Author Topic: สอบโปรกันไปแล้วเป็นงัยกันมั่งครับ  (Read 72458 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline joeyJORD

• Co-Pilot TG
  • ทหารเลว
เห็นเงียบกันไปนานเลยครับ เป็นยังงัยกันบ้างครับเนี่ย O35

Offline MEE

• ขุนศึก 9 ทัพ
สารภาพตามตรงว่า ผลยังไม่ออก ยังไม่กล้าเล่ามากครับ มันเขิน

แต่วันนั้นที่ไปสอบ เล่นเกมได้พอๆกันทั้ง 6 คนครับ แตกต่างกันนิดหน่อย

Offline Toddy

• ประชาชน
สอบเสร็จก็มั่นใจในผลงานตัวเอง ว่าได้ทำไปเต็มที่แล้ว  SOC2

ไม่สมบูรณ์แบบ แต่ภูมิใจครับ จะตกจะผ่านก็ไม่เป็นไร

ถึงวันนี้แล้ว รู้สึกว่า ชื่นชมนักบินการบินไทยทุกคน

และอุ่นใจเวลาขึ้นโดยสารเครื่องการบินไทยครับ  E30

Offline Peath

• ประชาชน
รู้สึกมีความหวังน้อยมากครับ จนแทบหมดหวัง

ผมว่าผมเล่นเกมได้โอเค แต่ตอนสัมภาษณ์ รู้สึกตอบอะไรไร้สาระไปเยอะ เพราะตื่นเต้นเกินเหตุ T_T

Offline platuna

• ทหารเลว
  • *
สอบไปแล้วครับ สนุกดี ผมไม่รู้สึกตื่นเต้นเลย

ก่อนกลับ โปรบอกวันที่ 19 เค้าประชุมบอร์ดการบินไทย

แล้วรอฟังข่าววันที่30 ขอให้โชคดี ไม่รู้เหมือนกันว่าดีไหม

Offline WL

• StudentPilot
  • นักรบ
คุณ platuna กัปตันที่ผมรู้จัก เค้าก็บอกว่าโปรบอกเค้าอย่างนั้นนะครับ

น่าจะได้ฟังข่าวดีนะครับ E30

ส่วนผมตุลาฯนู่นนนน E22 ไฟมันจะมอดเอาครับ 55555 E33

Offline Peath

• ประชาชน
โปรผมก็บอกแบบนั้นเหมือนกันครับ ทั้ง 2 คนเลย

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
สารภาพตามตรงว่า ผลยังไม่ออก ยังไม่กล้าเล่ามากครับ มันเขิน

แต่วันนั้นที่ไปสอบ เล่นเกมได้พอๆกันทั้ง 6 คนครับ แตกต่างกันนิดหน่อย

งั้นรบกวนเขียนบรรยายความรู้สึกไว้  แล้วบันทึกเอาไว้  พอผลออกมาค่อยเอามาเล่าสู้กันฟังก็ได้ครับ  ผมรออ่านอยู่  O07

อยากอ่านของทุกๆคนเลยครับ   O01

ปล. ขอให้สอบได้กันคร้าบ

Offline MEE

สั้นๆคือ ตอนสอบไม่เครียดหรอกครับ คุยกันสบายๆ

แต่สอบเสร็จแล้วนี่ซิ...อ้ากกกกก

O11 O34 O22 O08 O23 O10 O26

• ประชาชน
โปรถามว่า

ถ้าโดนทำโทษ โดนทุบ จะไหวหรือเปล่า  O14

ถ้าต้องไปนครพนม 1 ปี ที่บ้านจะโอเครึปล่าว  E22

Offline WL

• นักรบ
ถูกถามเกี่ยวกับ แบบสอบถามที่เขียนไปตอนสอบแอพฯบ้างรึเปล่าครับ?

Offline MEE

ของผมที่เขียนไป โปรไม่อ่านเลยครับ ถามใหม่หมด ^^"

• ทหารเลว
  • *
ถูกถามเกี่ยวกับ แบบสอบถามที่เขียนไปตอนสอบแอพฯบ้างรึเปล่าครับ?

ผมโดนถามตามนั้นเลยครับ เรื่อยๆครับ E18
« Last Edit: 14 July 2011, 16:20:07 +07 by platuna »

Offline beechjet

• ประชาชน
สอบเสร็จสบายใจ รู้สึกดี ตอนนี้ไม่ดีแล้วครับฟุ้งซ่าน คิดแต่ว่าน่าจะตอบแบบนี้นะ แบบนั้นนะ เดินจุดวางปากกาก่อนด้วยครับ หมดกัน 

Offline WL

• นักรบ
กว่าผมจะได้สัมภาษณ์ เพื่อนๆบางส่วนคงได้ไปโรงเรียนการบินกันแล้วครับ E08

Offline wottonamed

• ทหารเลว
  • *
เล่นเกมjoystickได้ 7 จุดเองแถมชนไปเยอะอีกไม่รู้จะรอดไหม นอกนั้นโอเค ไม่แย่

มีพี่ๆท่านใด ได้เกมนี้แย่ แล้วได้ไปบินบ้างไหมคับ

• ทหารเลว
  • *
Joystick ผมได้8 ชน2 ครับแต่พอ interview กับโปรคนที่2 เสร็จเค้าบอกลองทำให้ดูหน่อย

ได้ไป 26 ชน2 ครับ โปรงงเลยว่าทำไมพัฒนาเร็วจัง เลยบอกว่า joystick อันแรกที่เล่นกับอันที่สอง

ผมถนัดอันที่สองมากกว่า เหมือนที่ผมใช้อยู่เลย และบอกว่าผมเล่นเป็นครั้งที่สอง เลยพอจะจับทางได้ครับ

โปรก็พอใจในคำตอบนะครับ แต่ไม่รู้จะผ่านไหม อยากเรียนบินแล้วๆๆๆ

• ทหารเลว
  • *
Joystick ผมได้8 ชน2 ครับแต่พอ interview กับโปรคนที่2 เสร็จเค้าบอกลองทำให้ดูหน่อย

ได้ไป 26 ชน2 ครับ โปรงงเลยว่าทำไมพัฒนาเร็วจัง เลยบอกว่า joystick อันแรกที่เล่นกับอันที่สอง

ผมถนัดอันที่สองมากกว่า เหมือนที่ผมใช้อยู่เลย และบอกว่าผมเล่นเป็นครั้งที่สอง เลยพอจะจับทางได้ครับ

โปรก็พอใจในคำตอบนะครับ แต่ไม่รู้จะผ่านไหม อยากเรียนบินแล้วๆๆๆ

ได้recheck แบบนี้น่าจะมีโอกาศได้สูงปะครับ
ของผมไม่มีมาเห็นทำใหม่เลยท่าทางแสงจะริบหรี่
มีแต่ให้ทำ ความจำใหม่

• ทหารเลว
  • *
ผมว่าไม่เกี่ยวหรอกครับ ที่โดน recheck แล้วจะได้

ทำใจสบายๆครับ ไหว้พระเยอะๆ

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
ของผมที่เขียนไป โปรไม่อ่านเลยครับ ถามใหม่หมด ^^"

เค้าอ่านแล้วครับ  ประวัติอาจจะดูสวยหรู เค้าคงอยากrecheck ว่าตรงกันรึเปล่า เป็นความจริงรึเปล่า (มั้ง) ครับ 55

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

เค้าอ่านแล้วครับ  ประวัติอาจจะดูสวยหรู เค้าคงอยากrecheck ว่าตรงกันรึเปล่า เป็นความจริงรึเปล่า (มั้ง) ครับ 55

เห็นด้วย ผมว่าต้องตอบให้ตรวกันนะครับ เค้าจะทำเป็นไม่รู้อ่ะครับ

• ทหารเลว
ลงจากเขียงมาแล้วครับ

Multitask คิดเลขไปแค่ 5 ข้อครับ
Joystick Land ได้ 9 ชนไป 3 แบบว่ามันวิ่งมาชนตอน land พอดีครับ ไม่รู้จะหลบยังงัย
LRUD  กา not sure ไปประมาณ 6 ขีดครับ ตอบบวกเลขได้สี่ข้อ

ส่วนสัมภาษณ์แค่ถามเรื่องทั่วไปครับ ข้อดีข้อเสียเราเอง ว่าแต่ ผมโดนถ่ายรูปด้วยอ่ะ....แล้วเค้าถามว่ารู้จักคนนี้มั้ย
ผมบอกว่ารู้จัก ผมเจอทุกวัน โปรก็ยิ้มๆครับ บอกเจอทุกวันในกระจกใช่มั้ย ผมบอกใช่ แล้วโปรก็ถามว่า "Is he a pilot?" ผมนิ่งไปแป๊บนึง ยิ้มๆแบ้วก็บอกว่า "Possibly"  มานั่งนึกดูอีกที เป็นวิธีตรวจสอบความมั่นใจของเราเองที่แยบยลมากครับ

เดินจุดไม่ยากครับเดินทุกจุดแต่ว่าเคาะเร็ว (เร็วมาก) คูณเลขง่ายๆครับ 19 x 17 แล้วก็ถามว่าเราคิดด้วยวิธีไหนครับ
แล้วระหว่างเดินจุดก็ให้เราบอกลักษณะของคนที่เราคิดว่าเราไม่ชอบ (อันนี้ส่วนตัวผมว่ายากกว่าคูณเลขอีกนะ)

เท่านั้นครับ ผมคิดว่าผมเข้าไปแค่ ประมาณ 40 นาทีครับ อีกสองวันที่เหลือสู้ๆครับ

Offline beechjet

• ประชาชน

ได้recheck แบบนี้น่าจะมีโอกาศได้สูงปะครับ
ของผมไม่มีมาเห็นทำใหม่เลยท่าทางแสงจะริบหรี่

แล้วตอนรอบ apt ทำความจำได้เยอะไหมครับ

• ทหารเลว
  • *

แล้วตอนรอบ apt ทำความจำได้เยอะไหมครับ

ความจำอันแรกได้ทุกข้ออะครับ อันที่สอง ได้ครึ่งนึ่งครับ มัวแต่มองเปเปอร์ ไม่ได้มองscreen เลยไม่เห็นตาราง

• ทหารเลว
  • *
เพื่อนผมก็โดน recheck memory เหมือนกันครับ

ผมว่าถ้าทำได้ก็ไม่น่าห่วงนะครับ สู้ๆครับ

Offline Mashimaro

• ประชาชน
ว่าแต่คุณ joeyJORD โดนแอบถ่ายรูปไปตั้งแต่เมื่อไรเนี่ยคับ..??? E53

• ทหารเลว
ว่าแต่คุณ joeyJORD โดนแอบถ่ายรูปไปตั้งแต่เมื่อไรเนี่ยคับ..??? E53

ตอนสัมภาษณ์เลยครับ งงเหมือนกัน

Offline setthawutk

• ประชาชน
สัมภาษณ์กับโปรเฟซเซอร์ชื่ออะไรกันบ้างครับเนี่ย E53 E53 E53

• ประชาชน
ไม่เห็นโดน recheck บ้างเลยครับ  O35

ส่วนแบบสอบถาม ส่วนใหญ่โปรผมก็จะถามตามนั้นครับ

Offline MEE

โปรถามผมว่าเมื่อกี้มีเกมไหนที่คิดว่าทำได้ไม่ค่อยดีรึเปล่า (ให้ผมเลือกเอง)

ผมก็บอกว่าจอยสติ๊กทำไม่ค่อยดีครับ โปรก็ให้ลองเล่นอีกรอบครับ