Author Topic: กระทู้รอประกาศผล TAA  (Read 24754 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline tdugdig

• ประชาชน

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
วันนี้ใครได้รับโทรศัพท์แล้ว ช่วยรายงานกันหน่อยนะครับ  O08

Offline dimkotozawa

สงสัยคงต้องทำใจแล้วครับ ตอนนี้ที่ผมรู้มีคนได้โทรศัพท์เมื่อวันศุกร์ไป 6 คนล่ะ อันนี้เท่าที่รู้ยังมีที่ไม่รู้จักอีก แต่ผมเซ็งอย่างทำไมไม่ประกาศซักทีจะได้รู้ๆ ทำใจไปเลยครับ แบบทางการ
 E08 O32

Offline MEE

สงสัยอย่างนึงคือทำไมเค้าไม่บอกไปเลยสิ้นเรื่องสิ้นราวว่า ประกาศทางโทรศัพท์แล้วเมื่อวันศุกร์ ถ้าไม่ได้รับก็จงทำใจ  O23

...เค้าจะรู้มั๊ยว่าเราไม่เป็นอันทำการทำงานตั้งกะวันศุกร์นู้นละ...ไหนจะนอนไม่หลับอีก  O23 O23 O23

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
อย่าคิดมากเลยครับ พวกคุณทำดีแล้วครับ อย่างน้อยๆก็่เหมาะที่จะเป็นนักบิน ตามมาตราฐานประเทศไทยแล้วครับ (ก็ผ่านเวชศาสตร์การบินแล้วนิ)

เพื่อน atc ของผมคนนึงท่าทางว่าจะไม่ได้เหมือนกันครับ ทั้งๆที่หมอนี่มันทำงานก็เก่ง วิชาการแน่นมากๆ แถมตอนสัมภาษณ์ ฟังจากที่มันเล่าให้ฟัง ผมยังคิดว่ามันต้องผ่านแน่ๆ

เพราะงั้นอะไรจะเกิดก็ให้มันเป็นไป

ตั้งใจสอบ TG ดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ เพียงแต่ผมแค่อยากรู้เป็นทางการนะครับ จะได้จบๆซะทีคับ

Offline MEE

ตอนนี้ผมทำใจละครับ

เจอกันที่TG ครับ  E37

เหมือนกันครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
คงจะไม่ลงเวปจริงๆแล้วมั้งครับเห็นเงียบไปเลย และได้ยินว่า ได้12 คนและเตรียมเข้ามาเซ็นสัญญาวันพฤหัสนี้แล้ว ยินดีกับน้องๆที่ได้ด้วยครับ คุณเก่งมาก ส่วนน้องที่พลาดหัวง ยังมีการบินไทยอีก การที่เราสอบไม่ได้ที่นี่ ไม่ได้หมายถึงเราเป็นนักบินไม่ได้ แค่เราอาจจะไม่เหมาะสมกับที่นี่เท่านั้นเอง อาจจะเหมาะสมกับสายการบินแห่งอื่นก็ได้ อย่าท้อครับ E30

Offline tdugdig

• ประชาชน
ยังเหลือ TG ให้สู้กันต่อไป  O29
ขอบคุณ คุณ pilotguide สำหรับข้อมูลครับ ไม่งั้นก็ไม่รู้จะต้องรอกันอีกนานเท่าไหร่  - นักบิน 305-

ขอบคูณคุณ pilotguide น่ะครับ ที่นำข่าวคราวมาบอก
ผมทำใจได้แล้วครับ จะสู้ TG ต่อไปครับ
แต่จริงๆผมว่ายังไงก็น่าจะประกาศเป็นทางการนะครับผมไม่เข้าใจจริงๆครับ

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
สิบสองตามที่ได้ยินมาจริงๆ หึๆๆๆๆ

ปล. เจอกันที่ TG คร้าบบ

Offline ohiyo!!!

• ประชาชน
TAA ประกาศผลอย่างเป็นทางการแล้วนะครับ http://www.thaiairasiapilot.com/?p=108 ตามนั้นเลย  ไม่มีเซอร์ไพรซ์สำหรับผมจิงๆ อิอิ

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ
 E08  E08  อุตส่าห์แอบลุ้นเงียบๆ สุดท้ายก็แห้ว

ผมไม่ได้สอบ TG ซะด้วย

ปีหน้าเจอกันใหม่ครับ

Offline MEE

ขอแสดงความยินดีกับผู้กล้าทั้ง 12 คนอีกรอบครับ พวกคุณเจ๋งจริงๆ  E30

Offline Get_Lost

• ทหารเลว
  • *
14 คนครับ วันนี้ผมไปรายงานตัวมาครับ ชาย 12 หญิง 2

Offline GreanJung

• ประชาชน
พี่ grid สอบป้ะฮัฟ?

• ทหารเลว
  • *
เพิ่มเติมนะครับ แนวโน้มในการรับ SP น่าจะทุกปีนะครับ(กัปตันท่านนึงพูด) ถ้าจำไม่ผิดภายใน 5 ปี เค้าจะเพิ่มอีก 20 เครื่อง เป็น 40(ผิดยังไงแก้ไขให้ด้วยครับไม่ชัวร์ปี)
อีก 3 ปี A330 น่าจะเข้ามาเพราะน่าจะมี airasiaX (คือระยะไกล เช่นยุโรปครับ) ซึ่งแนวโน้มในการเปิดรับทุกปีน่าจะจริงครับ

Offline taro

• ATT03/10
  • ประชาชน
เพิ่มเติมนะครับ แนวโน้มในการรับ SP น่าจะทุกปีนะครับ(กัปตันท่านนึงพูด) ถ้าจำไม่ผิดภายใน 5 ปี เค้าจะเพิ่มอีก 20 เครื่อง เป็น 40(ผิดยังไงแก้ไขให้ด้วยครับไม่ชัวร์ปี)
อีก 3 ปี A330 น่าจะเข้ามาเพราะน่าจะมี airasiaX (คือระยะไกล เช่นยุโรปครับ) ซึ่งแนวโน้มในการเปิดรับทุกปีน่าจะจริงครับ

คุณ Get_Lost   รบกวนถามหน่อยครับว่า   มีลูกกัปตันการบินไทย สอบได้มั่งรึป่าว

• ทหารเลว
  • *
น่าจะมีนะครับที่เป็นผู้หญิงอยู่คนนึง เห็นว่าคุณพ่อเป็นนักบิน แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นของการบินไทยหรือเปล่าแต่เคยเป็นนักบินกองทัพหรือเป็นอยู่นี่ไม่ทราบครับ เห็นครูที่ BAC กับ กัปตัน TAA เรียกว่าพี่หนะครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ถูกต้องครับ ตามแผนแอร์เอเชียร์จะรับเครื่องเข้ามาใหม่ จนครับสี่สิบลำ ในปี 2556 ดังนั้นทุกปีคงต้องรับนักบินเพิ่มทั้ง QP and SP นะครับ และจะเปิด แอร์เอเชียร์เอ็กซ์ ในเร็ววันเพื่อขยายฝูงบิน อีกด้วยด้วยเครื่อง 330 ครับดังนั้นเป็นแนวโน้มที่ดี โชคดีนะครับ และยินดีด้วย

Offline GreanJung

• ประชาชน
พี่ get_lost สอบ SP แล้วไปรู้จักครู BAC ได้ไงอ่าครับ

• ทหารเลว
  • *
ครูเค้าคุยกับกัปตันหนะครับ วันที่ไปรายงานตัวครับ ครูที่BACมาชี้แจงเล็กๆน้อยๆ ดูลักษณะท่าทางแล้ว ผมก็ไม่ได้อยากรู้จักครูเค้าเป็นการส่วนตัวด้วยครับ นึกถึงพี่ๆTGพูดถึงที่บ่อฝ้ายกันเลยทีเดียว  O32

Offline grid

พี่ grid สอบป้ะฮัฟ?

ใครครับเนี่ยยยยยย ไม่น่าเชื่อว่าจะมีแฟนคลับ อิอิ

แอร์เอเชีย ตกตั้งแต่รอบแรกแล้วครับ พอดีมั่วเยอะ ไปขำๆครับ ตอนแรกกะไม่ไปด้วยซ้ำ เพราะไม่ได้คาดหวังมี่แอร์เอเชียครับ อยากบินหางม่วงมากกว่า ถ้าไม่ได้หางม่วงก็คงไม่เอาที่ไหนครับ ทำใจทำงานอื่นดีกว่า

แต่การบินไทย รอผลรอบ กัปตันครับ O19

ในที่สุดก็ประกาศทางการ หลังจากเซ็นสัญญา แต่ทำใจได้แล้วครับ 555 ตอนนี้ลุย TG อย่างเดียวครับ ไม่ทราบว่าคนที่สอบติดนี้เขาบอกไหมครับว่าคัดจากอะไร ทุกรอบรวมกัน สัมภาษณ์อย่างเดียว หรือ เวชศาสตร์อย่างเดียวครับ แต่คือเอาคะแนนมาเรียงใช่ไหมครับ

• ทหารเลว
  • *
น่าจะทุกรอบรวมกันนะครับ เพราะบางคนมีลำดับขึ้นๆลงๆ ของผมนี่คงเส้นคงวามาก ลำดับเดิมตลอดเลยครับ
ได้ลำดับตามวันที่อ่านหนังสือมาสอบเลยครับ รู้อย่างนี้อ่านวันเดียวดีกว่า E47

เขาบอกลำดับทุกรอบด้วยหรอครับ

• ทหารเลว
  • *
เค้าไม่ได้บอกตรงๆครับ แต่เค้าเรียงตามรายชื่อครับ

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ
 ยินดีด้วยนะครับคุณ Get_Lost  ว่าแต่เริ่มเรียนวันที่เท่าไหร่เหรอครับ