Author Topic: สงสัยกับการสมัครออนไลน์ TG ครับ  (Read 49787 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ตอนจะปรินท์น่ะครับ ถึงจะ set margin 6 mm ตามเขาบอกแล้ว ก็ยังมีตั้ง 5 หน้าแน่ะครับ แถมหน้าที่ให้เซ็นก็กระเด็นไปหน้าสุดท้ายเลยด้วย (แยกออกมาหน้าเดียวเลย) ไม่ทราบใครเจอแปลกๆแบบนี้บ้างครับ

อีกอย่างคือ ตอนนี้ผมไม่มีเครื่องปรินท์ แล้วพอจะเซฟหน้าก็ดันไม่มีรูปแสดงซะอีก ผมควรจะทำไงดีครับเนี่ย?

Offline MEE

ปัญหาที่ 2 แก้ได้แล้วครับ สมัครใหม่ซะเลย  O30

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ปกติ ผมลงโปรแกรม CutePDF เอาไว้ครับ ในกรณีที่ไม่มีเครื่องปริ๊นท์แต่ต้องการเก็บหน้านั้นเอาไว้(และไม่สามารถเซฟแบบปกติได้)
โปรแกรมนี้ มันจะช่วยให้เราสามารถสั่งเซฟหน้าเวป หรือแม้แต่ไฟล์เอกสารต่างๆ ให้ออกมาเป็น .pdf ได้ครับ
ซึ่งเราสามารถเก็บใส่ flashdrive เพื่อนำออกไปปริ๊นท์ที่ร้านต่อไปได้

Offline Sec

• นักรบ
  • **
งง ครับ สรุปว่าเรา กรอกฟอร์มไหนอะครับ เห็นมีแต่ pdf ไม่มี form ให้ submit เลยอะครับ :) ช่วยด้วยครับอยากไปสอบบ้างอะครับ :)

Offline MEE

พอเลื่อนลงไปด้านล่างแล้วจะเจอคำว่า ใบสมัคร อยู่ทางด้านล่างซ้ายครับ กดเข้าไปจะมีฟอร์มให้กรอกครับ :-)

Offline Sec

• นักรบ
  • **

Offline ta86

• นักรบ
  • **
เวลาที่กรอกแบบฟอร์มแล้วกด submit ไปแล้ว เขาจะมีลำดับผู้สมัครบอกให้ทราบไหมครับ ขอบคุณครับ

Offline MEE

จะมี reference no. แจ้งอยู่ตอนสมัครเสร็จครับ

ตอนผมลองเทสต์ เลขสี่ตัวท้ายอยู่ที่ 0040 ครับ

Offline meen_onboard

• ประชาชน
ขอเสริมนิดหนึ่งน่ะคับ ใช้ Internet Explorer สมัคร จะไม่เจอปัญหาเหมือน FireFox หรือ Browser ตัวอื่นๆ ผมลองพิมพ์วันที่เกิด แล้ว ปีเกิดไม่ Generate ให้ แต่พอไปลองใน IE ปกติคับ โชคดีคับทุกคน  O36

Offline MEE

สรุปว่าทาง TG มาตอบให้แล้วครับ

1. เซ็ต margin แล้วหน้าไหลไปหลายๆหน้าเป็นเรื่องปกติ
2. ถ้าสมัครไปแล้ว ไม่มีเครื่องปรินท์ หรือสมัครแล้วกรอกข้อมูลผิด สมัครใหม่ได้ครับ

• นักรบ
  • **
แบบฟอร์มการชำระเงินค่าสมัคร จะปรากฏต้องกด submit ใบสมัครก่อนหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

Offline grid

^^ ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ ผมรอเวลานี้มา 24 ปีเต็มครับ
 O30 O30 O30 O30

Offline WR17

• ประชาชน
ผู้หญิงสมัครได้ไหมเอ่ย เห็นล่าสุด ไม่ระบุเพศ  O05

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
งง ครับ สรุปว่าเรา กรอกฟอร์มไหนอะครับ เห็นมีแต่ pdf ไม่มี form ให้ submit เลยอะครับ :) ช่วยด้วยครับอยากไปสอบบ้างอะครับ :)

เข้าที่กรอกใบสมัครอ่ะครับ จะมีรายละเอียดในช่องให้อ่านก่อน ก็อ่านทำความเข้าใจ
จากนั้นเลื่อนลงมาล่างสุดครับ จะมี link ให้กรอกใบสมัครอยู่ครับ

แล้วเจอกันที่สนามสอบครับ!

Offline textmode

• นักรบ
  • **
วันนี้ผมต่อให้ก่อน เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมสมัคร  E25 E25 E25

Offline MEE

เวลาผ่านมา 6 ชั่วโมงแล้ว แต่ผมก็ยังหาเครื่องปรินท์ไม่ได้เลย  E08

ลำบากจริงๆ ไม่ได้อยู่ถิ่นตัวเองเนี่ย

Offline dimkotozawa

ปัญหาหน้าไหล ให้ไป set print preview เป็น 100% ครับ หายชัวร์

Offline ton122

• ทหารเลว
  • *
มหาลัยวิทยาลัยที่จบ ไม่มีใน list ที่เค้าให้เลือกนี่ทำไงครับ

Offline grid

จบต่างประเทศหรอครับ...

ผมเลือก ...มหาวิทยาลัยในออสเตรเลีย หรืออะไรก็ว่าไป อย่างวุฒิก็ไม่มีของผมเสียด้วย ผมจบ Information Technology ก็ไม่มีครับ ก็เลยเลือก other ไป ส่วน faculty หรือคณะ ผมเลือก Arts ครับ จริงๆน่าจะ science แต่ผมลองเช็คทางมหาลัยผมเองด้วย มันมี Faculty of Arts หน่ะครับ ก็เลยเลือกแบบนี้ไป ส่วนอันไหนที่ผมไม่ชัวร์ผมเอา Other หมด อิอิ

Offline giggs

• ทหารเลว
  • *
ถามนิดนึงครับ...เค้าบอกให้กรอกภาษาอังกฤษทั้งหมด  แต่ ช่องแรกที่เป็น  ชื่อ-นามสกุล  ให้กรอกเป็นภาษาไทยก่อนใช่ไหมครับ

ไม่รู้คิดมากไปป่าว

• นักรบ
  • **
ผู้หญิงสมัครได้ไหมเอ่ย เห็นล่าสุด ไม่ระบุเพศ  O05

เขามีระบุไว้น่ะครับว่าชายไทยอายุไม่เกิน 30 ปี ใน graphic หน้าเว็บเลยครับ

Offline ton122

• ทหารเลว
  • *
จบต่างประเทศหรอครับ...

ผมเลือก ...มหาวิทยาลัยในออสเตรเลีย หรืออะไรก็ว่าไป อย่างวุฒิก็ไม่มีของผมเสียด้วย ผมจบ Information Technology ก็ไม่มีครับ ก็เลยเลือก other ไป ส่วน faculty หรือคณะ ผมเลือก Arts ครับ จริงๆน่าจะ science แต่ผมลองเช็คทางมหาลัยผมเองด้วย มันมี Faculty of Arts หน่ะครับ ก็เลยเลือกแบบนี้ไป ส่วนอันไหนที่ผมไม่ชัวร์ผมเอา Other หมด อิอิ

จบในประเทศครับ แต่ไม่มีชื่อใน list หรือจะเลือกเป็น none หว่า  - สอบนักบิน 308-

Offline giggs

• ทหารเลว
  • *
ถ้าเรา จ่ายเงินเรียบร้อยแล้วยังสามารถมาเปลี่ยนแปลงรายละเอียด โดยการกรอกใบสมัครใหม่ได้ไหมครับ O27

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
แล้วเจ้าแบบฟอร์มชำระเงินนี่มันหาโหลดที่ไหนอะครับ หายังไงก็หาไม่เจอนะ

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
ติ้ก  undergraduate ไปแต่เวปกลับบอกว่า ห้ามจบช้ากว่าวันนี้  E08 เลยไม่ผ่านหน้าแรกวักทีมีเพื่อนๆปี4ที่กำลังจะจบท่านไหนติดเหมือนกันมั่งไหมครับ - สอบนักบิน 306-

• นักรบ
  • **
แล้วเจ้าแบบฟอร์มชำระเงินนี่มันหาโหลดที่ไหนอะครับ หายังไงก็หาไม่เจอนะ

พี่golfyATC ครับ ต้องกด submit ข้อมูลทั้งหมดก่อนครับ ตอนสุดท้ายเลยครับเป็นใบที่ให้ print ออกมาจะเป็นใบสมัครที่กรอกเสร็จแล้ว ด้านบนจะมีรอยปรุเป็นใบพร้อมหมายเลขอ้างอิงที่ให้ไปใช้ชำระค่าสอบได้ครับ

Offline kanawut

ตอนกรอกใบสมัคร เลือกเพศเป็นเพศหญิงไม่ได้ครับ  O35

ติ้ก  undergraduate ไปแต่เวปกลับบอกว่า ห้ามจบช้ากว่าวันนี้  E08 เลยไม่ผ่านหน้าแรกวักทีมีเพื่อนๆปี4ที่กำลังจะจบท่านไหนติดเหมือนกันมั่งไหมครับ - สอบนักบิน 306-

ไม่เห็นติดเลยครับ ผมติ๊กว่าอยู่ปีสี่ คาดว่าจะจบปี 2011 ก็ผ่านนะครับ

Offline spazemonkeyz

• ประชาชน
สำหรับช่องที่ไม่มีเครื่องหมาย *** จำเป็นต้องกรอกทั้งหมดหรือเปล่าครับ
เพราะว่าบางช่องก็ไม่มีข้อมูลที่จะกรอก

Offline eyeshield

• ทหารเลว
  • *
เอกสารที่ต้องนำส่งมี  สด 43 มันคืออะไรหรอครับ  ผมมีแต่  สด 8 อะครับ

• นักรบ
  • **
เอกสารที่ต้องนำส่งมี  สด 43 มันคืออะไรหรอครับ  ผมมีแต่  สด 8 อะครับ

สด 8 หรือ 43 อย่างใดอย่างหนึ่งครับ