Author Topic: Star Coffee ร้านกาแฟรสอร่อย ราคาไม่แพง  (Read 14458 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
ร้านนี้ตั้งอยู่ด้านหน้าของ Lotus วังหินครับ
นับได้ว่าเป็นที่ Chill Out ตอนกลางวันที่ดีอีกแห่งหนึ่ง โดยรสชาติของกาแฟก็เข้มข้น หลากหลาย ครับ
ขนมก็อร่อย ที่สำคัญ ราคาไม่แพง กาแฟร้อนแก้วเล็ก 50 บาท ไล่ขึ้นไปก็ 60, 70 ตามขนาดแก้ว

ขนาดร้านแม้ไม่ใหญ่มาก แต่ก็นั่งกันกว้างขวางพอที่เราจะไปนั่งอ่านหนังสือได้ทั้งวัน
ในร้านก็มี Wireless Internet ไว้บริการฟรีอีกต่างหากครับ (ผมเห็นคนไปนั่งทำงานด้านคอม ที่ร้านนี้เพียบ)
หิวข้าวก็เดินไปหาอะไรกินแถวๆนั้นได้ มีร้านให้เลือกหลายร้าน

รูปบรรยากาศร้าน จะเอามาโพสต์ทีหลังละกันนะครับ

Offline aekkung

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
  • Together we fly
    • My Page @ Google
ร้านนี้ตั้งอยู่ด้านหน้าของ Lotus วังหินครับ
นับได้ว่าเป็นที่ Chill Out ตอนกลางวันที่ดีอีกแห่งหนึ่ง โดยรสชาติของกาแฟก็เข้มข้น หลากหลาย ครับ
ขนมก็อร่อย ที่สำคัญ ราคาไม่แพง กาแฟร้อนแก้วเล็ก 50 บาท ไล่ขึ้นไปก็ 60, 70 ตามขนาดแก้ว

ขนาดร้านแม้ไม่ใหญ่มาก แต่ก็นั่งกันกว้างขวางพอที่เราจะไปนั่งอ่านหนังสือได้ทั้งวัน
ในร้านก็มี Wireless Internet ไว้บริการฟรีอีกต่างหากครับ (ผมเห็นคนไปนั่งทำงานด้านคอม ที่ร้านนี้เพียบ)
หิวข้าวก็เดินไปหาอะไรกินแถวๆนั้นได้ มีร้านให้เลือกหลายร้าน

รูปบรรยากาศร้าน จะเอามาโพสต์ทีหลังละกันนะครับ

ร้านนี้คงต้องให้หมวดแบงค์มาแนะนำนะ เห็นไปสิงอ่านหนังสืออยู่ประจำทั้งวัน จนเจ้าของร้านเค้าต้องลดราคาให้ (หมายความว่าไงคิดเอาเองนะ 555) E47

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
  • UniquePerformance Factory
เจอสามาชิก Star coffee อีกแล้ว ร้านกลุ่มพี่ๆผมเองเมื่อก่อนเลยไปแทบทุกวันพอเข้า ATT ไม่ได้ไปเลย มีwifi ให้เล่นด้วยนาาาาา เมื่อก่อนนักบินเยอะด้วยอ่ะ

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
จะบอกว่าไปทำแผนที่ไว้ใน Google map แต่... ซอยแถวนั้น ตัดกัีนยังกะรังมดแน่ะ ละเอียดสุดๆ
เข้าไปดูเองละกันนะ

แผนที่ร้าน Star Coffee

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
เข้าไม่เห็นยากเลยเป๋ง ร้านนี้แนะนำครับ เนตไวมาก 3Mb/sec  O29
กลางวันเหมาะนั่งอ่านหนังสือ O19
กลางคืนนั่งชิวๆดูสาว  O10
ที่นี้มีนักบินมานั่งตั้งเเต่พวกเตรียมสอบเข้า ศิษย์การบิน ยันพวกที่base เเล้วเลยครับ
ร้านอาหารมีให้กินมากมาย จะไปซื้อกับข้าวเข้าบ้านก็ยังได้เพราะมี lotus อยู่ด้วย
มีธนาคารอีกต่างหาก ทั้งSCB K-bank เอาเป็นว่าใครไปไม่ถูกโทมาถามได้นะ O02

Offline omskygangster

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
ร้านไรเนี่ย ไม่เห็นจะรู้จักเลย  O27

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
พูดมาได้นะพี่ว่าไม่รู้จัก ไปจนจะหลายเป็นบ้านอีกหลังเเล้วไม่ใช่เหรอครับ O30

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
พูดมาได้นะพี่ว่าไม่รู้จัก ไปจนจะหลายเป็นบ้านอีกหลังเเล้วไม่ใช่เหรอครับ O30

อย่ามาว่าเขา เอ็งก็เหมือนกันมิใช่รึ