Author Topic: เรียน CPL ที่ Royal Sky ดีอย่างไร  (Read 11957 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Admin

• Administrator
  • ขุนศึก 9 ทัพ

การเรียนที่ RSW มีหลายอย่างที่ไม่มีในห้องเรียนเพราะ ว่า ที่ RSW มีธุรกิจหลายอย่าง เช่น Air Taxi,Air charter,Air Rescue,ground handling sercices and Fix base Operator service และงานขาย Cirrus

ในที่บอกมาทั้งหมดนี้ไม่มีที่สอนบินที่ไหนมีครบวงจรขนาดนี้ครับ จึงทำให้เป็นที่เรียนที่น่าสนใจมาก

ส่วนในด้านการเรียนการสอนในห้อง การที่รุ่นนึงรับศิษย์ไม่เยอะ ทำให้การเรียนมีคุณภาพมาก
เครื่องบินสองเครื่องยนต์ ก็เป็นเครื่อง Piper ที่มีสมรรถนะสูง ไมมีที่เรียนบินที่ไหน ให้ฝึกบินกับเครื่องบินที่ใหญ่ขนาดนี้ ที่สำคัญที่สุดปีนี้ การันตี งาน 2 ตำแหน่ง นะครับ E18

น้องๆคนไหนสนใจ สามารถสำรองที่นั่งการ Open House ที่สถาบันฯฟรี
23/07/2554 เวลา 08.30-11.30 เปิดบ้าน RSAC รอบที่ 1
30/07/2554 เวลา 08.30-11.30 เปิดบ้าน RSAC รอบที่ 2

รายละเอียดการสัมนาดูได้ที่นี่เลยคร้าบ
http://www.saknid.com/index.php/topic,3152.0.html

Offline paobig

• ประชาชน
มันจอร์จมากเลยคร๊าฟฟฟ  E07

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
ลงทะเบียนไปแล้วครับ แต่ยังไม่ได้รับอีเมลอะไรยืนยันกลับมาเลยครับ อยากเป็นนักบินมากๆ SOC2

Offline Topi

• ประชาชน
ถ้าย้อนเวลาได้ จะเรียนที่นี่แหละ มี การันตี job ด้วย สวดยอดดด

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
ลงทะเบียนไปแล้วครับ แต่ยังไม่ได้รับอีเมลอะไรยืนยันกลับมาเลยครับ อยากเป็นนักบินมากๆ SOC2

เรียนจบมา ก็ต้องมานั่งสอบเหมือนที่ๆเราสอบกันนะครับ ต้องมานั่งสอบ Aptitude กับคนที่เรียนบินมาแล้วอีกร้อยกว่าคน
ผมได้ยินมาว่า QP ส่วนมากเขาชอบคนที่ทำงาน Airline มาแล้ว แต่ก็มีนะ ที่เรียนบินจบแล้วได้ แต่ผมว่าไม่เกิน 5-6 คนหรอกครับ

Offline WL

• StudentPilot
  • นักรบ
เคยบอกว่า การันตีแค่สำหรับศิษย์ผลการเรียน Top4 หรือTop2 ของรุ่นนั้นๆไม่ใช่เหรอครับ รูิสึกกระทู้เก่าๆมี คือบรรจูเป็นนักบินของRoyalเองเลย

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ

เรียนจบมา ก็ต้องมานั่งสอบเหมือนที่ๆเราสอบกันนะครับ ต้องมานั่งสอบ Aptitude กับคนที่เรียนบินมาแล้วอีกร้อยกว่าคน
ผมได้ยินมาว่า QP ส่วนมากเขาชอบคนที่ทำงาน Airline มาแล้ว แต่ก็มีนะ ที่เรียนบินจบแล้วได้ แต่ผมว่าไม่เกิน 5-6 คนหรอกครับ

พี่ว่าน่าจะมีเยอะกว่านั้นนะครับน้อง...  อย่าปิดโอกาสตัวเองหรือคนอื่นด้วยข้อมูลที่น้อง"ได้ยินมา"นะครับ ลองๆไปฟังดูอาจจะได้ประโยชน์ก็ได้

ไอ้ที่จบมาแล้วต้องสอบใหม่ ... จะSP QP ก็ต้องสอบทั้งนั้น ถ้ามั่นใจว่าจะเดินทางนี้แล้วก็ไปให้สุดครับ อย่าลังเล แต่ต้องมีalternate ด้วยนะจ้ะ
 E47