Author Topic: บุฟเฟต์ที่ RAMAYANA @ Kingpower รางน้ำ  (Read 34381 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
กาลครั้งหนึ่งนานมาเเล้ว ท่านตั้มได้เคยให้คูปองสำหรับพนง.กบท. ไปกินบุฟเฟต์ที่ kingpower
กะผมก็ดองไว้ซะผ่านมาหลายเดือนพึงได้มีโอกาศไปกินมาครับ
ชื่อร้านอาหาร: ramayana
พิกัด:อยู่ใน KING POWER ซอยรางน้ำ
วันที่ไปนี้ผมโทไปจองก่อน ถ้าตามคูปองนี้บอกว่าต้องจองล่วงหน้าสองวัน เเต่บางคนก็บอกว่าเดินเข้าไปกินได้เลยเหมือนกันไม่ต้องจอง
กว่าจะไปถึงร้านได้ รถติดโค ตร  O37 ไปถึงก็ลงไปที่จอดรถใต้ดิน ค่าจอดรถนี้ถ้ามาใช้บริการห้องอาหารก็ไม่เสียนะครับ

บุฟเฟท์จะมีอยู่สองช่วงคือกลางวันกับเย็นนะครับ
กลางวันนี้ 1100-1430 ส่วนตอนเย็นไม่เเน่ใจเพราะไปกินตอนกลางวัน น่าจะ 1700-2130
มาว่ากันในเรื่องของราคานะครับ
ก็ปกติกลางวันหัวละ 400 เย็น 600 ตอนเย็นจะเพิ่มส่วนของอาหารทะเลเข้ามา
วันนี้กะผมจ่ายครึ่งราคา O36 200 ครับคูปองที่ได้มาลด 50% (คูปองนี้อยู่ใน box นะครับ หรือ ใครมีบัตร kingpower ก็ลดนะ)

อาหารวันนี้เป็นเมนูอาหารนานาชาติ เเถมคนที่เข้ามากินก็นานาชาติซะด้วย
นั่งไปมองสาวญี่ปุ่นบ้าง เกาหลีบ้าง ก็คุ้มเเล้วครับ (วันนี้โชคดีเจอสาวขาวหมวยหุ่นสูงมากเกิน 180 ได้ O10เสียดายถ่ายภาพไม่ทัน)
นั่งชิวๆสักพักก็เดินไปตักอาหาร กว่าจะนึกได้ว่าจะเอามาลงเว็บบอร์ดซะหน่อยก็ทานหมดไปซะเเล้วเลยไม่ได้รูปมาซักเท่าไร
อาหารเอาที่เด็ดๆนะ:
-เนื้อย่าง
-ปลาแซลมอน
แนะนำอยุ่สองอย่างนี้เพราะอร่อยที่เหลือก็งั้นๆ ที่เด็ดอีกอย่างอยู่ที่ขนมหวานที่เป็นน้ำตกช็อกโกเเลต เเล้วก็เอาผลไม้ไปจิ้มๆเคลือบมาไม่รู้เขาเรียกว่าอะไรงะ)
สรุปว่าร้านนี้ดีถ้าลด 50% นะ ให้ซัก 7.5/10 ละกัน เด๋วเอารูปมาลงให้ดูนะ
« Last Edit: 12 October 2008, 18:32:54 +07 by Frontier »

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
จานนี้ถ่ายทันอยู่ เป็นคาโบนาราครับ

• ATT01/08
อันนี้เป็นขนมหวาน+ผลไม้ชุบช็อคโกเเลต

• ATT01/08
สุดท้ายเป็นบรรยากาศในร้าน ด้านนอกเป็นระเบียงถ้ามาตอนเย็นเเล้วนั่งทานข้างนอก ก็บรรยากาศดีครับ
ในร้านถ้าเป็นมื้อกลางวันจะมีดนตรีเล่นสดครับ(ดนตรีไทยด้วย) กลางคืนมีโชว์หุ่นกระบอกครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
 E39 200 เองเหรอ น่าไปๆ

แต่เดี๋ยวนะ อร่อยอยู่ 2 อย่างเองเหรอ?? E53
ถ้าเทียบกับวันนั้นที่เราไปงานเกษียญ ที่โซฟิเทลอ่ะ ที่นี่แย่กว่าเยอะไหมอ่ะ O35

ปล. กล้องมึงถ่ายพาโนรามาได้ด้วยเหรอ เด็ดอ่ะ

• ATT01/08
ไม่ได้ค่าโฆษณาให้samsung นะเนี่ย เเต่กล้องเนี่ยเยี่ยมมาก
ก็อร่อยหลายอย่างนะ เเต่ว่าที่เป็นเมนูเด็ดมันมีอยู่สองอย่างไง O18
สโลแกนคุ้มค่าในราคา 200   Full1

Offline Hakunamatata

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
200 จริงเร้อออ ไหนต้องเลี้ยงเด็กๆ ที่พาไปด้วยอีกนะแบงค์ เป็น 400  E11

บัตร Kingpower ลดได้ 50% เลยเหรอ?  E39

Offline FP 1

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
แล้วคนที่มึงพาไปด้วยได้ลดหรือเปล่าวะ

ลดเฉพาะมึงคนเดียวใช่มะ

แล้วถ้ากูไปกับมึง มึงจะเลี้ยงกูด้วยเปล่าวะ

ขอแค่ 200 ก็พอ ไม่ต้อง 400 ก็ได้

E06

• ATT01/08
 O31 reply ไม่สร้างสรรค์นะครับเนี่ยะturk
บัตรนี้ใครไปกับผู้ถือบัตรพนง.ได้ลดด้วยทุกคนครับ กฎ นี้ apply กับผู้ถือบัตร พลังพระราชา ด้วยนะครับ Bitch1
ปล. กูพาบุพการีไปเลี้ยงข้าว มิได้พาสาวๆไปนะขอรับ O02

Offline Dexa

• Administrator
ได้บัตรส่วนลดมาเหมือนกัน จะรีบแวะไปลองซะหน่อย  O02

Offline peng_117

• Administrator
  • นักรบ
อะแฮ่ม ขอนอกเรื่องจากร้านอาหารโรงแรมพลังพระราชา "สักนิด"

ตอนนี้เรามี Icon ใหม่ ถ้าต่อไปจะให้  Star1 แทนแต้มก็ได้นะครับ
เต็ม 5 ดาว มีแบบ  StarHalf1 ให้เลือกด้วยน้า

Offline omskygangster

• ATT01/08
ร้านนี้ผมไปแล้ว ให้ 5/10 ผมว่าอาหารเทียบกับราคาแล้วไม่คุ้มเลย ของที่กินได้ คือ แซลมอน อย่างที่แบงค์บอก Pass1 แต่ผมไปตอนกลางคืนรู้สึกว่ามันจัดห้องไม่ค่อยดี เพราะเสียงจะดังมากตลอดการกินของเรา เสียงมันก้องๆอยู่ในห้องน่ะแหล่ะ ทั้งเสียงคุยทั้งเสียงดนตรีเลย   Stun1

ปล. แต่กรณีที่ไปจ่ายเท่าที่แบงค์บอกน่ะ ถือว่าคุ้มนะ
 Star1 Star1 Star1 Star1 Star1

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
ร้านนี้ผมไปแล้ว ให้ 5/10 ผมว่าอาหารเทียบกับราคาแล้วไม่คุ้มเลย ของที่กินได้ คือ แซลมอน อย่างที่แบงค์บอก Pass1 แต่ผมไปตอนกลางคืนรู้สึกว่ามันจัดห้องไม่ค่อยดี เพราะเสียงจะดังมากตลอดการกินของเรา เสียงมันก้องๆอยู่ในห้องน่ะแหล่ะ ทั้งเสียงคุยทั้งเสียงดนตรีเลย   Stun1

ปล. แต่กรณีที่ไปจ่ายเท่าที่แบงค์บอกน่ะ ถือว่าคุ้มนะ
 Star1 Star1 Star1 Star1 Star1

เอิ่ม ครือว่า 5/10 นี่ก็ต้อง  Star1 Star1 StarHalf1 จิ
แล้วไอ่ 5 ดาวนี่ เอิ่มๆๆๆ

อ่อ คือถ้าจ่ายแค่ 200 ก็จะให้ 5 ดาวใช่แมะ อ่อๆๆๆๆๆ (ถูกป่าวหว่า O35)

• ATT01/08
อ้าว ดาวดวงนึงเป็นสองคะแนนเหรอ อ้าวโทดทีไม่รู้อ้ะ  O21
นึกว่าดวงละคะแนนอ้ะ

Offline FP 1

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
บัตรนี้ใครไปกับผู้ถือบัตรพนง.ได้ลดด้วยทุกคนครับ กฎ นี้ apply กับผู้ถือบัตร พลังพระราชา ด้วยนะครับ Bitch1

บัตร KING POWER ใช่มั๊ยขอรับ

ท่านแบงค์เป็นลูกที่ดีจริงเลยนะขอรับ

ฮึ ฮึ  E47

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
อ้าว ดาวดวงนึงเป็นสองคะแนนเหรอ อ้าวโทดทีไม่รู้อ้ะ  O21
นึกว่าดวงละคะแนนอ้ะ

แม่นแล้ว ก็เห็นเค้าให้กันอย่างงี้นิ (อร่อย 5 ดาว อะไรประมาณนี้ไง O28)
คะแนนเต็ม = ดาว 5 ดวง
(หรือถ้าคิดเป็น เต็ม 10 ก็แปลว่า Star1 1 ดวง = 2 คะแนน)

ปล.งั้นตกลงที่นี่ก็ไม่อร่อยอ่ะจิ เฮ้อ ไม่ไปและ อุตส่าห์ได้บัตรลดมา เอาไปเช็ดก้นก็ได้ฟระ  Pass1

• ATT01/08
เฮ้ยย ถ้ามัน 200 ก็ไปเหอะ กินแซลมอนก็คุ้มแล้วเฟร้ย  Chill1

ปล. ดาวหน้าตาน่าเกลียด ไงไม่รุ  Pass1

Offline aekkung

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
  • Together we fly
    • My Page @ Google
แล้วแบงค์ได้โทรไปจองก่อน 2 วันอย่างที่บอกในบัตรหรือเปล่าอ่ะ?  O35

• ATT01/08
วีแดงบอกไปเลยก็ได้ เเต่ผมโทไปล่วงหน้าเเค่วันเดียวก็ยังไม่มีปัญหานะ O29

Offline aekkung

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
  • Together we fly
    • My Page @ Google
วีแดงบอกไปเลยก็ได้ เเต่ผมโทไปล่วงหน้าเเค่วันเดียวก็ยังไม่มีปัญหานะ O29

โอเค แต๊งส์!

• ATT01/08
แล้วแบงค์ได้โทรไปจองก่อน 2 วันอย่างที่บอกในบัตรหรือเปล่าอ่ะ?  O35

เอาแล้ววว พี่เอกจะนัดเดทกับสาวไหนใน hi5 อ่ะเนี้ย  O29

อย่าหักโหมนะพี่  Bitch1

Offline HarU

• ATT01/08
hi5 เขาเลิกแล้วกันแล้วพี่่ .................................  Tired1

• ATT01/08
^   ^
^   ^
^   ^
พี่เอกครับ มีคนแซว ครับพี่  E11

Offline HarU

• ATT01/08
พี่เอกคับ มีคนฟ้องครับพี่  O15

ผมเปล่านะ   O27

Offline meenoi

• ATT01/08
มาถูกทางแล้วพี่เอก... E30

• ATT01/08
พี่เอกของพวกเรานี่เค้านิ่งจริงๆ  O29