Author Topic: เก็บข้อมูล cpl ครับ  (Read 8398 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ov10

• ประชาชน
ไม่ทราว่ามีพี่ๆพอจะแนะนำ ว่า sim ของโรงเรียน cpl ทั้ง CATC, BAC, Roayl และ IAC NPU เหมือน หรือแตกต่างกันอย่างไรครับ O35 ที่รู้คร่าวๆ IAC มี type A320 ด้วย และก็มี ATPL แต่เป็นแบบ frozen จะมีข้อได้เปรียบของการสมัครแต่ละสายการบินอย่างไรครับ ถามเยอะเลย อิอิ  O08

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ไม่ทราบครับ รู้แต่ไม่ควรเรียนหลักสูตร  MPL ในทุกกรณีของทุกที่แหละครับ ถ้าคุณไม่ใช่ทุนสายการบินนะครับ แต่ถ้าเป็นแล้วแต่ชอบเลยครับ

Offline ov10

• ประชาชน
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่ pilotguide ครับ O07 ว่าแต่ ทำไมละครับ รบกวนอีกนิดนะ O19 เพราะเป็นทุนส่วนตัวของผนเองครับ  O11

Offline taro

• ATT03/10
  • ประชาชน
ถ้าว่างลองเข้าไปดูเองตามโรงเรียนดีกว่าครับ    จะได้เห็น    สถานที่     ความเป็นอยู่    บรรยากาศ    เครื่องบิน    SIM       แล้วจะตัดสินใจเลือกที่เรียนได้ไม่ยาก   E47 E47 E47   

• ราชาเทวะ
ถ้าว่างลองเข้าไปดูเองตามโรงเรียนดีกว่าครับ    จะได้เห็น    สถานที่     ความเป็นอยู่    บรรยากาศ    เครื่องบิน    SIM       แล้วจะตัดสินใจเลือกที่เรียนได้ไม่ยาก   E47 E47 E47   
เห็นด้วยครับ แต่ละที่มีข้อดีและเสียต่างกัน เราเป็นลูกค้า จะต้องเลือกสิ่งที่เหมาะกับเราที่สุดครับ ลองถามเพื่อนๆ พี่ๆ ที่เรียนดูนะครับ เห็นตอนนี้ที่ BAC เปิดรับอยู่

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
pilotguide ไม่สอบกบท.เหรอครับ   นอนดึกจัง

• ราชาเทวะ
ไม่ได้สอบครับ ผมเป็นนักบินอยู่แล้วครับ

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
ไม่ได้สอบครับ ผมเป็นนักบินอยู่แล้วครับ

อ้าวๆๆ   E39 ขอโทษคร้าบบ  55   TAA ใช่ป่ะครับ ?

• ราชาเทวะ
« Last Edit: 26 March 2011, 13:42:59 +07 by pilotguide »