Author Topic: สายการบินโอเรียนท์ไทย ขยายฝูงบินด้วยเครื่องบิน โบอิ้ง 737  (Read 12283 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
สายการบินโอเรียนท์ไทย ขยายฝูงบินด้วยเครื่องบิน โบอิ้ง 737
อุดม ตันติประสงค์ชัย ผู้ก่อตั้งและประธานที่ปรึกษา สายการบินโอเรียนท์ไทย สายการบินที่ได้รับการรับรองคุณภาพมาตรฐาน ISO 9001 จัดพิธีเจิมเครื่องบิน โดยฤกษ์ดี ในเวลา 12.49 น. โดยมี พระครูสมุห์ สมพันธ์ นิติสาโร ผู้ช่วยเจ้าอาวาส เจ้าคณะ 7 วัดกลางวรวิหาร เป็นประธานในพิธีเจิมเครื่องบินแบบ Boeing 737 ลำแรกที่นำเข้ามาและจะเข้ามาอีก 2 ลำ เพื่อขยายฝูงบิน ซึ่งมีจำนวน 124 ที่นั่งแบบ Economy class และจำนวน 8 ที่นั่งแบบชั้น Business Class ณ บริเวณลานจอด ท่าอากาศยานดอนเมือง

ขอบคุณ www.ThaiAirways.com

สงสัยเครื่อง 737-300 แฮะ ที่นั่งน้อยกว่าของนก, TG

Offline skyrocket

• ATT03/10
  • ทหารเลว

สงสัยเครื่อง 737-300 แฮะ ที่นั่งน้อยกว่าของนก, TG

ใช่แล้วครับผม รุ่น 737-300 มองเผินๆอาจจะคล้าย 737NG ป๋าดมช่วงนี้แกอู้ฟู่ นี่เห็นว่าจะไปถอย 744 มาอีกลำนะครับเนี่ย  O34 O34 O34

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ

ใช่แล้วครับผม รุ่น 737-300 มองเผินๆอาจจะคล้าย 737NG ป๋าดมช่วงนี้แกอู้ฟู่ นี่เห็นว่าจะไปถอย 744 มาอีกลำนะครับเนี่ย  O34 O34 O34

เก่าที่อื่น ใหม่ที่โอเลี้ยน อิอิ ผมไปนั่งเล่นห้องนักบินมาแล้วครับ เก่าใช้ได้ ^^ O30

Offline skyrocket

• ATT03/10
  • ทหารเลว
737 ถ้าดูเฉพาะข้างนอกนี่หล่อมากๆ ทำสีลายใหม่ใส่ winglet โง้งขึ้นมาทำให้ดูหล่อขึ้นอีก 30% ส่วนใน cockpit ก็ตามสภาพอ่ะครับ เป็น conventional นิดนึง แต่ไปดู 744 ตัวปัจจุบันของแกนี่สุดยอดนะครับ สอยมาจาก cathay ใหม่กริ๊ก

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
737 ถ้าดูเฉพาะข้างนอกนี่หล่อมากๆ ทำสีลายใหม่ใส่ winglet โง้งขึ้นมาทำให้ดูหล่อขึ้นอีก 30% ส่วนใน cockpit ก็ตามสภาพอ่ะครับ เป็น conventional นิดนึง แต่ไปดู 744 ตัวปัจจุบันของแกนี่สุดยอดนะครับ สอยมาจาก cathay ใหม่กริ๊ก

เอามาจากค่าเธ่เลยเหรอครับ ยังไง งง O35

Offline hellopor

• ATT03/08
  • ทหารเลว

เอามาจากค่าเธ่เลยเหรอครับ ยังไง งง O35

ข่าวคนวงในจริงนะครับเนี่ยะพี่S.R.

Offline Aerospace

• Simply living in the sky and being appreciated how wonderful to view earth 360 degree, I just would like to share you awesome experiences.
  • ประชาชน
  • You'll Never FLY Alone
    • Pilot Tawan

ข่าวคนวงในจริงนะครับเนี่ยะพี่S.R.

ข้อมูลเป๊ะมาก  - นักบิน 41- ลองเช็คดูใน www.ch-aviation.ch ได้เลยครับ

Offline WinD

• ATT03/10
  • ประชาชน
คุณ S.R. เข้าไปดูใน Cockpit 744 ของป๋ามาแล้วเหรอค้าบ แหล่มจริงๆ  O29

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ