Author Topic: สงสัยกับการสมัครออนไลน์ TG ครับ  (Read 49795 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
ติดทำธุระอยู่ต่างประเทศจะต้องเอาเอกสารอะไรไปยืนยันอ่ะครับ
boarding pass ที่มีชื่อเราได้ไหมครับ (ตอนนี้ก็ยังอยู่ต่างประเทศอยู่)

ขอบคุณครับ

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
เพิ่งสมัครวันนี้ครับ ผมเซ็ตผิดที่รึเปล่า ทำไมหน่วยที่มันโชว์ถึงเป็นนิ้ว ผมเลยแปลง 6mm เป็น 0.236นิ้ว
แล้วปริ้นท์ออกมาละมันมี 3หน้า  O35  งงเลยครับ คนอื่นทำไมได้ 5หน้า ตัวก็เล็กจิ๊ดเดียว หรือผมต้องปรับฟ้อนท์ด้วย (ใช้ IE8)

แล้วก็ ช่องไหนที่ไม่มีข้อมูลจริงๆ นี่เว้นไม่ใส่ได้ใช่มั้ยครับ อย่าง GPA ตอนประถม กับ ม.ต้น ??

Offline ta86

• นักรบ
  • **
ผมไม่ได้ใส่ GPA ตอนประถมและมัธยมต้นเหมือนกันครับ ใครจะไปจำได้แล้วครับ ถ้า 3 หน้าแล้วเนื้อหาครบถ้วนก็น่าจะได้น่ะครับ

Offline Ocean

• ประชาชน
 O35 สมัยประถมผมไม่มีจีพีเอน่ะครับ ทำไงดี

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
ผมปริิ่นจากหน้า Safety Page ครับ เลยได้ 5หน้าครับ

ส่วน GPA สมัยเด็กผมก็ไม่ได้ใส่ครับ จำไม่ได้จริงๆ

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
มีใครปริ้นท์ได้ 4 ใบแบบผมบ้างไหมเนี่ย  E08  - นักบิน 301-

ได้แล้วครับ เห้อออ  เซฟแต่หน้า App ไปปริ้นท์ ใบจ่ายเงินของธนาคารก็ไม่มี

เลยต้องสมัครใหม่อีกรอบ  E18  แย่จัง  E21
« Last Edit: 22 February 2011, 09:10:10 +07 by pumpump »

Offline MEE

• Co-Pilot TG
ถ้ายังไม่แน่ใจจำนวนหน้าหรือฟ้อนท์ แนะนำให้ไปลองสมัครกับเครื่องอื่นดูก่อนครับ ของผมลองกับเครื่องผมเองได้ 5 หน้า โดยหน้าสุดท้ายเป็นช่องให้เซ็นอย่างเดียว แต่พอไปสมัครกับร้านคอม ได้ 5 หน้า แต่หน้าสุดท้ายมีข้อความยืนยันติดมาด้วยครับ งงเล็กๆ...แต่เข้าไปอ่านใน TG แล้วเค้าบอกว่าขอแค่หน้าแรก (หน้าจ่ายตัง) สมบูรณ์ก็พอแล้วครับ ที่เหลือหยวนๆครับ และเกรดสมัยประถม มัธยมต้น ถ้าจำไม่ได้ก็ไม่ต้องกรอกก็ได้ครับ

Offline darkstarsk8

• ประชาชน
ผมมี4หน้าครับ ผมไม่ได้ประสบการณ์ทำงานไป ยังเรียนไม่จบ
ใครปีสี่สมัครแล้วมี4หน้าเหมือนผมมั่งครับ ปรับอย่างละ6มิล แล้วเอาหัวกะท้ายที่เป็นคำว่า page .... of .... กะชื่อเว็บด้านล่างออก
มีสี่หน้าพอดี หุหุ

Offline TON1000KG

• ประชาชน
ของผมถ้าprint โดยไม่ตัด ส่วนที่หัวบรรทัดและล่างบรรทัด จะได้ 5 หน้า โดยหน้าที่ 5 จะเป็นแต่ช่องให้เซ็นต์ชื่ออย่างเดียวครับ

แต่ถ้า print โดยตัด ส่วนหัวบรรทัดและล่างบรรทัด จะได้ 4 หน้า พอดีๆเลยครับ

ใครเหมือนกันบ้างเอ่ย.....

ถามสักนิด print เป็นขาว-ดำ คงไม่เป็นไรใช่มั้ยครับ   E53

Offline Wolf

ของผมถ้าprint โดยไม่ตัด ส่วนที่หัวบรรทัดและล่างบรรทัด จะได้ 5 หน้า โดยหน้าที่ 5 จะเป็นแต่ช่องให้เซ็นต์ชื่ออย่างเดียวครับ

แต่ถ้า print โดยตัด ส่วนหัวบรรทัดและล่างบรรทัด จะได้ 4 หน้า พอดีๆเลยครับ

ใครเหมือนกันบ้างเอ่ย.....

ถามสักนิด print เป็นขาว-ดำ คงไม่เป็นไรใช่มั้ยครับ   E53

ปริ้นท์ขาวดำ เหมือนกันครับ

ตัด header กับ footer ออกก็ได้ 4หน้าเป๊ะๆเหมือนกัน  O29