Author Topic: แจ้งเพื่อทราบTG ประกาศผลSP รอบแรกแล้วครับ  (Read 47228 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline bigapple

• ประชาชน
673 คน ร่วมสู้กันต่อไปนะครับ  O08

Offline ta86

• นักรบ
  • **
ผลออกมาเร็วมากๆครับ ต่างจาก Air Asia อย่างสิ้นเชิง

ขอแสดงความยินดีกับทุกคนที่ผ่านรอบแรกด้วยครับ

Offline Him

• ประชาชน
สำหรับผม เจอกันใหม่ปีหน้าคร๊าบบ  O22 O22 O22 O22

Offline oncesky

• ประชาชน

Offline tlealone

• นักรบ
  • **
  • Catch the Dream
ฉลองๆ สอบไม่ผ่านคร้าบบบ  O02

ความเจ็บช้ำในวันนี้จะทำให้เราเข้มแข็งในวันหน้าครับ E07 สู้ๆ ทั้งคนที่ผ่านและไม่ผ่านครับ

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
ยินดีกับคนที่สอบผ่านด้วยครับ สู้กันต่อไป

คนไม่ผ่านคิดซะว่าได้กล่องดินสอมาดูต่างหน้าละกันครับ กลับไปทำงานเดิมต่อดีกว่า

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
คนที่ผ่านน่ะครับ

ทำอะไรไปกี่ข้อครับ มาโชว์พาวหน่อย

Offline bigapple

• ประชาชน

ทำอะไรไปกี่ข้อครับ มาโชว์พาวหน่อย

ENG กาไป52ข้อ
BASIC กาไป48ข้อ (ดูจากที่เฉลยๆกันยังไม่เจอข้อผิด)
APT จำไม่ได้ แต่ประมาณครึ่งนึงทุกPartครับ
ทุกข้อที่กาเน้นชัวร์ไม่แน่ใจยอมไม่กาครับไม่อยากมั่ว มีประวัติการมั่ว จากการตกรอบโปรในครั้งก่อนครับ O22

Offline eyeshield

• ทหารเลว
  • *
Eng ประมาน 90 ข้อ(เรื่องหลังๆ เช่น Mars กับ Green House Effect ใช้ความรู้รอบตัวในหัวตอบแบบไม่ได้อ่าน passage เลย ไม่รุ้จะถูกมั่งมั้ย O22)
Basic 57 ข้อ
Apt ก็ประมาณ 80-100% ทุกพาร์ทยกเว้น sequence 9 ข้อ

Offline Alfred

• ประชาชน
ผมทำ...

ENG 80 นิดๆ (Grammar ครบ + Reading 3 เรื่อง)

BASIC 40 กว่าข้อ (น่าจะผิดไม่เกิน 4 ข้อเท่านั้น) เน้นที่ความรู้ทั่วไปเกือบหมด คำนวณแค่เล็กน้อย

APT ทุก part ทำได้เกินครึ่งหมดแต่ไม่เกิน 70% เลย เน้นเฉพาะที่ชัวร์ๆ เท่านั้น ยกเว้น part ที่เป็น memory ไม่ได้ทำแค่ 2 ข้อ

สรุป...ผ่านครับ

ดีใจมากๆ

O22

Offline PunPun

• ประชาชน

พอดีไปโดนล้วงใข้เหมือนกัน เลยสมัครสมาชิกมาบอกข้อมูลหน่อย

ทำ eng ไป 90 กว่าข้อครับ หน้าจะผิดประมาน 5-8 ข้อจากที่คุยๆมา
General knowledge ทำไป 75 ข้อ มั้วไป 20 ทำผิดเเน่ๆ 9 ข้อ
APT ทำพาท A ได้ครึ้งเดียว กับ B ได้เเค้ 9 ข้อ เเต่พาทอื่นทำได้เกือบเต็มครับ

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
ผมผ่านแล้วครับ! ดีใจสุดๆๆๆ standby อยู่ที่สงขลารอไปออฟชอร์  E18

อยากเรียกว่าโชว์พาวเลยดีกว่า เรียกว่าแชร์ให้ฟังดีกว่า ผมตั้งใจอ่านหนังสือประมาณ 20 วันเต็มๆ กะจะไปแก้แค้นข้อสอบแบบ AirAsia ปรากฏว่า คนละแนวเลย แต่โชคดีที่ผมยังใช้ twitter ถึงแม้ช่วงนั้นจะไม่ได้ดูทีวี ละคร และรายการต่างๆ ทำให้พอจะตอบได้สำหรับเรื่องความรู้ทั่วไปครับ และมีเพื่อนสจ๊วตTG บอกเรื่องความรู้ทั่วไปนิดหน่อย

Eng ทำ 62 ข้อ (Grammar ล้วนๆ ทำ reading ไม่ได้ และไม่ทัน)
Basic Knowledge ทำไป 56 ข้อ (คำนวณง่ายๆประมาณ 7-8 ข้อ, Tsunami ชัวร์มาก, ลิเบียพอได้, การบินไทยได้ปีเกิดกับchairman และอื่นๆ bla bla bla ผิดก้เยอะหลังจากที่เห็นเฉลยแล้ว เช่น largest country ผมตอบ china เลย --")
APT เกินครึ่ง (มี series อันเดียวที่คิดว่าน้อยกว่า 50% ที่เหลือน่าจะเกิน 60%)

ขอให้ผ่านได้ไปต่อ อย่างนี้ทุกๆรอบเลยนะครับ ;)
ดีใจด้วยกับคนที่ผ่าน และเสียใจกับคนที่ไม่ผ่านด้วยครับ สู้ต่อไป

ปล.เมื่อ2วันก่อน ผมยังฟุ้งซ่านอยู่มากๆ กลัวไปหมดทุกอย่าง ตอนนี้เริ่มผ่อนคลายและดีขึ้นมากๆๆครับ

Offline pc14491

• ทหารเลว
  • *

Eng 92 ข้อ
Basic 49 ข้อ (จากที่เช็คดูผิดไปประมาณ 10 ข้อ -*-)
APT. ส่วนมาก part 70-80% /อนุกรม ประมาณ 8-10 /memory ไม่ได้ทำข้อจำนวนล้อ A380 ข้อเดียวครับ

Offline pc14491

• ทหารเลว
  • *
ปล.เมื่อ2วันก่อน ผมยังฟุ้งซ่านอยู่มากๆ กลัวไปหมดทุกอย่าง ตอนนี้เริ่มผ่อนคลายและดีขึ้นมากๆๆครับ

เป็นเหมือนกันเลย -*-

Offline GyeonWoo

• ประชาชน
ENG 50-60ข้อ(ยอมรับว่ามั่วไปด้วย)
GEN 70-80ข้อ
APT ได้ราว80%มีอนุกรมที่น่าจะน้อยหน่อย

โชคดีที่ผ่านครับ นึกว่าจะคัดเฉพาะอังกฤษหัวกะทิซะแล้ว

Offline Sec

• นักรบ
  • **
ผมทำ ENG ไป 80 ข้อไม่มั่วครับ
ฺBasic knowledge ทำไป 50 ข้อครับ ผิดไปแล้ว 5 ข้อ
App ก็ครึ่งหนึ่ง ครับแต่ a380 ได้ทุกข้อครับ

Offline kanawut

อังกฤษ 85-90 ข้อ ผิดไม่น่าเกิน 5
เบสิค 30-35 ข้อ ผิดไม่น่าเกิน 5
apt ทำเฉลี่ยๆประมาณ 70% ยกเว้น series number ทำไป 40%

Offline pumpchiii

• ประชาชน
Eng ทำไป 51 ข้อ แต่ก้อไม่ได้มั่วอ่ะ
Basic ทำไป 43 ผิดไปประมาณ 5-6 ข้อแล้วครับ
App ทำอยู่ระหว่าง 70-90% ทุก part

ผมอ่านของเพื่อนๆมานี่ งงเลยครับว่าผมผ่านมาได้ยังไง  O08

Offline dimkotozawa

คุณ Sec ทำได้พอๆ กับผมเลยครับ

ของผม

Eng 75 ข้อ
Gen 54 ข้อ
Apt ไม่ได้นับแต่น่าจะเกินครึ่งหมดยกเว้น series อาจไม่ถึงครึ่งรู้สึกว่าทำได้น้อยมาก

ป.ล.ทุก part ไม่มีมั่วเลยครับ ยกเว้นทำผิดเอง เอ๊ะยังไง
 O34

Offline spazemonkeyz

• ประชาชน
eng 70
know 44 ผิด10+-
apt เกินครึ่งหมด

eng +apt ไม่มั่ว แต่่know มีเดาบ้างเดานะไม่มั่ว

ปล. งง

สำหรับผู้ที่ติดรอบแรก 2 ที่น่ะครับ (TAA+TG)

คุณหมอที่สอบเวชศาสตร์ individual บอกว่า สามารถใช้ผลตรวจของ TAA ได้ครับไม่ต้องไปโดนจับไข่ใหม่ แต่ต้องโทรแจ้งและไปรายงานตัว+กรอกประวัติวันที่เขานัดเหมือนคนอื่นๆ แต่จะต่างตรงที่ไม่ต้องตรวจ+เสียตังค่าตรวจอีก แต่จะเสียแค่ค่าดำเนินการประมาน 300-500 ครับถ้าจำไม่ผิด ไม่แน่ใจเหมือนกันต้องโทรไปถามอีกทีคับ
หรือใครถามแล้ว หรือ รู้ช่วยคอนเฟอร์ด้วยครับ

• นักรบ
  • **
เสียดายเพื่อนผมบางคน เพราะว่ามันผ่านรอบแรก TAA และก็เพิ่งสอบจิตวิทยาการบินรอบสองไปเมื่อวันที่ 18 มี.ค. ที่ผ่านมานี้เอง มันเลยไม่ได้มาสมัคร TG เสียดายแทน!

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
วัดกันที่ภาษาอังกฤษสินะ ชิชะ T_T

เสียดายเพื่อนผมบางคน เพราะว่ามันผ่านรอบแรก TAA และก็เพิ่งสอบจิตวิทยาการบินรอบสองไปเมื่อวันที่ 18 มี.ค. ที่ผ่านมานี้เอง มันเลยไม่ได้มาสมัคร TG เสียดายแทน!
งง ทำไมไม่มาสมัครครับ ไม่เกี่ยวกันนิ คนละวันนิครับ

• นักรบ
  • **
งง ทำไมไม่มาสมัครครับ ไม่เกี่ยวกันนิ คนละวันนิครับ

ไม่แน่ใจครับ! สงสัยกลัวเครียดเกิน 555

Offline Sec

• นักรบ
  • **

ของผม

Eng 75 ข้อ
Gen 54 ข้อ
Apt ไม่ได้นับแต่น่าจะเกินครึ่งหมดยกเว้น series อาจไม่ถึงครึ่งรู้สึกว่าทำได้น้อยมาก

ป.ล.ทุก part ไม่มีมั่วเลยครับ ยกเว้นทำผิดเอง เอ๊ะยังไง
 O34

ยินดีด้วยครับได้ทั้งสองที่เลย ไปสอบจิตเวช มาเป็นไงบ้างครคับ เล่าให้ฟังบ้างครับเผื่อจะมีโอกาส ได้สอบกับเค้าบ้าง :)

Offline platuna

• ทหารเลว
  • *
 E07. ทำ Eng ไป 95 ข้อครับ

E11 gen. knowledge ทำไป 60 ครับ จากที่เช็คก็ประมาณ 5ข้อครับที่ผิดไป

E18 apt ทำไปประมาณ 80% ยกเว้น หาหน้าต่างๆกับชุดอะไรซักอย่างทำไปทุกข้อครับ แล้ว sequence ทำได้ 12 จาก 25 ครับ แล้ว A380 เว้นไว้ ข้อครับ  E25 E25

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
E07. ทำ Eng ไป 95 ข้อครับ

E11 gen. knowledge ทำไป 60 ครับ จากที่เช็คก็ประมาณ 5ข้อครับที่ผิดไป

E18 apt ทำไปประมาณ 80% ยกเว้น หาหน้าต่างๆกับชุดอะไรซักอย่างทำไปทุกข้อครับ แล้ว sequence ทำได้ 12 จาก 25 ครับ แล้ว A380 เว้นไว้ ข้อครับ  E25 E25

ทำ Eng ได้เยอะมากเลยอะครับ ทำยังไงอะครับ มีทริคไหมครับ 55+ สรุปผ่านใช่มะครับ

Offline icon007

• ทหารเลว
  • *
 E18 ดีใจด้วยคน ปีสุดท้ายแล้วจะทำให้เต็มที่เลยคร้าบ

ของผม

Eng 75 ข้อ
Gen 54 ข้อ

O34

ยินดีด้วยครับได้ทั้งสองที่เลย ไปสอบจิตเวช มาเป็นไงบ้างครคับ เล่าให้ฟังบ้างครับเผื่อจะมีโอกาส ได้สอบกับเค้าบ้าง :)
ก็เรื่อยๆ คับ ตามประสา
1. ต่อลูกเต๋า ได้หมดทุกรุปครับ แต่ทำช้าคับแต่ยังทันเวลาอยู่
2. หา 3 ภาพ มาประกอปเป็น 1รูป อันนี้ได้บ้างไม่ได้บ้างคับ น่าจะ 70% มั้งคับ หลังๆยาก
3. จับผิดภาพ ก็ได้บ้างไม่ได้บ้างก็ 70% มั้ง ไม่แน่ใจ
4. คิดโจทย์ GMAT ในใจ จำไม่ได้ว่า ทำไม่ได้ 1 หรือ 2 ข้อ จิงๆคิดได้แล้วแต่เวลาดันหมดเลยเซงเลย
5. พูดเลขสลับอักษรมา และให้เรียงเลขจากน้อย-มาก + อักษร น้อย-มาก อันนี้งงคับ ตอนหลังเยอะเกิน จำไม่ได้ลืมคับ น่าจะ 60-70% คับ ไม่มีเรียงผิดมีแต่ลืมคับ ก็ไม่ได้อยู่ดีคับ
6. เดินจุด อันนี้พอได้คับ โดนให้ลบเลยเยอะๆ ถอยหลังมาเรื่อยๆ แล้วก็ คิดเลขเรื่องเวลา ได้หมดคับ อันนี้ แต่เดินอาจค่อมจังหว่ะบ้างคับ
คิดว่าทำได้ไม่ค่อยดีเท่าไร คับ หมอยังบอกว่าผมไม่ค่อย active ช้าเกิน