Author Topic: แอร์เอเชียสั่งซื้อแอร์บัสอีก 100 ลำ  (Read 10539 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline peng_117

• Administrator
  • นักรบ

ขอขอบคุณ www.ThaiAirways.com และ ข่าวหุ้น ฉบับวันที่ 07Jul 11 หน้า 12

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
ว้าวววว!!! โอ้ว มายกอด งั้นปีนี้ขอให้ TAA เปิดรับ SP ตอนตุลาจริงๆ ที่นะคร้าบ และขยายอายุเป็น 30 ปีด้วยก็ดี จะได้มีโอกาสกันเยอะๆ

ปล. จากคนที่ผิดหวังรอบ TG aptitude T_T

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
ถึงคุณ sodasado...
  ผมหวังหมดแหละครับ นาทีนี้ ผมเองก็ตกรอบเดียวกับคุณ แต่ตอนนี้เหมือนคนบ้า นั่งหวังว่าทีจีจะยกเลิกโทษแบน 3 ปีให้กลับมาสอบใหม่ได้ปีหน้า ทั้งๆที่รู้ว่ามันยากมากๆ กฏมันก็คือกฏ แต่ก็ยังนั่งคิดว่ามันต้องมีบ้างที่เขาจะหย่อนโทษลง เพราะครั้งนึงก็เคยแบนตลอดชีวิต.... หากเปรียบกับชีวิตจริง ผมคงเหมือนกับคนโดนแฟนที่รักมากๆคนนึงทิ้งไป แล้วเขาบอกว่า อีก 3 ปีเขาอาจจะกลับมา ผมก็ได้แต่หวังว่า เขาจะกลับมาหาเราพรุ่งนี้ หรือ ปีหน้า ไม่อยากรอถึง 3 ปี.... เพราะอีก 3 ปีก็ไม่รู้ว่าเขาจะมาไหม ^^  O32

อันนี้ผมอยากบอกเล่า
  ผมอาจจะมีอะไรตอกย้ำมากกว่าคนอื่นที่ตก เพราะอะไรรู้ไหมครับ บ้านผมอยู่แนว Localizrer เลย อยู่ในเส้นนั้นเลย เครื่องบินที่จะลง 01L เทคออฟ 19R แม้จะลงอีกฝั่งก็ตาม ผมเห็นได้แม้แต่ทะเบียนเครื่องบิน ชัดไหมหล่ะครับ ตอนตกใหม่ๆ ผมนั่งทำใจอยู่ แต่ทันทีทันใดเสียงเครื่องอันกระหึ่มก็ดังมาแต่ไกล จนดังมาก มันเป็นแบบนี้แทบทุกนาทีเลย คงยาก แม้แต่เปิดประตูบ้านจะไปข้างนอก เครื่องก็ผ่านหัวไป ได้แต่มอง มันใกล้เราแค่นี้ แต่ทำไมคว้าไม่ได้..

สุดท้าย ผมก็อยากเริ่มต้นใหม่กับหางแดงครับ ครั้งก่อนผมมั่วเยอะ เพราะไม่ได้ตั้งใจจะสอบ ไม่ได้เตรียมอะไร แต่ครั้งนี้ผมอยากทำให้ได้ ผมเต็มที่แน่นอน ^^

Offline dimkotozawa

ขอให้เปิดเหมือนกันครับ เพราะสอบ TG ไม่ได้แล้ว โดนแบบจนอายุเกิน  O22
สู้ๆ ครับทุกคน ผมยังเชื่ออยู่ว่าตราบได้ที่เรายังไม่สิ้นหวัง มันก็จะมีโอกาสและความหวังใหม่ๆ เข้ามาเสมอครับ
 SOC3

Offline ZENITHX

• TG SP 2014
  • ประชาชน
 O33 โอ คุณ grid ฟังแล้วมีกำลังใจมากเลยครับ สู้ๆคับผม

• นักรบ
  • **
ไปครับ! ปีนี้ไปเป็นนักบินหางแดงกัน  E18

ปล.ถ้าผ่านนะครับ ;)

Offline beechjet

• ประชาชน
ผมเห็นใจคนที่มีฝันเดียวกันมากๆเลยครับ ผมเองก็เคยตก teamwork ปี 2007 จำได้ว่าเสียใจมากถึงขนาดไม่อยากทำอะไร จนเวลาผ่านมา 3 ปี อะไรเปิดก็สอบ เฮลิคอปเตอร์ TAS ผมก็สอบ แต่ก็ตกสัมภาษณ์ แต่ที่นั่นเค้าดีอย่างนึงครับ เค้าบอกเราคร่าวๆว่าตกเพราะอะไร จนแอร์เอเชียเปิดปีนี้ ผมก็ตกรอบแรกอีก ในใจนี่คิดอย่างเดียวครับว่าชักจะรับไม่ได้กับความผิดหวังแล้วนะ แทบไม่อยากสอบอะไรอีกแล้วเพราะไม่อยากเสียใจอีก แต่ทำไงได้การบินไทยเปิดสอบอีกครั้งเลยคิดว่าถ้าเราไม่สอบก็จะเสียโอกาสไปก็เลยลองดูอีกสักที คราวนี้ผมผ่าน teamwork มาได้แบบฟลุ๊คๆครับ เพราะผมเขียนตอบในกระทู้ teamwork เมื่อไม่นานมานี้แล้วว่า ผมไม่ผ่านแน่ๆผมตามเพื่อนในกลุ่มไม่ทันและแทบไม่ได้พูดเลย แต่นั่นก็ไม่ได้หมายความว่าผมจะผ่านไปได้นะครับ ผมอาจจะไม่ผ่านโปรก็ได้ แต่อย่างน้อยผมก็ผ่านจุดที่ผมตกคราวที่แล้วมาได้ และถ้าผมเลือกไม่สอบตั้งแต่แรกผมจะผ่าน teamwork มาได้ไหม ไม่แม้แต่รอบประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิสอบข้อเขียนเลยนะครับ ประเด็นคือ ผมอยากให้กำลังใจทุกคนครับอย่าทิ้งความฝันอย่าท้ออย่าถอยนะครับ อะไรเปิดก็สอบไปเลยครับคิดซะว่าอย่างน้อยถ้าตกเราจะได้ประสบการณ์ในการสอบ และเป็นการเตรียมความพร้อมสำหรับงานต่อไปครับ จากนี้ไปไม่ว่าผลจะเป็นอย่างไร ผมจะสอบมันหมดทุกที่ที่เปิด ผมนึกเสมอว่าผมได้บินเครื่องเล็กๆ ก็ยังดีกว่าไม่ได้บินครับ

Offline dimkotozawa

ขอกดให้ซัก 1000 like เลยครับ
ถ้ามันมีอะไรเปิดแล้วเขาให้ผมสอบได้ ผมก็จะสมัครหมดละครับ
คุณ beechjet ครับ TAS นี้ตกที่ Vancuver หรือที่ไทยครับ
อยากสอบดูแต่ไม่รู้จะเปิดอีกหรือเปล่าครับ

• นักรบ
  • **
ใช่กันครับ อย่างไงก็ยังอยากบิน แล้วอีกอย่างไม่ว่าผมจะได้บินเครื่องบินแบบไหน ใหญ่หรือเล็ก ผู้โดยสารกี่คนก็ตามหรือไม่มีผู้โดยสารให้ผมบินเล่นดูวิว ผมก็จะบิน เพราะผมชอบ ผมอยากไปขับเครื่องบิน อยากอยู่หน้าคอนโซลในcockpit อยากเห็นเครื่องบินครับ อยากเห็นท้องฟ้า อยากมองจากมุมสูงลงมา

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
ขอกดให้ซัก 1000 like เลยครับ
ถ้ามันมีอะไรเปิดแล้วเขาให้ผมสอบได้ ผมก็จะสมัครหมดละครับ
คุณ beechjet ครับ TAS นี้ตกที่ Vancuver หรือที่ไทยครับ
อยากสอบดูแต่ไม่รู้จะเปิดอีกหรือเปล่าครับ

กด +1 ที่ข้างซ้ายบนของเว็บแทนก็ได้นะ อิอิ E18