Author Topic: อีกหนึ่งทางเลือกของคนช่างฝัน TAS รับสมัครนักบินครับ  (Read 179219 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
 ขอบคุณที่นำข่าวมาบอกนะครับ
รบกวนถามนิดนึงครับ ตอนนี้มีนักบินอายุเยอะสุดเท่าไรอ่ะครับ (ไม่ใช่กัปตัน)
และ มีนักบินใส่แว่นไหมครับ

ขอบคุณครับ

Offline sgt.porter

• ทหารเลว
  • *
ขอบคุณคุณ elucky มากครับ
ข้อมูลเป็นประโยชน์มาก ใครสนใจสมัคร รีบเลยนะคร้าบ

Offline elucky

• ทหารเลว
  • *
ไม่ทราบว่าคุณ elucky นี่สมัครด้วย
หรือว่าเป็นนักบินอยู่อ่ะครับ
เหมือนคุ้น ๆ ว่าเคยเห็นที่เว็บอื่นด้วย

ผมไม่ได้สมัครครับ

ขอบคุณคุณ elucky มากครับ
ข้อมูลเป็นประโยชน์มาก ใครสนใจสมัคร รีบเลยนะคร้าบ

ยินดีครับที่ได้แบ่งปันข้อมูลและจะตอบคำถามได้เท่าที่รู้

• นักรบ
  • **
สวัสดีครับ

เมื่อวานสมัครไปทางเวบของ tasl แล้วครับแนบ CV ไปด้วย ตรงเมนู work with us
พอดีช่วงนี้อยู่ต่างประเทศครับ เดี๋ยวให้ทางบ้านช่วยส่งเอกสารไปให้ตามที่อยู่บริษัทให้

อยากถามคำถามเพิ่มเติมครับ
ปีนี้เรียกไปสอบข้อเขียนเมื่อไรและใช้เวลานานไหมครับกว่าจะทราบผล
ช่วงเรียนบินอยู่ได้รับค่าตอบแทนด้วยหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

Offline beechjet

• ประชาชน

Offline suez

• ทหารเลว
  • *
สามารถใช้ข้อสอบ GMAT เพื่อแนวทางฝึกฝนการสอบข้อเขียนรอบแรกได้มั๊ยะค่ะ
ขอบคุณนะค่ะ
 O10

Offline sgt.porter

• ทหารเลว
  • *
มีท่านใด ได้รับการติดต่อให้เข้าไปทดสอบบ้างหรือยังครับ

• นักรบ
  • **
ยังไม่ได้รับนะครับ ว่าแต่ช่วงนี้บอร์ดเงียบๆนะครับ

Offline Noel-Kung

• ประชาชน
จะเรียกผมไปสอบไหมหนอ = =

ว่าแต่ ยื่นTOEICกันเท่าไหร่ครับ
อยากรู้ว่าควรไปเรียนเพิ่มไหมหว่า
(ไม่เกี่ยวกับสอบละ เพราะเขาคงเลือกผลตอนนี้ แต่อยากรู้ว่าใช้ทำงานจริงควรได้ประมาณเท่าไร)

• ทหารเลว
  • *
ได้ยินมาว่าเค้าเรียกสอบกันแล้วนี่
สอบวันศุุกร์ที่ 09/09/11 นี้หรือเปล่า
ใครโดนเรียกสอบแล้ว โผล่มาคอนเฟริม์กันหน่อยซิคร๊าบ

Offline dimkotozawa

• ขุนศึก 9 ทัพ
อย่างงี้ก็แห้วแล้วครับผม ไม่เห็นได้โทรศัพท์เลยครับ  O32
ผมส่งไปทางเมล วันที่ 31 ส.ค. หรือช้าไปล่ะครับ หรือ เขียนไม่ดีพอ

Offline beechjet

• ประชาชน
ไม่เห็นเรียกผมเลยครับพี่ elucky สรุปเรียกเข้าไปแล้วใช่ไหมครับ
« Last Edit: 07 September 2011, 00:47:57 +07 by beechjet »

Offline paween_aim

• ประชาชน
เรียกแล้วครับ แต่ที่ได้ยินมา 3 - 4 จะเป็นพวกมี CPL License ครับ ส่วนคนไหนที่ยังไม่ได้เรียกผมว่ารอนิดนึงครับ บริษัทเค้าทยอยเรียกเรื่อยๆครับ

• ประชาชน
แล้วมีท่านไหนไม่มีcpl แต่เรียกแล้วไหมครับ

Offline pex26

• ประชาชน
เริ่มเรียกนัดสอบแล้วคับ
ผมไม่มีCPLคับ เตรียมตัวให้พร้อมคับโชคดีทุกคนคับ O19

• ทหารเลว
  • *
วันพรุ่งนี้ก็มีสอบ ใครโดนเรียกไปสอบขอให้โชคดีครับ

Offline KimZzz

• นักรบ
  • **
ครที่โดนเรียกไปสอบนี่TOEICเท่าไหร่กันบ้างครับ

Offline ploy88

• ประชาชน
ผมไม่มีCPLคับ เตรียมตัวให้พร้อมคับโชคดีทุกคนคับ O19

ไม่ทราบว่า คุณ pex26 ได้นัดสอบยื่นเอกสารอะไรบ้างครับ(ยื่น toeic ไหมครับ) ผมสงสัยว่าเค้าคัด profile จากอะไรครับ

• ทหารเลว
  • *
มีใครได้รับแจ้งผลสอบผ่านทางอีเมล์แล้วผ่านการสอบ ได้นัดสัมภาษณ์เมื่อไหร่กันบ้างครับ
(ใครได้คะแนนผ่านเกณฑ์ ให้อยู่ติดโทรศัพท์ไว้นะครับ เค้าจะโทรนัดเพื่อไปสัมภาษณ์)

Offline pex26

• ประชาชน

ไม่ทราบว่า คุณ pex26 ได้นัดสอบยื่นเอกสารอะไรบ้างครับ(ยื่น toeic ไหมครับ) ผมสงสัยว่าเค้าคัด profile จากอะไรครับ

toeic ใช้ครับผม เอกสารก็ตามที่เค้าแจ้งไว้ครับ เท่าที่ทราบเค้าดูจากcover letter กับ resumeครับ
ส่วนลงลึกdetailผมไม่ทราบครับผม เอาเป็นว่าทำresume กับ cover letter ให้หล่อที่สุดไว้ ผมว่าดีที่สุดครับ

• ทหารเลว
  • *
toeic ใช้ครับผม เอกสารก็ตามที่เค้าแจ้งไว้ครับ เท่าที่ทราบเค้าดูจากcover letter กับ resumeครับ
ส่วนลงลึกdetailผมไม่ทราบครับผม เอาเป็นว่าทำresume กับ cover letter ให้หล่อที่สุดไว้ ผมว่าดีที่สุดครับ

เอามาข้อมูลมาแชร์กันแบบนี้แหละ ดีครับ เยี่ยมๆ ส่งไปให้ครบก็ดีครับ
ประสบการณ์ของผมคือ เคยส่งแบบไม่มี Cover Letter มีแต่ Resume และเอกสารที่เหลือที่เค้าเรียก
แต่ผลโทอิคผมเอาอันที่ผมเคยสอบสามปีผ่านไปแล้วส่งไปก่อน
เพราะว่ามันไปสอบไม่ทันจริงๆ แต่คะแนนโทอิคผ่านเกณฑ์ ปรากฎว่าเค้าก็เรียกไปสอบน่ะ

เอาเป็นว่าถ้าใครขาดอะไรแล้วจัดหากันไม่ทันก็รองส่งไปก่อน และถ้าเรายังไม่ได้ข่าวว่าเค้าเรียกไปสอบ
เราก็พยายามจัดหาเอกสารให้ครบแล้วส่งไปอีกชุดก็ได้
ผมเชื่อว่า ส่งไปยังพอมีโอกาส ไม่ส่งเลยโอกาสเป็นศูนย์ครับ

Offline Bond

• ประชาชน
มีใครได้รับแจ้งผลสอบผ่านทางอีเมล์แล้วผ่านการสอบ ได้นัดสัมภาษณ์เมื่อไหร่กันบ้างครับ
(ใครได้คะแนนผ่านเกณฑ์ ให้อยู่ติดโทรศัพท์ไว้นะครับ เค้าจะโทรนัดเพื่อไปสัมภาษณ์)

ผ่านครับ ตอนยื่นเอกสารผมยื่นแค่Resume + TOEIC

Offline CanDela_Nav

• ประชาชน
ข้อสอบยากมั้ยครับ

ประมาณไหน เผื่อจะได้เตรียมตัวบ้างครับ

ขอบคุณครับ

Offline Bond

• ประชาชน
ข้อสอบยากมั้ยครับ

ประมาณไหน เผื่อจะได้เตรียมตัวบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ไม่ยากคับ รายละเอียดดูได้ตามpageก่อนหน้านี้
Aptitude เวลาไม่บีบเท่าTG and TAA
โชคดีในการสอบคับ

Offline Akron

• ประชาชน
« Last Edit: 23 September 2011, 09:44:42 +07 by Akron »

Offline Get_ktp

• ประชาชน
TOEIC ต้องอย่างน้อยเท่่าไหร่ครับ....

ช่วยบอกหน่อย

• ทหารเลว
  • *
TOEIC ต้องอย่างน้อยเท่่าไหร่ครับ....

ช่วยบอกหน่อย

ตามที่เค้าประกาศไว้ โทอิค มากกว่าหรือเท่ากับ 700 นี่ครับ
แต่ทำให้เกินดีกว่านะ ผมว่ายิ่งเกินมากๆ ก็เป็นผลดีนะ

• ประชาชน

ผ่านครับ ตอนยื่นเอกสารผมยื่นแค่Resume + TOEIC

ผมก็ผ่านนะครับ แต่ว่าสงสัยครับ
ตามข้อมูลที่เขาบอกมา ผมสอบรอบ 2 วันที่ 16 ผลออก 21 ผ่านเกณฑ์
แต่ตามที่เขาบอก จะบอกว่า มีสอบอีก 2 รอบ (คาดว่า 23 และ 30 ผลออก 28 และ 5)
ซึ่งคนที่ผ่านเกณฑ์ ก็ใช่ว่าจะได้เรียกสัมภาษณ์ ต้องรอดูผลสอบของอีก 2 รอบก่อน
แล้ว... เค้าเริ่มโทรนัดสัมภาษณ์กันได้ไงอะครับตอนนี้
คุณ eluckyโดนนัดวันแล้วโหรอครับ

Offline luziferrr

• ทหารเลว
  • *
ใช้เวลาสอบนานประมาณกี่ชั่วโมงครับ