Author Topic: คะแนนโทอิค  (Read 8938 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
คะแนนโทอิค
     ไม่ได้กำหนดคะแนนใช่ไหมครับว่าต้องได้เท่าไร

หนังสือรับรองการจบการศึกษา
     ถ้ามีใบปริญญาและ transcript มาแล้ว (จบแล้วโดยสมบูรณ์) ยังต้องแนบหนังสือรับรองการจด้วยไหมครับ
ส่วนตัวคิดว่าไม่จำเป็นนะครับ แต่ไปเห็นในช่องตรวจเอกสารมันมีให้ตรวจด้วยเลยชักไม่แน่ใจ

ประวัติการสอบที่ผ่านมา
     สอบถามครับ หกปีที่ผ่าน (ตั้งแต่ 2005,06,07,08,09,10)  มีแค่สองปี คือ 2009&2010
ที่ไม่มีการจัดสอบนักบินใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
คะแนนโทอิคไม่ได้กำหนดครับ แต่คิดว่าถ้าได้น้อยๆแล้วแนบไปด้วยนี่มันจะดิสเครดิตตัวเองรึเปล่า  O30

ถ้ามีใบปริญญาก็ไม่ต้องใช้หนังสือรับรองแล้วครับ checkBox นั่นก็มีไว้ให้สะดวกกับคนตรวจแหละครับ
เหมือน สด.8 กับ สด.43 คุณก็ไม่ได้มีทั้ง 2ใบ ใช่มั้ยล่ะครับ  O29

ข้อสุดท้ายนี่ไม่รุ้ครับ เพิ่งเข้าวงการมาไม่ถึงครึ่งปีเลยไม่มีข้อมูล O08

Offline toy

• ประชาชน
โทอิคแนะนำว่าไม่ควรต่ำกว่า 650 นะครับ

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
ผมได้ยินมาว่า 700+ นะครับ แต่ในกำหนดการไม่มีกำหนดไว้ครับ  O08

Offline kanawut

ถ้าคุณคิดว่าได้น้อยแล้วจะส่งเพราะเขาไม่ได้กำหนด

แต่ปรากฎว่าที่ยื่นไปมีแต่คนได้เยอะๆ มันจะเป็นผลเสียซะมากกว่าครับ กลายเป็นอยู่ท้ายตาราง

ผมเห็นว่า ทางที่ดีให้ได้เยอะๆค่อยส่งไปจะดีกว่าครับ

Offline shinoda

• ประชาชน
ขอรบกวนถามถึงเรื่องคะแนนโทอิกด้วยคนครับ

แล้วถ้าหากว่าตอนนี้ผมได้คะแนนโทอิก xxx คะแนน แต่หลังจากช่วงวันรายการตัวกับเจ้าหน้าที่ (7-11 มีนาคม ก่อนสอบรอบแรก) ผมสอบได้คะแนนโทอิกมากขึ้น
ผมยังจะสามารถเอาคะแนนโทอิกตัวใหม่ ไปยื่นในรอบหลังๆได้ป่าวครับ

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
ผมว่าได้นะครับ

แต่เพื่อความชัวร์

แนะนำให้ท่านทำใจให้มั่น  E22 คว้าหูโทรศัพท์  O36 กดหมายเลข 02-545-3658 , 02-545-1656  แล้วก็เอ่ยคำถามในใจดีกว่าครับ  O08

Offline Boomerang

• ทหารเลว
  • *
ถ้าคะแนน Toeic ไม่ถึง 600 ควรจะยื่นไหมครับ
ถ้ามีวุฒิโทด้วยยื่นแต่ตรีอย่างเดียวได้ป่าวครับ กลัวโดนว่าข้อมูลเป็นเท็จถ้าเค้ารู้ว่าเราจบโท แต่เราดันยื่นแค่ตรี
ขอบคุณครับ

Offline Admin

• Administrator
จบโท ก็ยื่นโทไปสิครับ จะเก็บไว้ทำไมอ่ะ E53