Author Topic: สอบถามเรื่องการเตรียมตัวสอบอ่าครับ  (Read 5057 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline aminop

• ประชาชน
พอดีผมอยู่ปี 2 อ่าครับ กำลังขึ้นนะครับ
แล้วรักอาชีพนี้มากก ตั้งแต่ อนุบาลละ
ผมต้องเตรียมตัว ทบทวน อ่านเรื่องไรมั่งหรอครับ
แล้วพวกเกมทดสอบแยกประสาท หาเล่นได้ที่ไหนมั่งหรอครับ

แล้วสมัครต้องใช้เกรดป่าวครับ

(ผมเพิ่งโพสครั้งแรก มีอะไรผิดก็ขออภัย ด้วยนะครับ)
« Last Edit: 22 March 2011, 02:40:05 +07 by aminop »

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ก่อนอื่นก็สอบให้ได้เกรดดีๆ (หมายถึง A อ่ะนะ) ไว้ก่อน เวลาคนเค้ามาเห็ฯเกรดเราเค้าจะได้ไม่ถามเยอะ
จากนั้นเมื่อจบแล้ว ก็ค่อยคิดว่ายังอยากเป็นอยู่หรือไม่
ถ้าเค้าเปิดก็สมัคร

ตอนสมัครไม่ได้ใช้เกรด แต่เวลาสัมภาษณ์ เค้าก็ไม่รู้จะถามเรื่องอะไร นอกจากเรื่องที่เราเรียนมา ทำงานมา น่ะครับ

ส่วนเกมแยกประสาท มีคนมาโพสไว้เหมือนกันนะครับ ลอง Search ดู (ใช้ช่องการ Search ซ้ายบนนะ ฝั่งขวาบนมันทำงานไม่ค่อยดี งงๆ)

Offline aminop

• ประชาชน