Author Topic: air asia ประกาศผล SP แล้วคร้าบ  (Read 62760 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline dimkotozawa

• ขุนศึก 9 ทัพ
เอ่อ...ตกลงเพื่อนผมสองคนที่ผ่านมีสายแข็งทั้งคู่ครับ อีกคนนึงพึ่งมาบอกว่ามันมี แม่มันไปคุยกับทางไหนมันไม่ได้บอกผมครับ แต่มันบอกว่าแม่มันไม่ได้บอกมันว่าช่วยไว้เพราะกลัวมันไม่อ่านหนังสือ ผมเลยคิดว่าการสอบเข้าที่นี่ทำข้อสอบได้อย่างเดียวอาจจะไม่ผ่าน หรือมีสายแข็งอย่างเดียวแล้วทำข้อสอบไม่ได้ก็ไม่ผ่านครับ ต้องมีทั้งคู่
ผมไม่มีคับ แล้วคนที่ผมรู้จักหลายคนก็ไม่มีคับ แต่ผมเชื่อว่ามีแต่ไม่เยอะเหมือนที่คุณคิดหรอกคับ

Offline lordshock

• ประชาชน
ใครไปตรวจร่างกายมาแล้ว เป็นยังไงกันบ้าง ครับ

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์

ก็โดนคลำไข่ อ่ะครับ  O20

Offline Wolf

สงสัยว่า.. มีผู้หญิงไปตรวจมั๊ยครับ   O08

Offline MEE

• Co-Pilot TG
ผมไปวันแรกไม่มีผู้หญิงครับ ทั้งหมดมี 21 คน แต่มา 18-19 คนครับ ส่วนวันอื่นดูไม่ทันครับ ไม่แน่ใจว่าจะ 21 เหมือนหรือเปล่า

ขอเล่าคร่าวๆ เผื่อใครยังไม่เคยโดนนะครับ

เข้าไปแรกสุดก็ตรวจเลือด ตรวจปัสสาวะครับ ต้องตรวจอย่างแรกเพราะจะได้ไปกินข้าวกินน้ำได้ครับ แต่ไม่มีใครไปกินข้าวหรอกนะครับ มีแต่ขนมให้ทาน อันละ 7 บาท จากนั้นก็ตรวจตาครับ แต่แค่ส่องตาหาแผลที่กระจกตานะครับ ส่วนเต็มๆจะโดนอีกที

จากนั้นก็ไปเรื่อยๆครับ ความดัน ปอด ช่วงขา ลำตัว ฟัน หัวใจ x-ray

แล้วก็ทีเด็ดอย่างที่คาดไว้ครับ ตรวจตากับตรวจหู

ตรวจตานี่ผมแอบเสียวพอสมควรครับ คือตรวจสายตาสั้น เพราะผมมองไปแล้วดันแยกตัวอักษรไม่ค่อยถูกครับ เลข 8 เลข 6 นี่ฟ้อนท์เหมือนกันเลย แต่พวกเลข 7 เลข 4 พวกนี้ดูออกครับ คิดๆอยู่ว่าจะรอดมั๊ยเนี่ยกรู แต่ก็ได้ 20/20 มานะครับ...แต่อีกอันที่เหวอจริงๆก็คือดึงไม้ครับ ที่ให้ดึงมาให้เสมอกันเหมือนสอบใบขับขี่น่ะครับ แต่อันนี้อยู่ไกลมากครับ กะผิดกะถูก จนหมอต้องย้ำเลยครับว่า "แน่ใจมั๊ย" ตรงนี้เพื่อนกลุ่มเดียวกันก็เหวอเหมือนกันครับ ตัวเลขน่าเกลียดพอๆกัน   O22

ที่เหลือก็ตรวจองศาการมองมั้งครับ ไม่แน่ใจว่าเรียกว่าอะไร คือให้มองเข้าไปในเครื่องจ้องจุดตรงกลางไว้แล้วถ้ามีอะไรโผล่มาตามๆขอบภาพให้เรากดตามครับ เพ่งกันตาเขเลยทีเดียว แต่อันนี้หมอให้ทำจนกว่าจะผ่านนะครับ ไม่ซีเรียส แล้วก็ตรวจความดันตา ตรวจตาเข ตรวจตาบอดสี

อีกอันก็ตรวจหูครับ นึกว่าจิ๊บๆ เพราะผมคิดว่าผมก็หูดีพอสมควร ที่ไหนได้ พอครอบหูฟังแล้วได้ยินเสียงหัวใจตัวเองดังมากครับ แทบจะกลบเสียงเค้าหมดเลย แล้วเสียงเค้านี่เบาจริงๆครับ เสียงยุงบินยังดังกว่าครับ แล้วบางทีมาแบบ non stop ครับ ปี๊ด ปี๊ด ปี๊ด 3-4 ครั้งติด จนไม่แน่ใจเลยครับว่ากดเกินรึเปล่า

ส่วนสุดท้ายก็ตรวจร่างกายโดยแพทย์ครับ หมอเค้าเรียกเข้าไปในห้องทีละคนแล้วตรวจทีละอย่างครับ (ตรงนี้หมอดูใบของผมแล้วพูดกับผมว่า ตาปกติ หูปกติ ก็ใจชื้นขึ้นนิดนึงครับ) ที่ตรวจก็ คอ หลัง จุดไคลแมกซ์ แล้วก็ริดสีดวงเป็นอันดับสุดท้ายครับ

ปล. จุดไคลแมกซ์นี่โดนกดด้วยครับ ไม่ใช่แค่คลำ มันแปล๊บๆจี๊ดๆ   O34

ผมตรวจวันอังคาร มี 21 คนเหมือนกันครับ
ผู้หญิงทีผ่านทุกคนโดนไปตรวจวันพฤหัส วันเดียวครับ เพราะต้องมีถอดเสื้อผ้า แต่ก็มีผู้ชายปนไปด้วยครับ
รายละเอียดก้ตามคุณ MEE ครับ ขอเพิ่มเติมบางส่วนที่ขาดละกัน
มีแซนวิท 15 บาทครับ แล้วก็กาแฟ แล้วแต่ศรัทรา เจาะเลือดขอย้ำให้หลีกเลี่ยงผู้ชายครับ ผมโดนไปแทบกระอัก เจ็บและปวดมาก (ปกติไปเจาะที่ไหนก็ไม่เจ็บขนาดนี้ครับ) ควรเลือกผู้หญิงครับ
ส่องตาหาแผลที่กระจกตา คือ ดูว่าเราไปทำเลซิก พีอาร์เค มาหรือเปล่า
มีตรวจเป่าปากครับ คล้ายเป่าแอลกอฮอล์ อันนี้ยากครับสำหรับผม อาจเพราะผมสูบบุหรี่มานานเลยไม่มีแรงเป่า เป่าหลายครั้งก็ตก curve หมดเลยครับ แต่ good blow แต่ไม่มีแรงต้น เหมือนติดขัดอะไร แต่ลมมีและนานแต่ไม่แรง เลยไม่รู้ว่าจะตกเพราะไอ้นี่หรือเปล่าครับ เซ็งมากๆ
ตาถ้าไม่เห็นไม่ต้องตกใจบางอันถ้าเห็นคือผิดปกติครับ ดึงลอกวัดระยะให้เท่ากันก็ค่อยๆดึงน่ะครับ เขาจะเอามาเฉลี่ย
ตรวจหูก็เบาจิงๆครับ หัวใจนี่ดังกลบหมดเลย
ของผมไม่โดนตรวจประตูหลังครับ โดนแต่คลำช้างน้อย โชคดีที่โดนแพทย์ตรวจครับ บางกลุ่มจะโดนพี่เกี๋ยงคลำ+ประตูหลัง ซึงแกเป็น........ (ไม่บอกคิดเอาเองครับ)
 O20

Offline ta86

• นักรบ
  • **
ที่นั่นเขามีแต่หมอผู้ชายตรวจหรือครับ?? ขอให้ทุกคนผ่านไปรอบต่อไปอย่างฉลุยๆน่ะครับ  O02

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
ที่นั่นเขามีแต่หมอผู้ชายตรวจหรือครับ?? ขอให้ทุกคนผ่านไปรอบต่อไปอย่างฉลุยๆน่ะครับ  O02

หมอผู้หญิงก็มีครับ แต่คนตรวจนี่จะเป็นหมอทหารผู้หญิงมีอายุท่านนึง (ปล. ผมเจอเขามาสองรอบละ)

ว่าแต่ ผู้หญิงต้องโดนจับริดซี่ไหมเนี่ย ถ้ามีคง 555555

• นักรบ
  • **
พี่ครับ

ของ ATC เขาก็ตรวจร่างกายกันที่นั่นเหมือนกันใช่ไหมครับ จะโดนบีบนกเขา (อย่างที่คุณ MEE โดน เฮ่อต้องทำขนาดนั้นเลยเหรอ) หรือตรวจริดสีดวงบ้างไหมครับ

Offline golf307

• FLY away
โชคดีที่ตรวจใข่โดนครังเดี๋ยวตลอดอาชีพนักบิน  O31

ไม่งั้นมีเซรง

Offline MeFz

• ทหารเลว
  • *
พี่ครับ

ของ ATC เขาก็ตรวจร่างกายกันที่นั่นเหมือนกันใช่ไหมครับ จะโดนบีบนกเขา (อย่างที่คุณ MEE โดน เฮ่อต้องทำขนาดนั้นเลยเหรอ) หรือตรวจริดสีดวงบ้างไหมครับ

ATC มะมีบีบไก่ครับ    O34

• นักรบ
  • **
พี่ครับ

ไม่มีบีบก็ดีแล้วครับ แต่โดนคลำไหมครับ 55555 O30 จริงๆ ATC เขาไม่ต้องขึ้นไปถึง 10,000 ฟุตในอากาศหรือต้องนั่งนานจนเกินไป อย่างมากสุดก็ได้อยู่บนหอคอยสูง 132 เมตร  E47

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
พี่ครับ

ไม่มีบีบก็ดีแล้วครับ แต่โดนคลำไหมครับ 55555 O30 จริงๆ ATC เขาไม่ต้องขึ้นไปถึง 10,000 ฟุตในอากาศหรือต้องนั่งนานจนเกินไป อย่างมากสุดก็ได้อยู่บนหอคอยสูง 132 เมตร  E47

ไม่บีบไม่คลำครับ สบายใจเถิด เอทีซีไม่ได้อยู่ในที่อากาศน้อยครับ ไส้เลื่อน ริดสีดวงมันไม่มีผลอะไรเลยเท่าไหร่

จริงๆมันไม่ได้น่ากลัวอะไรขนาดนั้นเลยครับ คลำแป๊บเดียว
 O34