Author Topic: แนวข้อสอบส่วนมากออกแนวไหนคับปีนี้  (Read 6115 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline leprosy_pilot

• ประชาชน
ปีนี้ข้อสอบเป็นยังไงบ้างคับ แล้วออกแนวไหนบ้าง ผมจะได้เตรียมตัวถูก เพราะรอบที่ผ่านมาสมัครไม่ทันคับ ขอบคุณคับผม O07

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ลองเปิดๆไปซัก 2-3 หน้า จะเจอกระทู้ที่คุยกันหลังจากสอบเสร็จครับ มีข้อสอบพร้อมเฉลย

หลักๆคือ

คณิต-ฟิสิกส์...ไม่ง่าย ไม่ยาก เนื้อหาไม่เกิน ม.5 แต่เวลาน้อยสุดๆ ทำไม่ทันล้านเปอร์เซนต์ครับ
ความรู้ทั่วไป...ดูทีวี อ่านหนังสือพิมพ์เรื่อยๆ อัปเดตสถานการณ์ จำชื่อบุคคล หรือชื่อสถานที่ไว้ ออกหลายข้อครับ อย่างปีนี้ก็เรื่องหลวงตาบัว สึนามิ ประท้วงในอียิปต์ ลิเบีย etc
การบิน...มีบ้างประปราย แต่ต้องหาอ่านเองนะครับอันนี้ ผมเองก็หาอ่านเอาตามนิตยสาร Take Off เล่มเก่าๆ ก็พอตอบได้บ้าง
ข้อมูลบริษัท...มีให้อ่านในโบรชัวร์ที่ได้ตอนสมัครครับ

ภาษาอังกฤษ...ปีก่อนไม่ทราบนะครับ แต่ปีนี้คล้าย TOEIC เก่า คือ เว้นไว้แล้วหาคำมาเติม ที่หาผิด และก็ Reading ครับ ไม่มี Listening ด้วยเหตุผลทางเทคนิค (โชคดี ^^)

Aptitude...ไม่ยากครับ เน้นเร็ว(มากกกก) แต่ยกเว้นเรื่อง Series ไว้เรื่องนึง ยากจริงครับ

ปล.อันนี้ของ TG นะครับ ส่วนของ TAA จะเป็นอีกแบบซึ่งยากกว่าและกวนโอ๊ยกว่าครับ
« Last Edit: 30 May 2011, 13:26:04 +07 by MEE »

Offline leprosy_pilot

• ประชาชน