจะเร็วหน่อย O08

ถั่วต้ม เอร้ย!!ถูกต้องเลยครับ  เรียนบินอีกปี เสร็จแล้วก็ต้องมาเทรนต่อ ไม่รู้ว่าถ้าให้เรียนMPLจะร่นระยะเวลาได้มากน้อยกี่เดือนอ่ะครับE25

Offline TuxedO_O

• ทหารเลว
  • *
sp รอบ 2 นี่คือสอบใหม่อีกรอบ หรือว่า เอาจากที่สอบไปแล้วครับ

Offline WL

• นักรบ
sp รอบ 2 นี่คือสอบใหม่อีกรอบ หรือว่า เอาจากที่สอบไปแล้วครับ

คืออีก34 คนที่เหลือ ผ่านรอบทีมเวิร์คแล้ว รอสัมภาษณ์เดี่ยวครับ

Offline Wolf

คืออีก34 คนที่เหลือ ผ่านรอบทีมเวิร์คแล้ว รอสัมภาษณ์เดี่ยวครับ

O20 รอกันเหงือกแห้งเลยนะครับ น๊านนานนน