Author Topic: เอาข่าวดีมาบอกครับ เพื่อใครยังไม่ทราบ  (Read 21721 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
http://www.airasia.com/th/th/corporate/careers_apply.page

ไทยแอร์เอเชียจะเปิดรับ SP อีกครั้งเดือนตุลาคมนะครับ (ช่วงนี้นักบินขาดกันทุกที่เลยวุ้ย) เตรียมตัวไว้ให้ดีนะครับ ท่าทางจะต้องการเยอะพอสมควรครับ

• ราชาเทวะ
นี่ไง เตรียมตัวดีๆนะครับ

Offline Bocourts

• ทหารเลว
  • *
แล้วจะเลื่อนอายุให้เหมือน มาเลย์ไหมน้าาาาา ที่ถึง 30 แนะ  O21

• ราชาเทวะ
ยังไม่ทราบรายละเอียดนะครับ แต่เบื้องต้นผมคิดว่าไม่น่าจะครับ เพราะปัจจุบันปัญหาที่เกิดคือ ที่มาเลย์รับนักบินเด็กๆเข้ามา เค้าเลยเห็นว่าการที่รับเด็กๆเข้ามานั้น อายุการใช้งานคุ้มค่าการลงทุนมากกว่า แต่ก็ไม่แน่ครับ อาจจะเปลี่ยนแปลงได้ครับ

Offline Bocourts

• ทหารเลว
  • *
อย่างนั้นคงต้องเศร้าไปตามระเบียบ ดันเกิดหลงยุคที่ธุรกิจการบินซบเซา จังหวะชีวิตไม่ดี  O21

Offline dimkotozawa

• ขุนศึก 9 ทัพ
นี่ไง เตรียมตัวดีๆนะครับ
มันไม่ใช่เป็นของมาเลเซียหรือครับ แค่แปลเป็นภาษาไทย
ผมไปดูของมาเลเซีย รับ cadet pilot November
ของ indonesia รับ October เหมือนไทย
แต่พอผมเลือกการแสดงภาษาเป็นอังกฤษ ทั้งของไทย และ อินโด มันกลายเป็น Nov เขียนเหมือนของมาเล เป๊ะเลยครับ
เลยสงสัยนะครับว่าเป็นของที่ไหนกันแน่ครับ

Offline masterBB

• ทหารเลว
  • *
ภาวนาให้เปิดรับตามนั้นนะครับ  แต่ประกาศที่เห็นน่าจะเป็นของมาเลย์ครับ เคยมีคนโพสถามแล้วตามนี้ครับ
http://www.thaiairasiapilot.com/webboard/index.php?topic=295.0
« Last Edit: 21 July 2011, 17:08:13 +07 by masterBB »

• ราชาเทวะ
ตอนนี้นักบินเริ่มไม่พอครับ แล้วก็ลงเวปแล้ว ของไทยเนี่ยแหละครับ ผมเองแหละ HS-ABS อ่ะ ตอนนั้นมันข่าวเก่า แต่ตอนนี้ข่าวใหม่ครับ ได้ยินมาว่าจะรับเดือนตุลาคม ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง และก็ลงเวปแล้ว ดังนั้นตามเวปน่าจะจริงครับ แต่อย่างไรก็ตามติดตามผ่านหน้า page www.thaiairasiapilot.com เพื่ออัพเดทจะแม่นกว่าครับ
« Last Edit: 21 July 2011, 16:22:56 +07 by pilotguide »

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
เปิดถึงอายุ 30 ด้วยเถอะครับ จะพยายามเข้า TAA ให้ได้

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ
ข่าวดีมากเลยครับ ต้องฟิตซะแล้ว O19 O19

Offline eyeshield

• ทหารเลว
  • *

Offline dimkotozawa

ตอนนี้นักบินเริ่มไม่พอครับ แล้วก็ลงเวปแล้ว ของไทยเนี่ยแหละครับ ผมเองแหละ HS-ABS อ่ะ ตอนนั้นมันข่าวเก่า แต่ตอนนี้ข่าวใหม่ครับ ได้ยินมาว่าจะรับเดือนตุลาคม ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง และก็ลงเวปแล้ว ดังนั้นตามเวปน่าจะจริงครับ แต่อย่างไรก็ตามติดตามผ่านหน้า page www.thaiairasiapilot.com เพื่ออัพเดทจะแม่นกว่าครับ
จริงๆน่าจะรับรอบที่แล้วให้เยอะกว่านี้นะครับถ้าไม่พอ รับน้อยเกิน ผมเลยแห้วซะงั้นครับ
ถ้าเปิดจิงก็ครั้งสุดท้ายของผมแล้วครับแต่ต้องภายในปีนี้นะครับ ลุ้นๆ

• ราชาเทวะ
ที่ไม่รับเยอะเพราะส่วนนึงก็เกี่ยวกับการบริหารต้นทุนสายการบินด้วยแหละครับ ก่อนหน้าการเมืองยังไม่นิ่งด้วย ตอนนี้เริ่มดีขึ้น รับเครื่องได้เยอะขึ้นหลังจากที่ยืดการส่งมอบมา รับมาเยอะจ่ายเงินเดือนตอนที่เทรนเยอะทั้งที่ยังไม่ได้ใช้งานทันที่ จบได้ CPL มาแล้วก็ต้องมารอเข้าซิมที่มาเลย์ เพราะเครื่องซิมที่มาเลย์มี แค่ สี่เครื่อง จ่ายเงินเดือนไปทุกเดือนๆเพื่อรอเข้าซิมมันก็ใช่เรื่องทุกวันนี้นักบินที่มีอยู่ บวกกับที่รับ QP เข้ามาใหม่ซิมยังแทบระเบิดเลยไม่พอให้ใช้งาน เพราะบริษัทในเครือหลายประเทศก็มาเข้าที่เดียวกันหมดครับ

Offline Get_Lost

• ทหารเลว
  • *
ตอนนี้airasiaพึ่งร่วมมือกับCAEไม่นานมานี้แล้วครับพี่pilotguideเรื่องซิมอีกไม่นานก็คงดีขึ้นครับ

• ราชาเทวะ
ไม่ดีขึ้นหรอกครับ ซิมก็แค่นี้แหละ ที่จะดีขึ้นคือการเรียนการสอนเป็นระบบมากขึ้น เน้นเนื้อหามากขึ้นครับ แค่เค้าย้ายเงินจากกระเป๋าซ้ายมาเข้ากระเป๋าขวาแค่นั้นแหละครับ

Offline masterBB

• ทหารเลว
  • *
ขอบคุณ คุณ HS-ABS เฮ้ย! คุณ pilotguide มากๆครับ 555+ ข้อมูลแน่นตลอด วงในจริงๆ
ได้เวลาเตรียมตัวอีกแล้วสิ O19

Offline jarjar

• ประชาชน
เค้าเอาอายุ28นี่คือนับตอนเดือนตุลาใช่ไหมครับ งั้นถ้ารับปีนี้ก็คือประมาณตุลา ปี1983 ใช่ไหมครับ E53

Offline MEE

• Co-Pilot TG
SP ปีที่แล้ว อนุญาตคนที่เกิดตั้งแต่ ตุลา 1982 เป็นต้นมา เพราะงั้นปีนี้น่าจะนับตั้งแต่ ตุลา 1983 ครับ

Offline Wolf

ไวดีนะครับ จะเปิดรับอีกแล้ว  E18

ยังจำได้อยู่เลยว่าไปนั่งสอบแล้วกัปตันพูดไว้ว่า ปีหน้าเจอกัน  E47

คืนชีพๆ  O36

Offline jarjar

• ประชาชน
ตอนนี้ได้ข่าวมาทั้งเปิดและไม่เปิดในปลายปีนี้ ใครทราบข่าวยังไงก็ช่วยส่งข่าวด้วยนะครับ O07