Author Topic: Cabin Attendant TG เปิดรับสมัคร แล้วน่ะครับ  (Read 26086 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline dimkotozawa

• ขุนศึก 9 ทัพ
Cabin Attendant TG เปิดรับสมัคร แล้วน่ะครับ
มีใครสมัครบ้างครับ เพื่อพลาดนักบิน
ว่าแต่เป็นสจ๊วต TG มันดีป่าวครับ เห็นเขาจ้างแค่ถึงอายุ 45 เอง

Offline kanawut

ผมคิดว่าถึงพลาดนักบินก็จะไม่สมัครสจ๊วตครับ มันคนละอย่างกัน แบบว่ามันไม่ใช่ตัวผมอ่ะ O36

และก็ไม่อยากให้คนที่จะไปสมัครนั้นมีเหตุผลแค่ว่าสมัครนักบินไม่ติดด้วยครับ

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
ใช่หรอครับจ้างถึง 45 อายุงานน้อยจังเลย 20กว่าปีเอง  O35 O08

Offline grid

ผมคิดว่าถึงพลาดนักบินก็จะไม่สมัครสจ๊วตครับ มันคนละอย่างกัน แบบว่ามันไม่ใช่ตัวผมอ่ะ O36

และก็ไม่อยากให้คนที่จะไปสมัครนั้นมีเหตุผลแค่ว่าสมัครนักบินไม่ติดด้วยครับ

อย่าปิดกั้นโอกาสคุณเองครับ มีหลายคนที่เป็นสจ๊วตเพราะตกโปรการบินไทย
และ ก็มีสจ๊วตหลายคนที่สอบ SP ได้ครับ

Offline Wolf

แล้วรุ่นก่อนๆที่ตกค้างอยู่ล่ะครับ  O35

แล้วรุ่นก่อนๆที่ตกค้างอยู่ล่ะครับ  O35

คัดออกไปละครับ จาก 145 คนเหลือ 90 คน 55 คนที่ถูกคัดออกไม่รู้ชะตากรรม

Offline exodus

• ประชาชน
หลัง45จะให้พวกชีไปเลี้ยงหลานแล้วหรอนึกว่าเป็นช่วงที่การงานมีความก้าวหน้าซะอีก O35

Offline Wolf

คัดออกไปละครับ จาก 145 คนเหลือ 90 คน 55 คนที่ถูกคัดออกไม่รู้ชะตากรรม

แล้วแบบนี้จะเปิดรับใหม่ทำไมอ่ะครับ แบบนี้คนที่ถูกคัดออกไม่โวยแย่หรอครับ

โวยสิครับ อิอิ แต่คนที่ฟ้องร้องบริษัทเหมือนจะโดน blacklist กับทางบริษัทเลยทีเดียว ไม่ว่าจะตำแหน่งไหนในบริษัทก็ไม่มีสิทธิ์สอบ (เห็นว่างั้น)

Offline textmode

• นักรบ
  • **
รุ่นก่อน ผมเคยอ่านในหนังสือพิมพ์หรือว่าฟังจากทีวีนี่แหละครับ เหมือนว่าเค้าเรียกไปสอบภาษาอังกฤษ ICAO Level 4 แล้วอ่ะครับ แต่ไม่ผ่่านทั้งหมดเลย  E39

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
โวยสิครับ อิอิ แต่คนที่ฟ้องร้องบริษัทเหมือนจะโดน blacklist กับทางบริษัทเลยทีเดียว ไม่ว่าจะตำแหน่งไหนในบริษัทก็ไม่มีสิทธิ์สอบ (เห็นว่างั้น)

ข้อมูลแน่นตลอด  55

รุ่นก่อน ผมเคยอ่านในหนังสือพิมพ์หรือว่าฟังจากทีวีนี่แหละครับ เหมือนว่าเค้าเรียกไปสอบภาษาอังกฤษ ICAO Level 4 แล้วอ่ะครับ แต่ไม่ผ่่านทั้งหมดเลย  E39

ICAO level 4 เท่าที่เข้าใจน่าจะเป็นของนักบิน กับ ATC สองอย่างนี้ใช่ไหมครับ ลูกเรือไม่น่าจะเกี่ยวข้องด้วย

พี่ supermaew ครับ ผมแค่อ่านใน newwave ครับ ฮี่ๆ

คุณ grid สมัครป่าวครับ ว่าแต่ต้องใส่สูท ไปสมัครเหมือนที่อื่นหรือเปล่าครับ เห็นในเวปบอกแค่ใส่เชิตขาว+ผูกไทด์
ว่าแต่มันเวิร์คป่าวครับ ผมหมายถึงโอกาสในการก้าวหน้านะครับ ไม่ได้หมายถึงเรื่องเงิน เพราะดูแล้วผู้ชายน่าจะเป็นส่วนน้อยครับ จะเป็นแกะดำหรือเปล่าครับ
ส่วนตัวผมว่าอย่างน้อยก็ยังได้ทำงานในเครื่องบิน ถึงจะไม่ได้ขับเองแต่ก็มีความสุขครับ ถ้าคุณรักการบินจิงแค่คุณเห็นเครื่องบินจอดหรือบินอยู่คุณก็หัวใจพองโตแล้วครับ
ผมก็เห็นสจ๊วตหลายคนสอบนักบิน TG ได้ครับ แล้วก็เห็นคนที่สอบ SP ไม่ได้หลายคนเป็นสจ๊วต ครับ

Offline Sec

• นักรบ
  • **
คุณ dimkotozawa อย่าได้กังวลครับคุณน่าจะสอบติดที่ Air Asia ก่อนอยู่แล้วครับ ยังไงก็ได้อยู่ในเครื่อง E37

ถ้ามันได้ก็ดีน่ะซิครับคุณ Sec แต่ผมว่ามันยังยากอยู่น่ะเพราะรับไม่กี่คนเอง แต่ละคนก็ดูเก่งๆกันทั้งนั้นเลยครับ 555+++
 O30 O29

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **
ICAO level 4 เท่าที่เข้าใจน่าจะเป็นของนักบิน กับ ATC สองอย่างนี้ใช่ไหมครับ ลูกเรือไม่น่าจะเกี่ยวข้องด้วย

พี่ supermaew ครับ ผมแค่อ่านใน newwave ครับ ฮี่ๆ

คุณกริด นี่ข้อมูลแน่นมากครับ นับถือๆ คุณมีแฟนเป็นแอร์อยู่ กบท. หรือปล่าวครับเนี่ย ข้อมูลแน่นมากๆ O30

Offline MEE

• Co-Pilot TG
ว่าแต่คุณ dimkotozawa สอบจิตวิทยาเดี่ยวรึยังครับ

ผมสอบแล้วครับ มึนเลย แล้วก็ไปเจออีก 2 คนตอนไปยื่น TG ก็พอกันครับ เลยเดาอนาคตไม่ถูกเลย  O08

ว่าแต่คุณ dimkotozawa สอบจิตวิทยาเดี่ยวรึยังครับ

ผมสอบแล้วครับ มึนเลย แล้วก็ไปเจออีก 2 คนตอนไปยื่น TG ก็พอกันครับ เลยเดาอนาคตไม่ถูกเลย  O08
ผมสอบวันที่ 23 ครับ หลัง TG 1 วัน เนื่องจากส่งข้อสอบช้าเลยเป็นพวกหลังน่ะครับ วันมันไม่เหลือแล้วครับ
คุณ MEE สอบมาเป็นงัยบ้างครับพอจะแชร์ ได้ไหมครับ
ยังไงก็ขอให้คุณ MEE ผ่าน เวชศาสตร์ น่ะครับ+ผ่าน TG รอบแรกด้วยครับ
 O29

Offline MEE

สาธุครับ

แต่ขออนุญาตยังไม่แชร์นะครับว่าเจออะไรบ้าง

บอกได้แค่ว่าเจอเดินจุดเข้าไปมึนตึ้บเลยครับ (แต่พยายามทำหน้าเนียนหลอกหมอ O30 )

Offline Sec

• นักรบ
  • **
dimkotozawa ครับอย่าไปกลัว ครับไม่ยากผมเคยสอบ class 1 ผ่านมาแล้วครับ สู้ๆ

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ
สาธุครับ

แต่ขออนุญาตยังไม่แชร์นะครับว่าเจออะไรบ้าง

บอกได้แค่ว่าเจอเดินจุดเข้าไปมึนตึ้บเลยครับ (แต่พยายามทำหน้าเนียนหลอกหมอ O30 )

แน่ะ  กั๊กเหรอ 

E18  ล้อเล่นนน

คุณกริด นี่ข้อมูลแน่นมากครับ นับถือๆ คุณมีแฟนเป็นแอร์อยู่ กบท. หรือปล่าวครับเนี่ย ข้อมูลแน่นมากๆ O30

อย่าเอ่ยอีกต่อไปเรื่องแอร์การบินไทย ฮ่าๆ มันคืออดีตที่ไม่อยากจำ

Offline cadet38

• God of Games
  • นักรบ
  • I love Doraemon.

อย่าเอ่ยอีกต่อไปเรื่องแอร์การบินไทย ฮ่าๆ มันคืออดีตที่ไม่อยากจำ

E06

อย่างน้อยก็ได้บทเรียนครับ การที่เรารักใครมันเป็นสิ่งที่ดี แต่คนบางคนก็ไม่ควรรังแกคนไม่มีใครด้วยคำว่ารัก

O01 อกหักเรื่องเล็ก อกเล็กเรืองใหญ่ เห็นยางเป็นลม เห็นนมสู้ตาย วิ้วว

กระทู้ สมัคร สจ๊วต-แอร์ กลายเป็นเรื่องอื่นแล้วครับ 555+++
ตกลงมีใครสมัครไหมครับ 555
ในนี้มีสจ๊วต TG ป่าวครับมาตอบหน่อยครับ 555+++
 O30 O20

Offline elwood

• ประชาชน
ขอฝากถามหน่อยนึงครับ ข้อสอบ apt.ของสจ๊วต-แอร์ เหมือนของ sp รึเปล่าครับ พอดีน้องสาวสมัครแอร์แล้วเขามาถามหาแบบฝึกหัดapt. ว่าจะcopyให้ แต่ไม่รู้ว่ามันจะเหมือนกันรึเปล่า

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
สมัครๆไปเต๊อะ พี่ยังเคยสมัครเลย อุอุ ช่วงว่างงาน
แต่... ตกรอบแรก (ของบางกอกนะ)

ขอฝากถามหน่อยนึงครับ ข้อสอบ apt.ของสจ๊วต-แอร์ เหมือนของ sp รึเปล่าครับ พอดีน้องสาวสมัครแอร์แล้วเขามาถามหาแบบฝึกหัดapt. ว่าจะcopyให้ แต่ไม่รู้ว่ามันจะเหมือนกันรึเปล่า

ข้อสอบ app ที่เคยทำ เป็นเหมือนวัดว่าเราเป็นคนชอบบริการขนาดไหน ไม่เหมือนสอบนักบินเลยครับ

แต่่หลังๆก็ได้ข่าวว่ามีข้อสอบวัดเชาว์คล้ายๆของนักบินด้วยนะ

Offline elwood

• ประชาชน