Author Topic: ขออนุญาตแปะ link สำหรับดาวน์โหลดไฟล์จากซีดีด็อกเตอร์แจ็คครับ  (Read 92695 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline md_cp

• ประชาชน
 O32
link 7 : ไฟล์หายหรือเปนไรคับ โหลดไม่ได้ ช่วยหน่อยคับ - สอบนักบิน 308-

Offline md_cp

• ประชาชน
 O08 audio&video 4 ก้อเจ๊งงงงงงงงงงงงงง โหลดไม่ได้- นักบิน 309-

Offline Mokomichi

• ประชาชน

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ผมยังมี Audio part 1-8
E-book part 1-16

O36

แต่หาเว็ปโหลดไฟล์ดีๆไม่ได้  SOPA กับ PIPE เล่นงาน megaupload ของผมไป   ส่วน rapidshare ก็เน่าโหลดไม่ขึ้น

เดี๋ยวผมโหลด mediafire ตั้งไว้คืนนี้แล้วตื่นมาจะเอาลิงค์มาแปะนะครับ
ขาด part7, 12 e-book   กับ part 4 audio ใช่ป่าวครับ?

Offline pike596

• ประชาชน

Offline tuaapache

• นักรบ
  • **
มีใครพอจะมีลิงค์เกมส์ braintrainer ของ Dr.Jacks มั้ยครับ รบกวนช่วยสอนวิธีการ install ด้วยครับ
ผมไม่ค่อยเก่งคอมเท่าไหร่
ขอบคุณครับ

ด้วยความยินดีครับคุณ pike, sunji

มีใครพอจะมีลิงค์เกมส์ braintrainer ของ Dr.Jacks มั้ยครับ รบกวนช่วยสอนวิธีการ install ด้วยครับ
ผมไม่ค่อยเก่งคอมเท่าไหร่
ขอบคุณครับ

ไม่รู้ว่าตัวเดียวกันหรือเปล่านะครับ   ผมยังไม่ได้ติดตั้ง ... แค่โหลดเก็บไว้
http://www.mediafire.com/?czla7qbp24wn203

• นักรบ
  • **
คุณ SKYWOLF พอจะทราบวิธีการ install มั้ยครับ
ขอบคุณครับที่ช่วย upload

ผมยังไม่ได้ลงนะครับ  แต่พอเห็นไฟล์ตกูล iso ขั้นตอนลงนะครับ

1. extract ออกมาโฟล์เดอร์ปกติ
2. ใช้โปรแกรม  เขียนไฟล์นี้ลงแผ่น cd หรือ dvd
3. พอเขียนเสร็จแผ่นเด้งออกมา แล้วเราก็ใส่แผ่นกลับเข้าไป  (น่าจะขึ้น installation มาให้อ่ะครับ)

น่าจะเป็นวิธีที่ง่ายสุดครับเพราะไฟล์แค่ 34 Mb ก็น่าจะเขียนลงบนแผ่น cd ได้  แต่ถ้ายังไม่ได้ผลก็ต้องไปหาโหลดโปรแกรมมาช่วยครับ  ผมจำได้ว่าผมเคยต้องลง matlab 2010 แล้วขนาดไฟล์มัน 5 Gb กว่าๆ ... ผมเขียนลงแผ่น dvd ไม่ได้

O01

คุณ tuaapache ต้องไปหาโปรแกรม nero, alcohol 120,  Virtual CD, CloneCD,  MagicISO, มีอีกหลายตัวแต่ผมนึกไม่ออก  (ตอนนั้นผมโหลดมาลองมั่วๆหลายตัว)  โปรแกรมพวกนี้สามารถที่จะจำลองให้ไฟล์ตกูล iso กลายเป็นแผ่น cd หรือ dvd  แล้วเราก็ติดตั้งเหมือนกับแผ่นติดตั้งทั่วไป  ลองดูตามลิงค์ข้างล่างครับ

http://maketecheasier.com/mount-iso-images-in-windows/2009/05/19

• นักรบ
  • **
ผม extract ลงมาใน desktop ใช้โปรแกรม winrar แต่ไฟล์มัน เกินหนึ่งกึกผมเลยเอาลงเผ่น CD ไม่ได้อะครับ แผ่น CD มีแค่ 700mb เองครับ  - สอบนักบิน 308-

• นักรบ
  • **

Offline sakurangi7

• ทหารเลว
  • *
ผมยังไม่ได้โหลดไฟล์มาดูน่ะ แต่เท่าที่อ่านจากข้างบนเห็นบอกว่าเป็นไฟล์นามสุล iso ใช่ไหม งั้นท่านทั้งหลายไม่ต้องขียนลงแผ่นหรอกครับ ให้โหลด โปรแกรมพวก demond tool,power iso,alcohal120,หรือ ultra iso มาอย่างใดอย่างนึง แล้วทำการจำลองไดรฟ์ขึ้นมา จากนั้นก็ mount ไปหาไฟล์ที่จะติดตั้งเลยครับ  E37

Offline shracki

• ประชาชน
Ebook fileมันโลหดช้ากว่าไฟล์อื่นมากๆเลยครับ
ราวๆ 2KB/s ใช้เวลาโหลด 12ชม. โหลดได้สักพักก็จะเด้งหลุดเอง
เป็นอยู่ไฟล์เดียว ใครมีช่วยอัพให้ใหม่ได้มั้ยครับ

• นักรบ
  • **
ผมคลิกขวาที่ไฟล์แล้ว mount ไปที่ไดรฟ์ใหม่ต้องทำยังไงต่อครับ

ผมคลิกขวาที่ไฟล์แล้ว mount ไปที่ไดรฟ์ใหม่ต้องทำยังไงต่อครับ

ใช่โปรแกรมอะไรหรอครับ? แต่ล่ะโปรแกรมอาจจะไม่เหมือนกัน  ลองดูลิงค์ข้างล่าง  ไปที่ไดรฟ์ใหม่แล้วก็ติดตั้งเลย  ผมยุ่งๆช่วงนี้ เดี๋ยวต้องไป Washington, D.C. ถ้ากลับมาไม่ได้เดี๋ยวจะลองติดดูนะครับ  โทษทีครับ ชีวิตวุ่นวายนิดนึง  โปรแกรมอาจจะเสียหรือติดไม่ได้ก็ได้  (เพียงแต่ผมไม่มีเวลาลองจริงๆครับ)
http://maketecheasier.com/mount-iso-images-in-windows/2009/05/19

ระหว่างนี้ก็ใช้โปรแกรมตัวไหนก็เข้า google, youtube แล้วพิมพ์ค้นหาว่า

how to use ชื่อโปรแกรม

• นักรบ
  • **
ผมดาวโหลดโปรแกรมชื่อ virtualclonedrive มาแล้วทำงาน mount ไฟล์ ISO พอเสร็จแล้วก็ install braintrainer แต่พอ install เสร็จ กลับมีคำเตือนขึ้นมาบอกว่าให้ใส่แผ่น รบกวนผู้รู้ด้านคอมช่วยด้วยครับ  - สอบนักบิน 308-
ขอบคุณครับ

Offline rayongman

• ประชาชน
โหลด Audio #1 ไม่ได้อ่ะครับ   O01  รบกวนช่วยเช็กด้วยครับ 

Offline JR_NUNARAK

• ประชาชน
ใช่ครับ Audio#1 โหลดไม่ได้แล้วครับ
ท่านใดพอจะอนุเคราะห์ได้บ้างครับ ^^

ผมดาวโหลดโปรแกรมชื่อ virtualclonedrive มาแล้วทำงาน mount ไฟล์ ISO พอเสร็จแล้วก็ install braintrainer แต่พอ install เสร็จ กลับมีคำเตือนขึ้นมาบอกว่าให้ใส่แผ่น รบกวนผู้รู้ด้านคอมช่วยด้วยครับ  - สอบนักบิน 308-
ขอบคุณครับ

ถึงคุณ tuaapache ครับ  วันนี้ผมลองพยายามติดตั้งโปรแกรมตัวนี้ครับ  แต่ไม่ได้ผลครับ  ติดไม่ได้ครับ    O23

ขั้นแรก double click แล้วมันก็ให้ใส่แผ่น DVD   ผมก็แค่ใส่แผ่นไปแล้วกด Burn

เสร็จแล้วแผ่นก็เด้งออกมา

แต่พอติดตั้งโปรแกรมแล้วผมติด crack ไม่ได้ครับ  จนปัญญา  readme ก็ไม่ได้ช่วยอะไร   หรือในเน็ตก็หาวิธีติดตั้งไม่ได้เลย

ขัดจายๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

O01 O01 O01 O01 O01

Offline kanawut

ลองปรับ resolution จอไปที่ 1024*768 หรือ 800*600 แล้วลองใหม่ หรือไม่ก็ลองมันทุกๆขนาดเลยครับ

หรือไม่ก็ปรับ compatibility mode เป็น win 98 หรือ win xp แล้วลองใหม่นะครับ E30

แต่ถ้าเป็นผม ผมจะไม่เบิร์นใส่แผ่นนะครับ จะหาโปรแกรม virtual disc มาใช้ พวก Alcohol 120% อะไรพวกนี้ มันชัวร์กว่าครับ

ตอนนี้ผมคงช่วยอะไรมากกว่านี้ไม่ได้ เพราะผมไม่ได้ใช้ windows ถ้ามีเครื่อง windows จะลองช่วยให้ครับ  - สอบนักบิน 308-

โหลด Audio #1 ไม่ได้อ่ะครับ   O01  รบกวนช่วยเช็กด้วยครับ  
หมายถึง Video & Audio.part1.rar ป่าวครับ?  ผมก็โหลดไม่ได้เดี๋ยวพรุ่งนี้จะอัพให้นะครับ

ลองปรับ resolution จอไปที่ 1024*768 หรือ 800*600 แล้วลองใหม่ หรือไม่ก็ลองมันทุกๆขนาดเลยครับ

หรือไม่ก็ปรับ compatibility mode เป็น win 98 หรือ win xp แล้วลองใหม่นะครับ E30

แต่ถ้าเป็นผม ผมจะไม่เบิร์นใส่แผ่นนะครับ จะหาโปรแกรม virtual disc มาใช้ พวก Alcohol 120% อะไรพวกนี้ มันชัวร์กว่าครับ

ตอนนี้ผมคงช่วยอะไรมากกว่านี้ไม่ได้ เพราะผมไม่ได้ใช้ windows ถ้ามีเครื่อง windows จะลองช่วยให้ครับ  - สอบนักบิน 308-

ขอบคุณครับ แต่ทำแล้วครับ
ผมปรับจาก 1280 x 720 เป็น 1920 x 1080
แล้วก็เปลี่ยน compatibility mode เป็น window xp service pack 3 ครับ  ยังไม่ได้ลองปรับเป็น xp sp2  sp1 หรือแปปธรรมดาครับ   ยังไม่ได้ลองปรับเป็น vista ด้วยครับ  เพราะผมหาอ่านเจอว่าโปรแกรมนี้ compatible กับ xp กับ vista เท่านั้น   อืม...โดยส่วนตัวผมคิดว่าโปรแกรมมันไม่สมบูรณ์ครับเพราะมันมี Brain Trainer กับ Brain Trainer 2  แต่ตัว crack มันมีสองตัวแต่เหมือนกันเปี๊ยบ  แล้วอีกอย่างคือมันบังคับให้ผมติดใน drive c ซึ่งเป็น SSD  ใช้พื้นที่ใน SSD ผมไปเยอะ เลยเอาออกไปแล้วครับ อีกอย่างคือผมว่าคอมผมมันฉลาดเกินไป  เมื่อกี้จะติด Daemon Tools ก็ไม่ได้  ปกติก็ใช้ได้อยู่อีกเครื่อง  ว่าแต่ว่าคุณ kanawut ติดได้ไหมครับ?

O23

แต่ไม่เป็นไรแล้วครับ  ไม่ต้องคิดมากครับ  ผมทำใจล่ะ  เมื่อกี้เลยลง Train Your Brain with Dr. Kawashima ไป  ติดง่ายมาก  ผมเล่นของ Dr. Kawashima ไปดีกว่าครับ

Offline kanawut

ผมใช้แมคครับ ลงไม่ได้  O22

เอาเวลาไปเตรียมรอบแรกดีกว่าครับตอนนี้ ทีละช็อตครับ  SOC2

• นักรบ
  • **
ขอบคุณนะครับที่ช่วยผมเองก็ติดไม่ได้ก็เลยเล่นแต่เกม Train your brain ของ Dr Kobayashi อะไรนี่แหละครับ  - สอบนักบิน 304-