Author Topic: ถามศิษย์พี่ทั้งหลายครับ ช่วงก่อนรอไปเรียนนี่ทำอะไรกันครับ  (Read 13274 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline joeyJORD

• Co-Pilot TG
  • ทหารเลว
ตาม topic เลยครับ ลาออกจากงานเก่ากันเมื่อไหร่วางแผนอะไรยังงัยกันบ้างครับ เอาไว้เป็น guideline ครับ

• ทหารเลว

Offline au

• ทหารเลว
  • *
อยากมีความรู้สึกนี้บ้างจังเลยครับ

ความรู้สึกของการสอบติดแล้ว รอไปเรียนบิน

เป็นผมจะทำอะไรที่อยากทำมานานแต่ไม่ได้ทำครับ

และจะใช้ชีวิตให้มันสุดๆไปเลย

Offline sodasado

• นักรบ
  • **

Offline skyrocket

• ATT03/10
  • ทหารเลว
เป็นผมจะทำอะไรที่อยากทำมานานแต่ไม่ได้ทำครับ

และจะใช้ชีวิตให้มันสุดๆไปเลย

ก่อนไปเรียนบินหรือหลังสอบติดก็ recommend ว่าอย่าทำอะไรแผลงๆมากนักเลยครับ มีรุ่นพี่ที่รู้จักเคยไปซิ่งแมงกะไซค์แล้วล้มแขนหัก ต้องเลื่อนการเข้าเรียนบิน ก็เคยเห็นมาแล้ว และก็ถ้าเกิดไป drink & drive โดนตำรวจสอยมาเนี่ย แล้วบริษัทรู้เข้าเนี่ย เป็นเรื่องนะครับ หุๆ เอาแค่ฉลองขำๆ ไม่เสี่ยงนักดีกว่าครับ เพื่ออนาคตฮ้าฟฟฟฟ  E18 E18 E18
พอเข้าบริษัทแล้ว เทรนผ่านแล้วเราก็ยังทำอะไรที่เราอยากทำได้อยู่นะครับ ไม่ได้ไปบวชถือศีลซะหน่อย  E25 E25

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
แนะนำให้ไปบวชครับ หิหิ แล้วจะรู้ว่าบวชตอนมีความสุข สุขแค่ไหน  E47

• ทหารเลว
บวชเรียบร้อยแล้วครับ ที่จริงอยากจะวางแผนเรื่องลาออกครับ เพราะมันใช้เวลานาน (6เดือน) จัด... แต่ก็อยากจะให้แน่ใจว่าระหว่างเรียนก็จะมีรายได้พอกับรายจ่ายที่จะเกิดขึ้นครับเลยอยากจะตักตวงอีกซักหน่อย

Offline MySelF

• ประชาชน
ไปเรียนชกมวยครับ...ไปให้เค้าต่อย  O14

ซ้อมไว้เพื่อโดนครูศอก ตบ เตะ อัด...จะได้ชินชาและไม่รู้สึก

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ถ้าลาออกมาแล้วได้เรียนผลัดหลังระวังจะได้กินแกลบแทนข้าวนะครับ O28

มีอะไรอยากทำอีกไหมล่ะครับ มีงานอะไรที่อยากลองทำบ้างไหม งานนักบินมันก็เหนื่อยนะครับ "คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า" ประมาณนั้น

ขายของ เรียนเขียนโปรแกรม เรียนวาดรูป ไปเที่ยวเมืองนอก Backpacker บลาๆๆ O30

Offline coconuthow

• ATT02/10
  • นักรบ
  • Whisper words of wisdom, let it be...
ถ้าลาออกมาแล้วได้เรียนผลัดหลังระวังจะได้กินแกลบแทนข้าวนะครับ O28

มีอะไรอยากทำอีกไหมล่ะครับ มีงานอะไรที่อยากลองทำบ้างไหม งานนักบินมันก็เหนื่อยนะครับ "คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า" ประมาณนั้น

ขายของ เรียนเขียนโปรแกรม เรียนวาดรูป ไปเที่ยวเมืองนอก Backpacker บลาๆๆ O30

กด like เลยครับ อิอิ

ตอนที่ผมสอบได้ กว่าจะได้ไปเรียนก็รอไปอีก8-9เดือนแน่ะ ตอนนั้นเซ็งโพ้ดเบย

• ทหารเลว

กด like เลยครับ อิอิ

ตอนที่ผมสอบได้ กว่าจะได้ไปเรียนก็รอไปอีก8-9เดือนแน่ะ ตอนนั้นเซ็งโพ้ดเบย

นานขนาดนั้นเลยเหรอครับ... O15 เราจะรู้ล่วงหน้าก่อนซักเท่าไหร่ครับว่าจะได้ไปผลัดไหนเมื่อไหร่

Offline earthwormz

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
ผมไปบวชครับ เพราะว่าทำงานแล้วจะไม่มีเวลาอีกแน่นอน ถึงจะลาบวชได้ก็เหอะ

Offline ZENITHX

• TG SP 2014
  • ประชาชน
ตามโฆษณา เมืองไทยประกันชีวิตเลยครับ หลายอย่างเลย