Author Topic: ยื่นใบสมัคร วันนี้  (Read 34057 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline giggs

• ทหารเลว
  • *
มาเล่าสู่กันฟังครับบบบ.... พรุ่งนี้ใครไปถึงก่อนเวลา ไปนั่งรอรับคิวในโถงอาคาร1ได้เลยนะครับ เพื่อเป็นการไม่เสียเวลา

เมื่อเข้าสู่กระบวนการแล้ว ใช้เวลาไม่เกิน 30 นาทีครับ  แต่นั่งรอก่อนรับบัตรคิวนานเลยครับ O22

ใครใบสมัครตัวเล็กไป มีเครื่องปริ้นท์ให้พิมพ์ข้อมูลได้ใหม่ครับ  และมีเครื่องถ่ายเอกสารบริการครับบบ

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
รับทราบเดี๋ยวพรุ่งนี้ไปแต่เช้าเลย

Offline ton122

• ทหารเลว
  • *
แต่งตัวยังไงไปครับ มีคนใส่ยีนหรือเปล่าครับ

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
มาเล่าสู่กันฟังครับบบบ.... พรุ่งนี้ใครไปถึงก่อนเวลา ไปนั่งรอรับคิวในโถงอาคาร1ได้เลยนะครับ เพื่อเป็นการไม่เสียเวลา

เมื่อเข้าสู่กระบวนการแล้ว ใช้เวลาไม่เกิน 30 นาทีครับ  แต่นั่งรอก่อนรับบัตรคิวนานเลยครับ O22

ใครใบสมัครตัวเล็กไป มีเครื่องปริ้นท์ให้พิมพ์ข้อมูลได้ใหม่ครับ  และมีเครื่องถ่ายเอกสารบริการครับบบ
เอ้าพี่กิ๊ก แต่งตัวไปยังไงบอกกันหน่อย  O30

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
เหมือน สมัครประกวด AF หรือ The star ไหมครับ ^^ O30 O30

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
เหมือน สมัครประกวด AF หรือ The star ไหมครับ ^^ O30 O30
O30 O30

Offline giggs

• ทหารเลว
  • *
จัดเต็มเลยครับผมเซตผมไปด้วยนะครับ  55555 อารมณ์the star เลยครับพี่grid ล้อเล่นครับ

แต่งก็เสื้อเชิร์ต  กางเกงสแล็ค  ผูกไท ไม่ผูกบ้างครับ  เอาให้สุภาพอ่ะครับ น้องอาร์ม

แล้วตอนผมยื่นใบสมัคร ได้ยินพี่เจ้าหน้าประกาศว่า ใครที่ใส่ยีนมาให้ไปขอ กางเกงสแล็คของคนที่สมัครไปแล้วมาใส่อ่ะครับ

ประมาณนั้นครับ

Offline slb007

• ประชาชน
ถ้าผมอยู่รอบบ่าย ไปรอบัตรคิวตั้งแต่ 11 โมงได้เลยไหมครับเพราะพี่ด้านบนบอกว่าใช้เวลาแค่ 30 นาที
พอดีทำงานอยู่แถวการบินไทยแต่ลาไม่ได้ กะจะไปสมัครแล้วรีบกลับมาทำงาน

Offline alistostle

• ประชาชน
ได้ครับวันนี้ผมมีนัดบ่ายแต่ก็ไปเช้าเพราะว่าตอนบ่ายไม่ว่าง ส่วนไปไม่ตรงวันอาจจะโดนดุได้เพราะวันนี้ก็มีแต่ก็ผ่านไปได้ ส่วนการแต่งกายควรให้สุภาพและไม่ควรใส่กางเกงยีนหรือรองเท้าแตะเพราะวันนี้ก็มีและผมเห็นโดนไล่กลับบ้านไปหรือไม่ก็ต้องไปยืมเพื่อนใส่

Offline skyrocket

• ATT03/10
  • ทหารเลว
ถ้าว่างๆมีเวลาเหลือหลังจากยื่นใบสมัคร ก็ไปไหว้พระพรหมท่านไว้บ้างก็ได้นะครับ (recommend ใช้ดอกดาวเรือง) อย่างน้อยนอกจากฝีมือแล้วอาจจะต้องมีดวงติดตัวไว้บ้างเหมือนกัน ใครไม่เชื่อ ผมเชื่อ  E11 E11 E11 E11

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
วันนี้แอบไป ดอมๆ มองๆ เห็นมาสมัครกันเยอะดีจัง
เรื่องแต่งตัว ผมแนะนำให้สุภาพ ที่สุดนะครับ เป็นการดี
เรื่องสิ่งศักดิ์สิทธ์ แนะนำให้ไหว้เพิ่มที่แถวๆ พิพิธพัณฑ์กองทัพอากาศก็เป็นการดีนะครับ
มีอนุสาวรีย์ ร.5 กับบุพการี กองทัพอากาศด้วย อาจดูไม่ค่อยเกี่ยวโดยตรง แต่ไปไหว็ก็ไม่เสียหาย

ปล. ส่วนตัวผมไหว้ดะทุกที่ที่ไปสอบเลยครับ O02

• ทหารเลว
  • *
จัดเต็มเลยครับผมเซตผมไปด้วยนะครับ  55555 อารมณ์the star เลยครับพี่grid ล้อเล่นครับ

แต่งก็เสื้อเชิร์ต  กางเกงสแล็ค  ผูกไท ไม่ผูกบ้างครับ  เอาให้สุภาพอ่ะครับ น้องอาร์ม

แล้วตอนผมยื่นใบสมัคร ได้ยินพี่เจ้าหน้าประกาศว่า ใครที่ใส่ยีนมาให้ไปขอ กางเกงสแล็คของคนที่สมัครไปแล้วมาใส่อ่ะครับ

ประมาณนั้นครับ

รองเท้าหนังด้วยป่ะครับ  O34

Offline MEE

• Co-Pilot TG
ถามหน่อยครับ สำเนาทะเบียนบ้านนี่ถ่ายเฉพาะหน้าเรา หรือว่าถ่ายทุกหน้าครับ?

Offline luziferrr

• ทหารเลว
  • *
ถามหน่อยครับ สำเนาทะเบียนบ้านนี่ถ่ายเฉพาะหน้าเรา หรือว่าถ่ายทุกหน้าครับ?

ถ่ายหน้าแรก(ไม่ใช่หน้าปกนะครับ)กับหน้าที่มีชื่อเราให้อยู่ในแผ่นเดียวกันครับ

เพิ่มเติมอีกนิดนึงถ้าใครเอาเอกสารมาไม่ครบเค้าให้มายื่นเพิ่มเติมได้จนถึงวันที่ 12 พค ครับ(ถ้าจำไม่ผิดนะ) ไม่ต้องกังวลไปครับ

Offline Him

• ประชาชน
ผมไปถึงประมาณ 8.30 ตอนแรกแอบดีใจที่ถึงเร็วคงยังไม่มีคนแน่ๆ แต่พอเดินเข้าประตูไปก็ โอ้วหม่ายก๊าดดดด  O32 O37 - สอบนักบิน 308-

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
คึกคักดีจัง
รองเท้าหนัง กางเกงแสล็ค เสื้อเชิ๊ต ผูกไทด์ น่ะครับ ปลอดภัยสุด อย่าไปเปิดการ์ดให้เค้าต่อยเราได้โดยไม่จำเป็นเลยครับ

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ผมได้รอบบ่ายวันนี้ เพิ่งไปรายงานตัวกลับมาครับ
เจ้าหน้าที่ประกาศว่า เราจะได้ไปสอบ ณ ศูนย์ประชุมธรรมศาสตร์  E39 E39 E39 เหอๆ
สมรภูมิเดียวกันกับ TAA นั่นเองครับ E39
คงต้องฝึกทักษะฟังเสียง echo เพิ่มซะแล้ว  O08 O08

Offline brokerake

• ประชาชน
ศูนย์ รังสิต รึป่าวครับ
แล้วงี้ เราจะตื่นกันกี่โมงครับเนี่ย E21 E22 - สอบนักบิน 308-

Offline tlealone

• นักรบ
  • **
  • Catch the Dream
ผมได้รอบบ่ายวันนี้ เพิ่งไปรายงานตัวกลับมาครับ
เจ้าหน้าที่ประกาศว่า เราจะได้ไปสอบ ณ ศูนย์ประชุมธรรมศาสตร์  E39 E39 E39 เหอๆ
สมรภูมิเดียวกันกับ TAA นั่นเองครับ E39
คงต้องฝึกทักษะฟังเสียง echo เพิ่มซะแล้ว  O08 O08

ชีวิตแค่โดนทำร้าย แต่ที่สุดมันต้องไม่โดนทำลายยย....โอ้ เย้....

Offline TaTeeMan

• ประชาชน
ใช่ครับ ที่รังสิตแหล่ะ
ว่าแต่เค้าบอกว่าสอบโรงยิมหรอ ถ้าสอบที่เดียวเหมือน TAA นี่แย่เลย  E21

อื้ม มีเพื่อนที่เพิ่งไปรู้จักกันวันนี้ โดนเรื่อง transcript ไม่เป็นภาษาอังกฤษด้วยอะครับ เห็นว่า transcript ต้องภาษาเป็นอังกฤษด้วยนะครับ
เผอิญของผมมีแต่เวอร์ชันอังกฤษอยู่แล้วเลยไม่มีปัญหาอะไรครับ  E25

Offline kanawut

ถ้าเป็นห่วงเรื่องคุณภาพลำโพง ก็เอา TOEIC ไปยื่นกันเหนียวไว้ก่อนสิครับ

เวลาที่เหลือจะได้เอามาทุ่มให้เลขกับฟิสิกส์

เอกสารเซ็นสำเนาด้วยนะครับ ผมโดนดุมา ใจแป้วเลย  O30

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
รีบไปหน่อยก็ดีนะคับเพราะใช้เวลารอคิวนานพอสมควร

Offline Wolf

อื้ม มีเพื่อนที่เพิ่งไปรู้จักกันวันนี้ โดนเรื่อง transcript ไม่เป็นภาษาอังกฤษด้วยอะครับ เห็นว่า transcript ต้องภาษาเป็นอังกฤษด้วยนะครับ
เผอิญของผมมีแต่เวอร์ชันอังกฤษอยู่แล้วเลยไม่มีปัญหาอะไรครับ  E25
ชิบห_ยละครับ   - สอบนักบิน 306-

• นักรบ
  • **
ตกลงรูปใช้แค่ 4 รูปเหรอครับ เพราะเมื่อเช้าเอาแปะแบบฟอร์มรายงานตัว 1 ใบ
บัตรประจำตัวผู้สมัครอีก 1 ใบ
แล้วทางเจ้าหน้าที่ก็ขอไปอีก 2 ใบ เขียนชื่อติดด้านหลังด้วย

แล้วทำไมในเว็บไซต์บอกให้เตรียม 5 ใบอ่า แต่เท่าที่ถามคนนั่งข้างๆ เค้าก็ใช้ 4ใบ
ตกลง 4 ใบใช่รึเปล่าคร้าบบบ

ปล. เมื่อเช้าเจ้าหน้าที่ลืมขอรูป 2 ใบที่ต้องเขียนชื่อด้านหลังจากผมไป พอถ่ายรูปเสร็จแล้วผมก็เดินออกมาแบบงงๆ ว่าให้เตรียมไว้แต่ทำไมไม่เอา ไปถามเพื่อนๆบอกว่า "เฮ้ย ก็ให้เจ้าหน้าที่เค้าไปสิ" ผมก็เลยรีบวิ่งกลับเค้าไป ปรากฎว่าเจ้าหน้าที่เค้าลืมคร้าบ เพื่อนๆคนไหนไป ก็เอาให้เจ้าหน้าที่ด้วยนะครับ

เดี๋ยววันที่ 22 สอบเสร็จผมต้องเอาหลักฐานเข้าไปยื่นเพิ่มอีก เพราะทะเบียนบ้านของผมยังเป็น ด.ช. โข่งอยู่ครับ 55+
ใครจะไปเป็นแนวร่วมบ้างครับ

• ทหารเลว
  • *
ชิบห_ยละครับ   - สอบนักบิน 306-
ชิบไม่อยู่เหมือนกันครับ ตัวภาษาอังกฤษไม่มี คงต้องไปส่งอีกแน่ๆ

• ทหารเลว
  • *
ตกลงรูปใช้แค่ 4 รูปเหรอครับ เพราะเมื่อเช้าเอาแปะแบบฟอร์มรายงานตัว 1 ใบ
แล้วทางเจ้าหน้าที่ก็ขอไปอีก 2 ใบ เขียนชื่อติดด้านหลังด้วย

แล้วทำไมในเว็บไซต์บอกให้เตรียม 5 ใบอ่า แต่เท่าที่ถามคนนั่งข้างๆ เค้าก็ใช้ 4ใบ

ปล. เมื่อเช้าเจ้าหน้าที่ลืมขอรูป 2 ใบที่ต้องเขียนชื่อด้านหลังจากผมไป พอถ่ายรูปเสร็จแล้วผมก็เดินออกมาแบบงงๆ ว่าให้เตรียมไว้แต่ทำไมไม่เอา ไปถามเพื่อนๆบอกว่า "เฮ้ย ก็ให้เจ้าหน้าที่เค้าไปสิ" ผมก็เลยรีบวิ่งกลับเค้าไป ปรากฎว่าเจ้าหน้าที่เค้าลืมคร้าบ เพื่อนๆคนไหนไป ก็เอาให้เจ้าหน้าที่ด้วยนะครับ

เดี๋ยววันที่ 22 สอบเสร็จผมต้องเอาหลักฐานเข้าไปยื่นเพิ่มอีก เพราะทะเบียนบ้านของผมยังเป็น ด.ช. โข่งอยู่ครับ 55+
อุย ทะเบียนบ้านของผมก็เป็น ด.ช. ซะด้วยสิ ว่าแต่พี่เจ้าหน้าที่เค้าให้ไปแก้ไขยังไงอ่ะครับ

• นักรบ
  • **

อุย ทะเบียนบ้านของผมก็เป็น ด.ช. ซะด้วยสิ ว่าแต่พี่เจ้าหน้าที่เค้าให้ไปแก้ไขยังไงอ่ะครับ

ก็ไปที่สำนักงานเขตหรืออำเภอที่ออกให้ครับ ใช้เวลาไม่นาน แต่ต้องให้เจ้าบ้านไปครับ

• นักรบ
  • **
ผมก็ลืมเรื่องรูปเหมือนกันครับ คุยกับเจ้าหน้าที่เพลินไป ลืมกันทั้งคู่เลย -*- รู้ตัวอีกทีถึงบ้านแล้ว เหอๆ ไม่แน่ใจว่าต้องเอาไปให้ภายในสัปดาห์นี้รึป่าวครับ วันลาผมหมดแล้วด้วย เหอๆ คงต้องป่วยกระทันหัน -*-

• นักรบ
  • **
ผมก็ลืมเรื่องรูปเหมือนกันครับ คุยกับเจ้าหน้าที่เพลินไป ลืมกันทั้งคู่เลย -*- รู้ตัวอีกทีถึงบ้านแล้ว เหอๆ ไม่แน่ใจว่าต้องเอาไปให้ภายในสัปดาห์นี้รึป่าวครับ วันลาผมหมดแล้วด้วย เหอๆ คงต้องป่วยกระทันหัน -*-

คุณ textmode เอาให้เจ้าหน้าที่ไปกี่รูปครับ

• นักรบ
  • **
ผมพกไป 5 ครับ แต่เหลือกลับมาบ้าน 3 -*-

1 รูปติดใบรายงานตัว
1 รูปติดบัตรประจำตัวสอบ