Author Topic: สักเต็มหลัง...เป็นนักบิน กบท. ได้ป่ะครับ  (Read 16632 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **
มีพี่คนนึงที่ผมรู้จัก กำลังตัดสินใจจะทุ่มกำลังทรัพย์ ที่เก็บมาตลอดชีวิต เพื่อเรียน CPL เอง ของสถาบันการบินพลเรือนเพื่อสอบ QP ของ กบท.
แต่ติดอยู่ว่าเบื้องหลังของเค้านั้น เต็มไปด้วยรอยสัก อธิเช่น เก้ายอด, หนุมาณ, เสือเผ่น ฯลฯ ไม่ได้สักเพื่อความเท่แต่อย่างใด แต่สักเพราะความศรัทธา......อิอิ - สอบนักบิน 304-

จึงอยากสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในบอร์ดนี้ เผื่อใครมีข้อมูลเพื่อใช้ในการประกอบการตัดสินใจครั้งยิ่งใหญ่นี้.... O30

ปล.รอยสักทั้งหมด อยู่ภายในร่มผ้านะครับ ไม่มีส่วนใดโผล่ออกมาเมื่อใส่เสื้อ - นักบิน 307-

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ถ้าผ่านเข้ามาเป็ฯศิษย์การบินได้ ก็ไม่น่ามีปัญหา ถ้าไม่ไปเผลอเปิดให้ท่านกัปตันดู เพราะก่อนเข้าเป็นศิษย์ต้องตรวจร่างกายเวชศาสตร์ ถ้าสักในร่มผ้ามองไม่เห็น ไม่น่าเกลียดมาก ก็ไม่น่าจะเป็นไร เพราะ QP ไม่มีตรวจร่างกายแล้วครับ ใช้ผลตรวจประจำปีแทน

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **
Thanks a lot krub!!

รอฟังความเห็นท่านต่อไป......รบกวนช่วยแชร์กันหน่อยครับ O28

Offline cadet38

• God of Games
  • Co-Pilot TG
  • นักรบ
  • I love Doraemon.
เป็นได้ครับ ถ้าสอบผ่าน และอย่าให้กัปตันผู้ใหญ่รู้ก็พอครับ

Offline Admin

• Administrator
  • ขุนศึก 9 ทัพ
จริงเหรอครับ ผมว่าไม่ได้นา และขึ้นอยู่กับโชคด้วย เพราะรอบกัปตันไทย บางคนโดนให้ถอดเสื้อด้วยอ่ะครับ ถ้าเค้าเห็นก่อน ก็อาจไม่รอดได้อ่ะครับ
รอบที่ต้องไปตรวจที่เวชศาสตร์ ตอนตรวจหัวใจ ก็ต้องถอดเสื้อ เอ็กเรย์ปอด ก็ถอด ถ้าเค้าเอาไปพูดต่อ ก็ไม่ทราบว่ากัปตันจะว่าอย่างไรน่ะครับ

พี่เค้าไม่ชอบงานอย่างอื่นเหรอครับ การทุ่มสรรพกำลัง (กาย และทรัพย์)ไปกับสิ่งที่ไม่แน่นอนมากๆนั้น ผมว่าเสี่ยงเกินไปนะครับ

Offline iGaMe69

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
ถ้าตรงหัวไหล่ล่ะครับ เครียดเลย จะผ่านมั้ยเนี่ย ผ่าน TG SP ปีนี้ด้วย กำลังรอตรวจร่างกายอ่ะ  O32

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
เคยโดนอัดตอนสมัภาษณ์เมื่อปี 2008 อะครับ เรื่องเชื่อโชคลาภ คือจริงความเชื่อมันเป็นเรื่องส่วนบุคคลนะครับ ห้ามปรามกันไม่ได้ แต่สำหรับอาชีพการบินแล้ว เรื่องโชคเป็นอะไรที่ไม่น่าเชื่อถือนะครับ

ว่าแล้วก็ตกสัมภาษณ์ปีนั้นแหละ คิดว่าทัศคติเรื่อง ดวง โชค ก็มีผลที่ทำให้ตกนะครับ

Offline cadet38

• God of Games
  • Co-Pilot TG
  • นักรบ
  • I love Doraemon.
เท่าที่รู้ก็มีคนสอบได้แล้วไปสักทีหลังนะครับ

Offline AOM

• ประชาชน
มีคนรู้จักสอบ SP ผ่านรอบแรกไป ตรวจร่างกายแล้ว....รอยสักเต็มหลังเลย...ไม่รู้ผลจะเป็นไง...ไว้จะมา update ให้ฟังนะคะ...ไปตรวจมาเมื่อวันพุธที่ 30 อะ... O02

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
แนะนำให้แปะกอเอี๊ยะไปครับ แล้วบอกหมอว่าปวดหลัง  O18

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
มีคนรู้จักสอบ SP ผ่านรอบแรกไป ตรวจร่างกายแล้ว....รอยสักเต็มหลังเลย...ไม่รู้ผลจะเป็นไง...ไว้จะมา update ให้ฟังนะคะ...ไปตรวจมาเมื่อวันพุธที่ 30 อะ... O02

อืม มารีพอร์ทด้วยว่าผ่านป่าว เอิ๊กๆ

แนะนำให้แปะกอเอี๊ยะไปครับ แล้วบอกหมอว่าปวดหลัง  O18

อืม ความคิดดีแฮะ  O34

Offline karn

• ทหารเลว
  • *
Confirm ครับว่ามีคนที่เป็นนักบินสอบแบบ SP ได้แล้ว บินแล้ว ถึงค่อยไปสัก O28 สักเยอะด้วยนะ