Author Topic: เตรียมตัว TG ถึงไหนกันแล้วครับ พี่ๆเพื่อนๆ ทุกท่านครับ D-Day รอบแรก 22มีนา นี้แล้ว  (Read 54047 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
เตรียมตัวกันเป็นยังไงบ้างครับแต่ละท่าน

อ่านหนังสือกันได้เยอะก็ดี O19 แต่อย่าลืมออกกำลังกายกันด้วยนะครับ  O02 SOC1 เพื่อให้ร่างกายแข็งแรง  E25

ว่างๆก็ไปตรวจสุขภาพฟัน และ ตรวจช่วงล่างกันด้วยนะครับ  E33  เดี๋ยวโดนคลำไม่ผ่านนะเอออ!!  E47

ส่วนตัวผมเอง มานั่งทำเลขแล้วรู้สึก "โง่ ลง" อย่างเห็นได้ชัด เลข ม.ต้น ทำไมมันยากยังงี้ว่า ท้อใจ E21 O22

สู้ๆนะคร้าบ อีก 22 วันเตรียมตัวเอง 3อาทิตย์ กะอีก 1วันเท่านั้น

« Last Edit: 27 February 2011, 18:28:23 +07 by Yukis »

Offline iceman10

• นักรบ
  • **

• นักรบ
เอ้า !!!  E39

ผมจำวันผิดหรือเนี่ย  E22  (เขิลเลย ฮ่าๆ) O04

ขอบคุณมากๆเลยนะครับ คุณ Iceman ช่วยแก้ใข  E30

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ

Offline textmode

• นักรบ
  • **
คุณ Yukis จำไม่ผิดหรอกครับ

แต่เค้าเพิ่งเปลี่ยนน่ะ (แต่ก็เปลี่ยนมาสักพักแล้วนะครับ)

สอบรอบนี้ ทั้งๆ ที่เวลาเตรียมตัวเยอะกว่า TAA แต่รู้สึกเครียดกว่าแฮะ หรืออาจเป็นเพราะโอกาสสุดท้าย(สำหรับปีนี้)ก็ไม่รุ้สิครับ  O08 O08

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์

• นักรบ
  • **

Offline Him

• ประชาชน
เนื้อหาส่วนใหญ่ส่วนมากที่ผมอ่านจะเป็นเลขกับฟิสิกซ์ ม.ปลายหน่ะครับ เอาพอเข้าใจในระดับเบื้องต้น เพราะคิดว่า ลึกกว่านี้คิดว่าคงใช้เวลาทำเยอะตัดไปเลยดีกว่า แล้วเนื้อหาเลข ม.ต้น เพื่อนๆอ่านในเรื่องอะไรบ้างครับ รบกวนช่วยแบ่งปันแนวทางหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับบบ  O05 O11

Offline kanawut

มาบอกกันอย่างนี้ ไม่กลัวคนออกข้อสอบเค้าจะออกหลบเหรอครับ  O30

Offline grid

มาบอกกันอย่างนี้ ไม่กลัวคนออกข้อสอบเค้าจะออกหลบเหรอครับ  O30

like ครับผมไม่โพสเกี่ยวกับพวกนี้เลย เดี๋ยวเขาหลบมา ซวย O11เลยหล่ะครับสำหรับผม ^^)>

• นักรบ
  • **
ผมอ่านพวก diff, integrate, ตรีโกณมิติ และฟังก์ชั่น log/ expo แบบเทพๆ

อะ ออกหลบให้หมดเลยนะครับพวกนี้  O34 O34

Offline ton122

• ทหารเลว
  • *

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ

ผมอ่านพวก diff, integrate, ตรีโกณมิติ และฟังก์ชั่น log/ expo แบบเทพๆ

อะ ออกหลบให้หมดเลยนะครับพวกนี้  O34 O34

ขอกด like ครับ

• นักรบ
 O20 คิดมากไปหรือเปล่าครับ ผุ้ออกท่านคงไม่ใจร้ายยังงั้นหรอกครับ  O01

ผม Positive Thinking  O30   (ป้าบบบบบ ตอนเย็นสอบเสร้จกลับบ้าน  O23 O12 O33 O22 O21)

Offline oncesky

• ประชาชน
ตอนนี้นั่งอ่านแต่การ์ตูน เสริมสร้างจินตนาการเอาไว้สอบ Aptitude  - สอบนักบิน 306- - สอบนักบิน 306-

Offline ball1551

• ประชาชน

Offline meen_onboard

• ประชาชน
ที่นี่มีใครทำงานประจำอยู่บ้างไหมครับ  E53

ผมล่ะหนึ่งคน ช่วงนี้เหนื่อยเป็นสองเท่าเลย หืดขึ้นคอเลยทีเดียว  O08

Offline oncesky

• ประชาชน
ที่นี่มีใครทำงานประจำอยู่บ้างไหมครับ  E53

ทำครับ  เป็น Project Manager ทำบริษัท Software ข้ามชาติ ช่วงนี้ Kick Off project ใหม่ หนังสือสอบนักบินแทบไม่ได้แตะ

ตอนนี้เอาโจทย์ ฟิสิกส์ ภาษาอังกฤษมาลองทำดู ให้คุ้นศัพท์นิดนึง แบ่งเวลาให้คืนละชั่วโมงก่อนนอน รู้เรื่องบ้างไม่รู้เรื่องบ้าง

O11 ลองทำไปทำมา ยากเหมือนกันแฮะ

Offline Wolf

ทำครับ  เป็น Project Manager ทำบริษัท Software ข้ามชาติ ช่วงนี้ Kick Off project ใหม่ หนังสือสอบนักบินแทบไม่ได้แตะ

ตอนนี้เอาโจทย์ ฟิสิกส์ ภาษาอังกฤษมาลองทำดู ให้คุ้นศัพท์นิดนึง แบ่งเวลาให้คืนละชั่วโมงก่อนนอน รู้เรื่องบ้างไม่รู้เรื่องบ้าง

O11 ลองทำไปทำมา ยากเหมือนกันแฮะ

โจทย์ไทยผมยังไม่รอดเลยครับ  E47 โง่ฟิสิกส์มาตั้งแต่เกิด  O21

Offline part_pum

• ประชาชน
อ่าน Math อยู่คราฟ ยังไม่ถึงหนายเลยครับ (ยากจัง)
กำลังเคลียร์เรื่อง Project กับเรื่องใกล้จบอยู่ด้วย
งัย สู้ๆ ทุกคนครับผม O22

Offline ton122

• ทหารเลว
  • *
เมื่อวานไปร้านขายหนังสือ เดินดู เลข ม.4-5-6 กับฟิสิก 4-5-6 มึนตึบเลยครับ ไม่รู้จะอ่านเรื่องไหนก่อนดี  O30

พี่ๆ เริ่มอ่านเรื่องไหนก่อนครับ แนะนำด้วยเด้อ O07

Offline supermaew

• ATT03/10
  • นักรบ

Offline DDT

• ประชาชน
ทำงานไปด้วย อ่านหนังสือไปด้วย O19 เหนื่อยครับ  E08แต่จะพยายามก็แล้วกัน

Offline Wolf

ตอนยื่นใบสมัครนี่แค่ครึ่งวันจะเสร็จมั้ยครับ ไม่อยากลาทั้งวัน  O35

Offline EMAP

• ทหารเลว
  • *
มีใครอยากทำ reality สอบครั้งนี้บ้างครับ เผื่อจะเก็บไว้ให้รุ่นหลังดูเป็นตัวอย่าง (แต่ต้องมั่นใจว่าจะต้องสอบได้นะครับ)

Offline dimkotozawa

ตอนยื่นใบสมัครนี่แค่ครึ่งวันจะเสร็จมั้ยครับ ไม่อยากลาทั้งวัน  O35
15 นาทีก็เสร็จ ยิ่งถ้าไปแต่เช้ายิ่งเร็วใหญ่

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
15 นาทีก็เสร็จ ยิ่งถ้าไปแต่เช้ายิ่งเร็วใหญ่
สักกี่โมงดีอะครับ :)