Author Topic: อยากถามผู้ที่ผ่านรอบแรกการบินไทย ส่วนใหญ่ Toeic ได้เท่าไหร่กันครับ  (Read 14536 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ball1551

• ประชาชน
อยากถามผู้ที่ผ่านรอบแรกการบินไทย   ส่วนใหญ่ Toeic ได้เท่าไหร่กันครับ  E53

Offline patta

• ทหารเลว
  • *

ผมว่ามันไม่ค่อยวัดอะไรได้หรอกครับ เพื่อนผม แปดร้อยกว่ายังตกเลย
 น่าจะอยู่ที่การบริหารเวลามากว่ารึเปล่าครับ O35

Offline WL

• StudentPilot
  • นักรบ
ผมได้ 935 ผ่าน แต่ก็เห็นด้วยว่าไม่น่าจะช่วยอะไรมาก ขึ้นอยู่กับการบริหารเวลา และคะแนนส่วนอื่นๆด้วยครับ

Offline Boomerang

• ทหารเลว
  • *
ผมสอบ Toeic เดือนตุลาที่ผ่านมาได้แค่ 530 เอง ผมจึงไม่ได้สอบแอเอเชีย
ตอนสอบ TG ผมก็ไม่ได้ยื่นโทอิค ผมก็ผ่่านได้ครับ  E18 (ตั้งแต่ผมไม่ได้สอบแอเอเชีย ผมก็ฝึกฝนมาโดยตลอดครับ)

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
ก่อนสอบ 835 ตอนนั้นไม่ได้แบบกะเอาให้เยอะเลย ลองสอบเล่นๆ ไม่ได้ซีเรียสนะ
แต่ตอนทำข้อสอบ ทีจี ทำไป 80 ข้อ คิดไปคิดมาตอนนี้น่าจะถูกเกือบหมด อิอิ

Offline numer_x

• ประชาชน
ก่อนสอบ 835 ตอนนั้นไม่ได้แบบกะเอาให้เยอะเลย ลองสอบเล่นๆ ไม่ได้ซีเรียสนะ
แต่ตอนทำข้อสอบ ทีจี ทำไป 80 ข้อ คิดไปคิดมาตอนนี้น่าจะถูกเกือบหมด อิอิ

ได้ประมาณ 700 กว่า  ตอนทำ ซัดไป 70 ข้อ  มั่วอีก นิดหน่อย  E30

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
โห ได้กันเยอะเนาะ พี่ได้ 770 มั๊ง แต่นานมาแล้วนะ

เท่าที่สัมผัส คาดว่า 600 น่าจะโอนะครับ แต่ไม่ Comfirm

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
น้อยสุดเลยคร้าบ! 620 ทำไป 62 ส่วนของ grammar อย่างเดียวเลย อันอื่นไม่ทัน --"

ผ่านคร้าบ ;)

Offline l3ellerophon

• ประชาชน
ผมได้แค่ 525 คะแนน ซึ่งคิดว่าน่าจะน้อยที่สุดแล้วมั้งครับ
ผมผ่านข้อเขียน แต่จำไม่ได้ว่าทำไปกี่ข้อ เพราะว่าด้วยเหตุผลของเวลา
แต่ว่าอย่าไปเอาคะแนนมาเป็นกำแพงใจเลยครับ
แค่พยายามให้ถึงที่สุด ถ้าพยายามต้องทำได้ครับ
ถ้าไม่ได้เราก็จะได้ไม่เสียใจ เพราะอย่างน้อยเราก็เต็มที่แล้ว
อ่านมาก ทำมาก มันต้องมีเข้าหัวบ้างแหละ
สำหรับผู้ที่ไม่ผ่าน ปีหน้าเอาใหม่ครับ คุณต้องทำได้
ส่วนตัวผมก็ไม่รู้ว่ารอบต่อไปจะโชคดีอีกมั้ย สู้ๆนะครับ