Author Topic: ศุกร์นี้ที่รอคอย !!  (Read 40570 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline newpilot

• ทหารเลว
  • *

Offline turboa

• ประชาชน
ผมเชื่อว่าตอนนี้คงมีหลายๆ คนที่เป็นเหมือนผม
คือเข้ามาเช็คผลทุกวัน วันละหลายเวลา
แม้จะรู้ว่าประกาศผลวันที่ 3 ก็ตาม
เอาใจช่วยทั้ง 673 ท่านครับ

Offline Alfred

• ประชาชน
ผมว่าวันพฤหัสเย็นๆ ก็คงประกาศแล้วล่ะครับ

เห็น TG ชอบประกาศล่วงหน้าก่อนกำหนด 1 วันเสมอน่ะครับ

ขอให้ผ่านกันทุกท่านนะครับ

O10

Offline p_pharm

• ประชาชน
การรอคอยที่แสนยาวนาน
กำลังจะจบลงอีก 1 รอบ
ขอให้ผ่านทุกคนนะครับ
ส่วนตัวผม...ก็ไม่รู้จะเป็นยังไง
แค่หวังไว้ว่าจะผ่าน O07

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
การบินไทยตรงเวลาครับ เรื่องรับอะไรต่างๆ สอบนักบินออกตารางสอบกำหนดเวลาชัดเจน
ต่อให้เลื่อนก็ออกแจ้งอย่างชัดเจน ตรงไปตรงมา รายชื่อคนผ่านก็สามารถเห็นได้ทุกคน โปร่งใส ไม่เหมือนบางสายที่ใหม่ทั้งเครื่องใหม่ทั้งคน ที่จะดูผลทีก็ต้องใส่รหัสประชาชนลงไป แล้วก็รู้แค่เราผ่านไม่ผ่าน สอบตั้งแต่ธันวา บัดนี้กำหนดการอะไรก็ยังไม่ออก ไม่มีอะไรชัดเจน

ผมไม่ได้เสียอะไรทั้งสองสาย แต่อยากให้เพื่อนๆทุกคนสบายใจครับ ว่าการบินไทย ไม่ดีเลย์แน่นอน ตรงเวลา เวชศาสตร์เค้าไม่อยากให้ใครตกหรอกครับ ถ้าไม่ใช่โรครุนแรงหรืออะไร เช่น บอดสี HIV ไวรัสตับบี ปอดพัง หัวใจไม่ดี เป็นต้น เขาปล่อยผ่านแน่ครับ อ้อ แต่ปีนี้สายตากำหนดก่อนทำเลสิกที่ 300 ห้ามเกิน เฉพาะคนที่ทำเลสิกนะครับ

รอลุ้นผลด้วยคน รักคุณเท่าฟ้า

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ไม่ต้องกลัวหรอกครับสายการบินเครื่องใหม่ที่น้องรอกันอยู่ คนเค้าน้อยคนนึงทำหลายหน้าที่ เริ่มเข้าเทรนที่ bac เดือน กค ชัวร์ครับ ไม่นานคงประกาศแล้วละ พรุ่งนี้แอร์เข้ามารายงานตัว เสร็จแล้วคงเรื่องนักบินต่อ ไม่น่าเกินสัปดาห์หน้า น่าจะทราบผลแล้ว โชคดีนะครับทุกคน

Offline MEE

• Co-Pilot TG
คุณ pilotguide กลับมาแล้ว  O05

ถามหน่อยได้ไหมครับว่าปีนี้รับ SP กี่คน

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
การบินไทยตรงเวลาครับ เรื่องรับอะไรต่างๆ สอบนักบินออกตารางสอบกำหนดเวลาชัดเจน
ต่อให้เลื่อนก็ออกแจ้งอย่างชัดเจน ตรงไปตรงมา รายชื่อคนผ่านก็สามารถเห็นได้ทุกคน โปร่งใส ไม่เหมือนบางสายที่ใหม่ทั้งเครื่องใหม่ทั้งคน ที่จะดูผลทีก็ต้องใส่รหัสประชาชนลงไป แล้วก็รู้แค่เราผ่านไม่ผ่าน สอบตั้งแต่ธันวา บัดนี้กำหนดการอะไรก็ยังไม่ออก ไม่มีอะไรชัดเจน

ผมไม่ได้เสียอะไรทั้งสองสาย แต่อยากให้เพื่อนๆทุกคนสบายใจครับ ว่าการบินไทย ไม่ดีเลย์แน่นอน ตรงเวลา เวชศาสตร์เค้าไม่อยากให้ใครตกหรอกครับ ถ้าไม่ใช่โรครุนแรงหรืออะไร เช่น บอดสี HIV ไวรัสตับบี ปอดพัง หัวใจไม่ดี เป็นต้น เขาปล่อยผ่านแน่ครับ อ้อ แต่ปีนี้สายตากำหนดก่อนทำเลสิกที่ 300 ห้ามเกิน เฉพาะคนที่ทำเลสิกนะครับ

รอลุ้นผลด้วยคน รักคุณเท่าฟ้า

ถ้าจะ reference แบบนี้ก็เอ่ยชื่อตรงๆเลยดีกว่าครับ และขอแนะนำว่าอย่าเอามาเปรียบเทียบกัน แต่ละบริษัทมีแนวทางการทำงานไม่เหมือนกันนะน้อง  O31

Offline elucky

• ทหารเลว
  • *
เห็นด้วยกับ supermaew ที่ว่าแต่ละบริษัทมีแนวทางการทำงานไม่เหมือนกัน
เครื่องใหม่ราคาตั้งพันแปดร้อยล้านบาท (โดยประมาณ) เค้าคงต้องคัดนักบินที่เหมาะสมอยู่แล้วครับ
ผมไม่ได้เสียอะไรทั้งสองสาย แค่เข้ามาอ่านเจอ  E46

Offline patkitti

• ประชาชน
 E30ขอบคุณคุณpilotguideครับสำหรับข้อมูล
รอกันต่อไปครับ

• ราชาเทวะ
คุณsupermaew พูดถูกต้องครับ แต่ละองค์กรมีวิธีการ และกำหนดการการคัดเลือกและคุณสมบัติของผู้สมัครไม่เหมือนกัน ดังนั้นจะนำมาเทียบกันไม่ได้ครับ และจะให้พูดตรงๆแอร์เอเชียยังใหม่มาก กับการรับสมัครนักบินเพราะรุ่นนี้เป็นศิษย์ทุนสายการบินรุ่นที่ สามเองอาจจะมีตะกุกตะกักบ้างเป็นธรรมดา ครับ ส่วนข่าวที่ได้ยินมา จำนวนนั้น น่าจะอยู่ที่ สิบ ถึง ยี่สิบครับ ไม่แน่นอนแล้วแต่กระแสครับ โชคดีนะครับ น้องๆ

Offline MEE

รับยี่สิบคนเถิดจะเกิดผล....สามสิบคนได้ยิ่งดีหนักหนา
รับสิบคนแห้วมาช้ำอุรา....หมดสิทธิ์มาสอบแล้วแก่เกิน

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
ผมขอโทษครับ

อย่าซีเรียสครับ แค่จะเตือนว่าต้องเห็นใจคนทำงานเท่านั้นเอง

• ราชาเทวะ
ไม่เป็นไรครับคนเราเข้าใจผิดกันได้ ระบบมันไม่เหมือนกันครับ สู้ๆนะครับ ทั้งว่าที่นักบินของ การบินไทยและแอร์เอเชีย

Offline WL

• StudentPilot
  • นักรบ
10-20นี่น่ากลัวมาเลยนะครับ 0_o

นึกว่าปีนี้จะเห็น 60-70คนซะอีก T T

ว่าแต่นี่เป็นเลขของ TG หรือ TAA ครับ?

Offline dimkotozawa

TAA ครับเลขนี้

ขอให้เป็น 20 เถอะครับ เกินได้ยิ่งดีครับ 3 ปีเปิดที น่าจะรับเยอะๆหน่อยน่ะครับ
รุ่น1    40 คน
รุ่น2    24 คน
รุ่น3    ???

Offline kanawut

เกือบได้ลงดราม่าซะแล้ว  O08

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **

40 24 8

อรุกรมครับ อิอิ

Offline MEE

Offline newpilot

• ทหารเลว
  • *
40 24 8

อรุกรมครับ อิอิ

E39

ไม่มีตัว confirm ครับ

อาจเป็น  40  24  14 ก็ได้น้าา อิอิ

• ราชาเทวะ
ผลแอร์เอเชีย ผมได้ยินว่าออกวันจันทร์ที่จะถึงนี้นะครับ เอาใจช่วยและยินดีด้วยล่วงหน้าครับ

Offline MEE

จะมาแล้ว มาแล้ว จะมาแล้ว 

O20 O34 O12 O22 O11

Offline Sec

• นักรบ
  • **
ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าเลยนะครับ คุณ MEE แล้วก็ คุณ Dimkotosawa ด้วยครับ สะกดถูกป่าวเนี่ย

สะกดผิดครับ 555
ขอบคุณครับ ขอให้ทุกคนที่รอผลโชคดีครับ

คุณดิมกับคุณ mee ได้อยู่แล้วครับ เก่งขนาดนี้
เอ่อคล้ายๆคุณ MEE จะเคยบอกผมไว้หรือเปล่า ว่าถ้าผมผ่าน SP การบินไทยจะเปิดเหล้าหรือเบียร์ที่ warm up ฉลองให้ อิอิ นานมาแล้ว ผมจำไม่ได้ครับ

Offline MEE

^
^
สัญญาว่าถ้าติดจะเป็นเจ้าภาพเปิด Red ที่ Warm up ครับ

ใครอยากไป ลงชื่อรอกันไว้ก่อนได้นะครับ อิอิ

• ราชาเทวะ
ประกาศผลแล้วนิ่ครับ โทรแจ้งบางคนแล้ว พอดีเพื่อนโทรมาบอกคาดว่าลงเวปน่าจะวันจันทร์นะครับ ยินดีด้วยนะครับ