Author Topic: ร้านอาหารอิตาเลียน Antonio - สุขุมวิท 31  (Read 26090 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Dexa

• Administrator
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ร้าน Antonio อาหารอิตาเลียน ร้านจะอยู่ติดกับร้าน Sonie ร้านอาหารญี่ปุ่น
ตรงข้ามกับ โรงเรียนสวัสดีวิทยา ครับ
เข้าได้ ทั้งซอย สุขุมวิท 23 กับ สุขุมวิท 31 หากใครรู้จัก รร ประถมสาธิตประสานมิตร ก็จะต้องผ่านร้านนี้บ้างแน่นอนครับ
อันนี้เป็นแผนที่เดินทางนะครับ จุดสีแดงเป็นสถานที่ตั้งร้านอาหาร เป็น map จาก GPS บนมือถือผมเอง ^ ^ วันหน้าจะทำ map ให้ดีกว่านี้นะครับ

ทางเข้าและบรรยากาศ สถานที่เล็ก แต่ตกแต่งสวยงาม อบอุ่นดีคับ

ได้เจอกับเจ้าของด้วยนะครับโดยบังเอิญ พี่เขาเพิ่งบินกลับมาจาก LAX
แต่หน้าตาสดใสไม่เหนื่อยเลย ไม่ยอมพักผ่อนมาดูแลลูกค้าอย่างดีครับ
และก็โชคดีมากครับที่ได้มืออาชีพมาแนะนำรายการอาหาร

สังเกตรอบร้านได้รับรางวัล Thailand TATLER - thailand best restaurants
น้ำเปล่าที่ร้านนี้ นำมาต้อนรับจะผสมกับ Lemon ทำให้ได้กลิ่นหอม
ดื่มแล้วรู้สึกกระชุ่มกระชวย และเรียกน้ำย่อยออกมาเต็มที่เลยคับ

จานแรกก็เรียกน้ำย่อยหน่อย เป็น ซีซ่า สลัด ตามด้วย
white asparagas ที่ห่อด้วยเนื้อสไลด์บาง ราดด้วย Cheese cream

และก็ ตับห่านครับ ที่ห่อด้วยเส้นพาสต้า หรือจะสั่งมาอย่างละครึ่งก็ได้

รูปซ้ายคือตับห่านห่อด้วยพาสต้าครับ ข้างในเป็นตับห่านบด เนื้อละเอียดนุ่มอร่อยมาก
เมื่อหม่ำกันจนหมดก็ตามมาด้วยจานหลังครับ ขาแพะอบซอสมะเขือเทศ เนื้อนุ่มมาก

สำหรับกุ้งมังกรของที่ร้านพี่เขาจะสดมากครับ เพิ่งจะได้รู้จากที่ร้านนะครับว่า
กุ้งมังกรเมื่อเอาขึ้นมาจากน้ำมันจะมีชีวิตอยู่บนบกได้อีกนาน เดินเล่นกันบนพื้นเลย
แต่เมนูนี้ไม่กล้าสั่งครับ เบี้ยเลี้ยงจะหมดซะก่อน ของสดๆบนจานทั้งนั้นเลยครับ

ตบท้ายด้วย ไอศกรีมวนิลา กับ ช๊อคโกแลต ลาวา
ข้างในเต็มไปด้วย ช๊อคโกแลต เข้มข้นหวานมัน กินกันเกลี้ยงละคร๊าบบ ไม่เหลือ

อันนี้ เป็น short สุดท้ายครับก่อนกลับ
cocktail สูตรพิเศษที่ของที่ร้าน ช่วยในการย่อย
« Last Edit: 02 November 2008, 23:20:37 +07 by DuraSail »

Offline omskygangster

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
เอาไว้จะไปลองครับ  O18

อัพเดทแผนที่ครับ อันนี้ดูดีกว่า (ที่จอดรถ = บอลลูนลูกซ้ายบนนะครับ จะเป็นอาคารเหมือนเป็นสำนักงาน ถามยามดูก่อนก็ได้ว่ามากินร้าน อันโตนิโอ จอดได้ไหม)

หรือจะเข้าไปดูที่ Google Map ก็ได้ที่
แผนที่ร้าน ใน Google Map
« Last Edit: 13 October 2008, 13:00:50 +07 by Dexa »

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
ได้พิกัดเเล้ว ขอราคาค่าตัวด้วยได้ไหมครับ หัวละประมาณเท่าไรงะ

โดยสรุปสำหรับร้าน Antonio

ถือว่ารสชาติดีมาก เป็นอาหารอิตาเลี่ยนที่ถูกปากทุกคนแน่นอนคับ
ของที่นำมาทำอาหารก็จะสดใหม่
ที่ร้านจะคอยเปลี่ยนจานใหม่ให้เราทุกเมนูที่มาเซิร์ฟ เพื่อให้รสชาติไม่ปนเปกัน
แต่ก็รู้สึกว่า เปลืองจานไปนิด สำหรับบริการ พี่เจ้าของร้านจะคุยเป็นกันเองกับทุกโต๊ะอาหารเลยครับ
พนักงานทุกคนยิ้มแย้มแจ่มใสดี ส่วนราคาก็มีให้เลือกได้ครับ ถ้าจะสั่งตามเมนู  หรือว่า
ให้พนักงานจัดเป็น Set มาให้ บอกงบประมาณต่อหัวไป เขาจะแนะนำเมนูได้อย่างดีทีเดียวคับ

รสชาติ            Star1 Star1 Star1 Star1 Star1           
ความสะอาด      Star1 Star1 Star1 Star1 Star1           
บริการ            Star1 Star1 Star1 Star1 Star1
วัตถุดิบ           Star1 Star1 Star1 Star1 Star1
ราคา              Star1 Star1 Star1  StarHalf1

Offline Hakunamatata

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
พี่จ๊อบสั่งแต่ละเมนู สมฐานะนักบินจริงๆ หุหุ   O20

พี่จ๊อบสั่งแต่ละเมนู สมฐานะนักบินจริงๆ หุหุ   O20

ใจเย็นๆ คือไม่ใช่ว่าสั่งทั้งหมด โดยเฉพาะกุ้งมังกรน่ะ ไม่ได้สั่งน่อ พี่เจ้าของร้านเค้าให้รูปมาดูน่ะ O29

ได้พิกัดเเล้ว ขอราคาค่าตัวด้วยได้ไหมครับ หัวละประมาณเท่าไรงะ

สนนราคาต่อหัว ถ้าจะเอาแบบอิ่มหนำ อร่อยเปรม กลับบ้านนอนยิ้มกริ่ม ก็ราวๆ 1,100-1,500 บาท ต่อคนครับ

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
ม่ายหวาย ตอนนี้นั่งดูรูปเเล้วซดม่าม่าไปก่อนละกัน

ม่ายหวาย ตอนนี้นั่งดูรูปเเล้วซดม่าม่าไปก่อนละกัน

ราคาค่อนข้างสูงครับ ตามวัตถุดิบที่ดีตามไปด้วย

พี่นกเจ้าของร้านเล่าว่า ลูกค้า้เป็นลูกค้าประจำเสียกว่าครึ่งครับ แล้ววันนั้นก็เห็นมีแต่ฝรั่งทั้งนั้นเลย
แสดงว่ารสชาติน่าจะได้แบบฝรั่งจริงๆ (แต่พวกผมคนไทยกิน ก็ว่าอร่อยจริงๆนะ แม้จะตัดสินด้วยลิ้นไทยๆก็เถอะ)

เอาอย่างนี้สิ บอกเค้าว่าเป็น พนักงานการบินไทย เห็นข้อมูลจากเว็บของพี่จ๊อบ บอกว่าพี่นกใจดี (O10) อยากให้พี่ช่วยจัดรายการให้หน่อย ขอราคาประมาณ....(ตามงบ)
เดี๋ยวพี่เค้าจัดให้ รับรอง คุ้มค่าเกินราคา

อ่า หานามบัตรร้านเจอแล้วครับ
ก่อนไปก็โทรไปถามก่อนได้ครับว่าพี่นก(เจ้าของร้าน) อยู่หรือเปล่า
จะพาคนพิเสษไปทาน อะไรประมาณนี้ ที่ 02-258-4247, 02-258-4108 หรือถ้า Say hello เก่ง ก็โทรหาซะมีพี่เค้าก็ได้ครับ คุณ Antonio ที่ 081-733-9073

สนนราคาต่อหัว ถ้าจะเอาแบบอิ่มหนำ อร่อยเปรม กลับบ้านนอนยิ้มกริ่ม ก็ราวๆ 1,100-1,500 บาท ต่อคนครับ

ราคานี้ วันนั้นสั่ง (เขียนไม่ถูกอย่าว่ากันน่อ ภาษาอิตาเลียนเลยมั๊งนั่น)
1. Ceasar salad
2. Rovioli Foisgar
3. Rovioli Trauffle
4. White Asparagus with paomoham Gorgonzoba Cheese
5. Penne Lamb Shank
ขนมก็เป็น
6. Chocolate Lava