Author Topic: ประกาศผล Aptitude Test แล้วนะครับ  (Read 18280 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline p_pharm

• ประชาชน
เหลือผู้มีความสามารถผ่านมาได้ 229 คน จากทั้งหมด 402 คน ครับ ยินดีกับทุกคนด้วยนะครับ E30

Offline KelVin

• ประชาชน

ยินดีกับผู้ที่สอบผ่านด้วยนะครับ สู้แทนผมด้วย ผมคงไปได้ไกลแค่นี้ล่ะครับ   O22

อีก 3 ปีผมจะกลับมาใหม่ ด้วยความพร้อมที่มากกว่าเดิมครับ...  O19

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
ยินดีกับคนที่ผ่านทุกคนด้วยครับ ขอให้ผ่านทั้งหมดทุกคนต่อไปนะครับ จะได้ช่วยสายการบินแห่งชาติเราแข็งแกร่ง สู้ๆครับ  E30 E30

ส่วนผมขอเวลาทำใจซัก 2-3 วัน ลาก่อนอาชีพนักบิน  E08 E08

Offline WL

• StudentPilot
  • นักรบ
ยังได้ไปต่อครับ

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่ไม่ผ่าน สู้ต่อใปครับ

Offline ajnonny

• ประชาชน
ผมเป็นอีกคนที่เข้าเวปนี้มาตลอด ช่วง ครึ่งปีที่ผ่านมา
หลังจากนี้คงไม่ค่อยได้เข้าแล้ว เพราะโดนแบน สามปี
ผมคงเลิกคิดที่จะเป็นนักบินแล้วแหละครับ แต่ขอเป็นกำลังใจช่วยให้ 229 คนที่เหลือขอให้เต็มที่
ช่วยสานฝันของผมต่อด้วยครับ

Offline yargusar

• ประชาชน
229 คนที่เหลือ สู้แทนผมอีกคนด้วยครับ อีก 3 ปีเจอกันใหม่ ตอนนี้ขอไปทำใจก่อนครับ  - นักบิน 309-

Offline platuna

• ทหารเลว
  • *
เพื่อนๆที่ไม่ผ่าน สู้ต่อไปนะครับ

ผมสอบวันศุกร์ รอบ10.30 ครับ

Offline bigapple

• ประชาชน
ใครเคยผ่านรอบนี้เมื่อสามปีก่อนแต่ตกครั้งนี้บ้างครับ

Offline Ghan

• ประชาชน
ยินดีกับผู้ที่ผ่านไปทุกๆคนนะครับ  E18 E18 E18

ผมเป็นอีกคนที่ไม่ผ่าน สอบเป็นครั้งแรกยังเวอร์จิ้นอยู่ E47

เตรียมพร้อมการสอบไม่ค่อยทำเต็มที่สักเท่าไหร่ เพราะต้องตรากตรำทำงานไปด้วยหลายอย่างช่างสับสน E21

คราวหน้าลองใหม่ครับ  SOC1 SOC2 SOC3.... O36

Offline Get_Lost

• ทหารเลว
  • *
สู้ๆนะครับทุกคน คนที่ไม่ผ่านอาจจะไม่ใช่เราไม่พร้อมก็ได้นะครับ เพราะอะไรก็เกิดขึ้นได้ ปี 2008 ยังมีคนผ่านโปรแต่ตกรอบเวชศาสตร์แบบสอบใหม่ก็ไม่ผ่านเลยครับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
คุณ Get_Lost ให้กำลังใจดีมว๊ากกกกก ^^"

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนที่ผ่านและไม่ผ่านครับ

ปล. รอบเวชศาสตร์ส่วนใหญ่เขาตกกันเพราะอะไรหรอครับคุณ Get_Lost? 

Offline Get_Lost

• ทหารเลว
  • *
ผมไม่ทราบครับว่าตกเพราะอะไร ก็คงทำได้คะแนนไม่ถึงเกณฑ์มั้งครับแต่แค่ผ่านไม่น่ายาก(มั้งครับ) ยิ่งผ่านรอบโปรมาแล้วด้วย คนที่ตกทั้งๆที่ผ่านโปรมาแล้ว ก็ไม่แน่ใจว่าเพราะอะไรครับ

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
ข้อสอบมันเป็นยังไงหรอครับรอบนี้

Offline golf307

• FLY away
เป็นไปตามที่คิดคับ รอบนี้ตกครึงหนึง แล้วรอบหน้าก้อจะตกอีกครึง

ตกรอบนี้ไม่ต้องเสียใจครับ ถ้าตกรอบสุดท้ายแบบผม ทำใจยากกว่า

แต่ผมอยากไห้คนที่สอลรอบนี้ตกอย่าพึงเลิกเล่นเวปนี้ ทำใจได้เมื่อไรก้อกลับมาแชข้อมูลให้รุ่นต่อๆไปด้วย

ถือว่าเป็นวิทยาทาน แล้วถ้าเขาใด้เป็นนักบินคุนก้อมีส่วนช่วยถ้าไม่งั้น ถ้าใครสอบรอบหน้าคงไม่มีข้อมูลดีๆอีกแล้ว

เอาน้าาาาาสุ้ๆ  E30 E30

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
ผมกลับคิดว่าตกรอบสุดท้ายน่ะ กำไรสุด เพราะเราได้ผ่านขั้นตอนการสอบมาหมดแล้ว โอกาสหน้าที่กลับมาสอบก็ไม่ตื่นเต้นแล้ว เพราะเห็นมาหมดแล้วน่ะครับ อีกอย่าง มันก็ guarantee ด้วยว่าอย่างน้อยที่ตก ก็ไม่ได้ตกเพราะ performance APT หรือ teamwork จะได้เลือกจุดที่ต้องปรับปรุงไม่กี่จุดครับ (ถ้ารู้จักตัวเองนะ)

Offline patta

• ทหารเลว
  • *
พี่ supermaew เช็คpmหน่อยครับ

Offline dimkotozawa

ผมเป็นอีกคนที่ไปไม่รอดครับ ขอให้ทุกคนโชคดีครับ
ขอถามพี่ๆหน่อยครับ ว่าเคยมีไหมครับ ที่คนทำได้เยอะพอสมควร (60-70%+บางชุด 80% หรือ 97%) แล้วตกรอบนี้ครับ แล้วเพราะอะไรครับ
เพราะ ชุด personallity หรือเปล่าครับแบบ มั่นเกิน ตอบ แต่ จริงที่สุด กับ ไม่จริงที่สุด เป็นส่วนใหญ่

Offline taro

• ATT03/10
  • ประชาชน
ผมเป็นอีกคนที่ไปไม่รอดครับ ขอให้ทุกคนโชคดีครับ
ขอถามพี่ๆหน่อยครับ ว่าเคยมีไหมครับ ที่คนทำได้เยอะพอสมควร (60-70%+บางชุด 80% หรือ 97%) แล้วตกรอบนี้ครับ แล้วเพราะอะไรครับ
เพราะ ชุด personallity หรือเปล่าครับแบบ มั่นเกิน ตอบ แต่ จริงที่สุด กับ ไม่จริงที่สุด เป็นส่วนใหญ่

ถ้าบางชุดเราทำได้ 60%   แต่คนมากกว่าครี่งห้องทำได้ 70-80%   ก็แสดงว่าpaperนี้เราก็ทำได้ต่ำกว่ามาตรฐานนะครับ

และทำไปเยอะ  ไม่ได้หมายความว่าที่ทำไปถูกหมดนะครับ

Offline thitiwatmayod

• ATT03/08
  • นักรบ
เป็นกำลังใจให้กับทุกคนนะครับ ใครผ่านก็สู้ต่อไป ใครไม่ผ่านก็อย่าเพิ่งหมดหวังนะครับ  E37

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
ปีนี้ข้ออสอบคล้ายๆเดิม คนคงจะเก็งกันได้ง่ายขึ้น ก็ไม่แปลกบางคนที่ทำได้เยอะแล้วตกครับ

เหมือนกับที่ taro บอก คนอื่นอาจจะได้เยอะกว่า เราที่ทำได้ปกติ บวกกับผิดนิดหน่อยก็เลยอาจจะทำให้ตกได้ครับ