Author Topic: ประกาศผลแล้วครับ announce the following 673 student pilot candidates  (Read 47975 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline najanna

• ประชาชน

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
http://www.tgpilotrecruitment.com/Announce/SP/MED/SP%20Announcement%20for%20MED%202011.pdf

อ้ะลิงค์  E08 ปีหน้าเจอกันใหม่ ดีเหมือนกันมีเวลาเตรียมตัวมากขึ้น  E18

Offline oncesky

• ประชาชน

Offline tlealone

• นักรบ
  • **
  • Catch the Dream
ปีหน้าเจอกันใหม่ครับ อย่าเพิ่งท้อนะครับสำหรับคนที่ไม่ผ่าน  E07 E18

• ประชาชน

• ประชาชน

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
หัวใจจะวาย  - สอบนักบิน 306-

แล้วก็ไม่ผ่าน  O21

• นักรบ
  • **

ผู้ร่วมชะตากรรมของเรามีตั้ง 1000 กว่าคน อย่างน้อยก็มีผมคนหนึ่งละครับ ปีหน้าเจอกันใหม่ครับ (ถ้าเค้าเปิดนะ)

Offline Wolf

ผู้ร่วมชะตากรรมของเรามีตั้ง 1000 กว่าคน อย่างน้อยก็มีผมคนหนึ่งละครับ ปีหน้าเจอกันใหม่ครับ (ถ้าเค้าเปิดนะ)

จิงๆก็รุ้อยู่แต่แรกแล้วล่ะครับ ว่าไม่น่าจะผ่าน เพราะทำ Basic Knowledge ไปไม่ถึงครึ่งเลย แล้วก็ยังมีผิดอีก
แต่ก็ยังแอบหวังอยู่เล็กๆ  O30 แต่สุดท้ายก็ ...  O22

สัญญากับตัวเองว่าจะตั้งใจอ่านหนังสือมากกว่านี้ครับ  SOC3

• นักรบ
  • **
อย่างน้อยก็ให้กำลังใจตัวเองได้ครับ ว่าไม่ผ่านรอบนี้ดีกว่าไม่ผ่านรอบโปร มีเวลาเตรียมตัวอีก 1 ปี รอบนี้ยอมรับผลของการกระทำครับ
นักรบต้องมีบาดแผลบ้างแหละครับ 555  O29

Offline kanawut

ผ่านครับ

แต่ยังไงก็รับปริญญาไม่ทัน 12 พ.ค.

เจอกันรอบหน้าอยู่ดีครับ  

หวังว่าคงจะผ่านเหมือนรอบนี้นะ  - สอบนักบิน 302-

ผมว่าเค้าตัดที่อังกฤษครับ เพราะผมกาเลขไป 30-35 ข้อเองครับ

Offline pc14491

• ทหารเลว
  • *
ยินดีด้วยกับทุกๆคนที่ผ่านนะครับ  O02

และก็ขอเป็นกำลังใจกับคนที่ "ยัง" ไม่ผ่านนะครับ สู้ต่อไป อย่าท้อถอยครับ  O19

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ถึงรอบนี้ไม่ผ่าน แต่อย่างน้อยก็ทำให้รู้ว่าเราไม่ผ่านตรงไหน ฟิตอีกรอบละกัน  O11 O11

Offline Boomerang

• ทหารเลว
  • *
มาโดนจับไข่ด้วยคนครับ
ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนสู้ต่อไปครับ ทั้งคนที่ผ่านและไม่ผ่าน  ถ้าจะได้เป็นยังไงก็ต้องได้เป็นครับ ท้อได้แต่อย่าถอยครับ นี่คือคติของผม
ถ้าผมถอยในวันนั้นผมก็คงไม่ผ่านในวันนี้แน่ครับ เพราะว่าตอน เดือนตุลาที่ผ่านมาผมไปสอบ Toeic มาแต่ได้แค่ 530 ผมก็เลยอดสอบ Airasia
ตั้งแต่วันนั้นมาผมหัดฟังและอ่านเกือบทุกวันเลยครับ และตอนสมัคร TG ผมก็ไม่ได้ยื่น Toeic ด้วยครับ สู้ๆนะครับผม E18

« Last Edit: 25 March 2011, 13:31:46 +07 by Boomerang »

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
ไม่ผ่านรอบแรกโดนแบนไหมอะครับ

Offline eyeshield

• ทหารเลว
  • *
โชคดีผ่านครับ O07
ใครไม่ผ่านก็ขอให้สู้ต่อครับ ผมตกรอบแรก 2008 มา ปีนี้เลยอ่านเต็มที่ ก็ได้ดั่งใจหวังครับ
สู้ๆครับ  SOC3

Offline Alfred

• ประชาชน
เตรียมตัวโดนจับไข่ + ทะลวงก้น ด้วยเช่นกันครับ O32

โธ่...ความบริสุทธิ์ที่เราอุตส่าห์ถนอมไว้นับ 20 ปี O23

ลาก่อน... O21

Offline getboyc

• ประชาชน
เรียบร้อย ไม่รอดครับ ปีหน้าเตรียมตัวใหม่ ครับ สำหรับท่านที่ผ่านขอให้ผ่านรอบที่เหลือทั้งหมดเลยครับ ครับ สู้ๆ E07

Offline grid

ผ่านด้วยคนครับ    O05
คนไม่ผ่านอย่าเสียใจเลยครับ วันนี้อาจยังไม่ใช่ แต่ปีหน้า ใช่แน่นอนครับ ขออวยพรล่วงหน้าครับ

Offline spazemonkeyz

• ประชาชน

Offline madstars

• ประชาชน
ยินดีกับทุกท่านที่ผ่านครับ สานฝันกันต่อด้วยกันนะครับ
ขอให้ทุกท่านได้เป็นนักบินสมใจครับ
และขอเป็นกำฝังใจให้กับท่านที่ไม่ผ่านครับ รอแก้มือปี้หน้าและขอให้เป็นนักบิน
ทุกท่านครับ  ^ ^

Offline GyeonWoo

• ประชาชน
ผ่านครับ แต่ผมทำอังกฤษไปประมาณ50-60ข้อเอง(รวมมั่วไปนิดหน่อย) ไปเยอะตรงgenกับaptเอาน่ะครับ

Offline paduk

• ประชาชน
MV ซักซี้ดนึง (Ost. SuckSeed)

สำหรับคนไม่ผ่านนะครับ
ก็ไม่เป็นไรพวกเรา ก้าวเดินต่อไปยังมีความหวังรออยู่  อาจจะเกิดมาเพื่อแพ้แต่ไม่ได้เกิดมาเพื่อท้ออออออออออออออออ   O33

รอบนี้ผมทำใจแล้วล่ะครับว่ายังไงก็ไม่ผ่าน เพราะรู้ตัวเองเลยว่าเตรียมพร้อมมาไม่ดี แต่ปีหน้า เจอกันครับ   O19 O19

Offline Suckseed

• ประชาชน
ยินดีกับคนที่ได้ไปต่อด้วยนะคับ  E30 ส่วนผมจะพยายามเตรียมตัวสำหรับปีหน้าให้ดีที่สุดคับ  O19

Offline Kristijan Milenkovskiy

• ทหารเลว
  • *
ผ่านเหมือนกันครับ แต่ผมคงไม่เจาะจงเฉพาะส่วนนะครับว่าอย่างไรเพราะก็ทำเฉลี่ยๆกันไป และก็ดีใจกับคนที่ผ่านครับ แต่นี่ก็เป็นจุดเล็กๆเท่านั้นนะครับ ยังต้องลุ้นกันอีกยาวๆ ครับ 5555+ สำหรับคนที่ไม่ได้ก็ไม่ต้องเสียใจนะครับ เพราะผมก็เคยพลาดของเเอร์เอเชียร์มาก่อนที่จะมาสอบที่การบินไทยครับ O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19 O19
***ปล.จำได้ว่าตอบข้อวัดป่าบ้านตาดผิดครับ เพราะผมก็ไม่รู้ชื่อทางการของวัดเลยครับ ขนาดคนอุดรแท้ๆ +555***

Offline Untrav

• ประชาชน
ผ่านแบบตกใจมาก ไม่ได้ดูผลเอง มีน้องมาบอกว่ามีชื่อพี่อะ ทำงานอยู่มือสั่นเลย

แต่มันน่าเศร้าตรงที่ ค่าสายตาผมคงไม่ผ่านแน่นอนเลย น่าจะเตรียมตัวให้ดีกว่านี้อีกหน่อย

ยังไง ก็ขอให้ท่านที่ไม่ผ่านก็อย่าได้ท้อใจไปนะครับ

ถึงผมจะผ่านรอบนี้ แต่รอบหน้ารู้ตัวว่าไม่ได้ไปต่อ มันน่าเศร้ากว่าอีกครับ  E08