Author Topic: อีกหนึ่งทางเลือกของคนช่างฝัน TAS รับสมัครนักบินครับ  (Read 179124 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline sgt.porter

• ทหารเลว
  • *
ช่วงนี้เงียบ ๆ นะครับ ใครมีข่าวอะไรก็แจ้งให้ทราบกันบ้างนะครับ

ใกล้สัมภาษณ์แล้วเตรียมตัวกันถึงไหนแล้วครับ เห็นว่าใครตกปีนี้ โดนแบน 1 ปีนะครับ

มีหนังสือมาแนะนำ 1 เล่มถ้วนครับ ลองเข้าไปดู
http://www.mediafire.com/?25ju8uvwrph7suu

All the best for everybody Krub.

Offline elucky

• ทหารเลว
  • *
ได้ยินว่าช่วงนี้เงียบเพราะทางบริษัท รอคนที่จะทำการสัมภาษณ์เดินทางกลับจากต่างประเทศนี่ครับ
แล้วถูกนัดสัมภาษณ์วันไหนครับคุณ sgt.porter  ที่ได้ยินมาคือเดือนพฤศจิกายนถึงจะมีการสัมภาษณ์
ซึ่งนั่นก็อีก 1-2 สัปดาห์เลยนี่ครับ

• ทหารเลว
  • *
ได้ยินว่าช่วงนี้เงียบเพราะทางบริษัท รอคนที่จะทำการสัมภาษณ์เดินทางกลับจากต่างประเทศนี่ครับ
แล้วถูกนัดสัมภาษณ์วันไหนครับคุณ sgt.porter  ที่ได้ยินมาคือเดือนพฤศจิกายนถึงจะมีการสัมภาษณ์
ซึ่งนั่นก็อีก 1-2 สัปดาห์เลยนี่ครับ

ถูกต้องครับ ตามกำหนดการคือระหว่างวันที่ 1-15 พ.ย. แต่ไม่ทราบว่าจะเป็นวันไหน
ผมก็ยังไม่ได้ถูกนัดหรอกครับ เพียงแต่เห็นว่าเหลือเวลาแค่สองถึงสามอาทิตย์
หากใครยังไม่รู้ว่าจะเตรียมยังไง และก็ขอฝากไว้ว่าวันสัมภาษณ์ จะต้องมี Group Test ด้วย
จะเป็นการดีกว่าที่เราควรทำความรู้จักกันไว้ก่อนนะครับ เอาเป็นว่าใครสะดวก ติดต่อทางหลังไมค์ละกันครับ

• ทหารเลว
  • *
« Last Edit: 22 October 2011, 12:53:11 +07 by elucky »

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
ช่วงนี้เงียบ ๆ นะครับ ใครมีข่าวอะไรก็แจ้งให้ทราบกันบ้างนะครับ

ใกล้สัมภาษณ์แล้วเตรียมตัวกันถึงไหนแล้วครับ เห็นว่าใครตกปีนี้ โดนแบน 1 ปีนะครับ

มีหนังสือมาแนะนำ 1 เล่มถ้วนครับ ลองเข้าไปดู
http://www.mediafire.com/?25ju8uvwrph7suu

All the best for everybody Krub.

thx for your file ktub  O36

Offline suez

• ทหารเลว
  • *
หากน้ำลด จะสัมภาษณ์กัน ธันวาคม  O18
ขอให้ทุกคนปลอดภัยค่ะ

• ทหารเลว
  • *
ขอแก้ข้อมูลจากที่เคยโพสไว้
ได้ข่าวใหม่ว่า จากนี้ไป TAS ไม่ได้ส่งไปฝึกที่อเมริกาแล้ว
แต่ส่งกลับไปฝึกที่แคนาดาเหมือนแต่ก่อน
น้ำลดแล้ว ไว้รอข่าวดีกันต่อไปนะครับ
« Last Edit: 30 November 2011, 16:12:23 +07 by elucky »

• ทหารเลว
  • *
หากน้ำลด จะสัมภาษณ์กัน ธันวาคม  O18
ขอให้ทุกคนปลอดภัยค่ะ

มีข่าวมาอัพเดทอีกแล้วเมื่อครู่ อาจจะเรียกมาจำนวน 25 คน
เพื่อทำการทดสอบในเดือนมกราคมปีหน้าในช่วงหลังกลางเดือนไปแล้ว
ถ้าประสานงานหลายๆ ฝ่ายเพื่อมาคัดเลือกได้แล้ว จะมีการติดต่อผู้ที่
ผ่านการสอบจำนวนนั้นมาสอบต่อไป ถ้าคุณสมบัติได้ตามเกณฑ์จะ
คัดเลือกประมาณ 10 คนครับ

• ทหารเลว
  • *
เข้ามาอัพเดทครับ

วันนี้ได้รับแจ้งจากทางTAS เรื่องกำหนดการของการสอบสัมภาษณ์ครับ
เป็นวันที่ 13 มกราคมครับ มีใครได้รับแจ้งวันอื่น ๆ อีกบ้างมั้ยครับ
พอดีวันที่ 13 ผมมีสอบ Final พอดีเลยคร้าบ

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
ขอให้ผ่านทุกคนครับ ผมจะได้ฝากตัวเป็นผู้โดยสายด้วย ^_^

• ทหารเลว
  • *
ขอให้ผ่านทุกคนครับ ผมจะได้ฝากตัวเป็นผู้โดยสายด้วย ^_^

สาธุ๊

• ทหารเลว
  • *

สาธุ๊

ไปสัมภาษณ์กันมาเป็นยังไงบ้างครับ

Offline Noel-Kung

• ประชาชน
มีใครสอบวันที่ 9 หรือ 10 ไหมครับ เผื่อจะเจอกัน 55

Offline BuffyBook

• ประชาชน
เดี๋ยงคงเจอกันแหล่ะครับ ผมจำผิดของผม วันที่ 10 คร๊าบบ  O08

• ทหารเลว
  • *

มีข่าวมาอัพเดทอีกแล้วเมื่อครู่ อาจจะเรียกมาจำนวน 25 คน
เพื่อทำการทดสอบในเดือนมกราคมปีหน้าในช่วงหลังกลางเดือนไปแล้ว
ถ้าประสานงานหลายๆ ฝ่ายเพื่อมาคัดเลือกได้แล้ว จะมีการติดต่อผู้ที่
ผ่านการสอบจำนวนนั้นมาสอบต่อไป ถ้าคุณสมบัติได้ตามเกณฑ์จะ
คัดเลือกประมาณ 10 คนครับ
[/quote]

เข้ามาคอนเฟิร์มครับ
การสอบจัดขึ้น 5 วัน ตั้แต่ 9 - 13
ก็น่าจะวันละ 5 คน
รวมแล้ว 25 คนครับ

• ทหารเลว
  • *
ใครไปสอบมาแล้วเป็นไงกันบ้างครับ

ช่วงบ่ายนี่เลิกประมาณกี่โมงครับ

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ครที่โดนเรียกไปสอบนี่TOEICเท่าไหร่กันบ้างครับ

TOEIC เฉลี่ประมาณ 815 ครับ

แต่ของผม 780 ก็ได้รับเรียกนะครับ

ถ้าอย่างนั้น คงต้องเตรียมฟิตโทอิคให้ได้แปดร้อยถึงจะชัวร์ใช่ป่ะครับ

Offline tony99

• ประชาชน
ใครไปสอบมาแล้วเป็นไงกันบ้างครับ

ช่วงบ่ายนี่เลิกประมาณกี่โมงครับ

ประมาณ 15:00 ครับ

• ทหารเลว
  • *

• ทหารเลว
  • *
ไปสอบมาแล้วครับ
ตอนสอบก็สบาย ๆ ครับ แต่สอบเสร็จแล้วนี่ค่อนข้างเครียดครับ
เหมือนทำได้ไม่ค่อยดีเลย ก็รอผลครับ
ท่านอื่น ๆ เป็นไงกันบ้างครับ

• ทหารเลว
  • *
สำหรับคนที่รออยู่นะครับ ผลออกแล้วครับ
ขอแสดงความยินดีกับคนที่ผ่าน และขอให้กำลังใจคนที่ยังไม่ผ่าน ในปีนี้นะครับ

• ทหารเลว
  • *
ขั้นตอนต่อไป คือ ตรวจร่างกาย, pilot assessment test, และก็ final cut by TAS
 E37

Offline Bond

• ประชาชน
ขั้นต่อไปตรวจจิตเวชและตรวจร่างกายที่ รพ.ภูมิพล (ได้ข่าวว่าเหลือ10-12คน)
มีผู้รู้ท่านใด พอช่วยบอกรายละเอียดและขั้นตอนที่ รพ.ภูมิพล ได้มั่งครับ  O35

Offline cessnaskyline

• ประชาชน
ทำไมไปตรวจร่างกายกันเลยเหรอครับของผมมีสัมภาษณื์ รอบสองก่อนแหะ. @น้องSuez ยินดีด้วยน้า จำพัี่ด้ไหมเอยสอบรอบเดียวกัน ^_^

• ทหารเลว
  • *
@ P Cessnaskyline :จำได้สิค้าาาา ^_____^ เดี๋ยวก็ได้มาเจอกัน ^_^

บังเอิญเจอข้อมูล เลยขอแชร์ค่ะ
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=tartgsp2011&month=31-10-2011&group=1&gblog=8

^_______^

• ประชาชน
@ P Cessnaskyline :จำได้สิค้าาาา ^_____^ เดี๋ยวก็ได้มาเจอกัน ^_^
บังเอิญเจอข้อมูล เลยขอแชร์ค่ะ
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=tartgsp2011&month=31-10-2011&group=1&gblog=8

^_______^

ขอบคุณที่นำมาแชร์ค้าบ
ว่าแต่คุณ suez เป็น ญ ใช่มั้ยครับ?

• ประชาชน
หมายความว่า ผมไม่นึกว่าจะมีผู้หญิงมาสมัครด้วยอะครับ:)