Author Topic: air asia ประกาศผล SP แล้วคร้าบ  (Read 62394 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline narawute

• ประชาชน
ตามหัวข้อเลยยยยย

Offline grid

• ขุนศึก 9 ทัพ
โย่ว เย่ๆ ตามคาด

Offline textmode

• นักรบ
  • **
เป็นไงกันบ้าง เหอๆ  
สำหรับคงได้ลุยกับการบินไทยต่อไป
 O08 O08 O08

Offline ta86

• นักรบ
  • **
รับประทานแห้วเหมือนกันครับ ลุ้นต่อไปกับการบินไทย (สนุกจังมีอะไรให้ลุ้นเยอะ  O30) ขอแสดงความยินดีกับเพื่อนๆในบอร์ดนี้ที่ผ่านไปรอบต่อไปด้วยน่ะครับ

Offline Wolf

Offline KiloG

• ประชาชน
มีร่วมกินแห้วด้วยคนครับ  E08 E08

Offline KelVin

• ประชาชน
ไม่กล้าเปิด  - สอบนักบิน 306-

เหมือนผมเลยคร้าบ  O08

Offline ta86

• นักรบ
  • **
ไม่กล้าเปิด  - สอบนักบิน 306-

อย่าลืมเปิดก่อนวันที่ 21 กุมภาพันธ์ แล้วกันน่ะครับ เขาเริ่มตรวจร่างกายกันวันแรกตอนนั้นน่ะครับ  E47

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
กินทับทิมกรอบครับ อร่อยมากๆ

ปล. ทับทิมกรอบทำจากอะไรเอ่ย อิอิอิ

NaNia

• Guest
ทีตอนขึ้น RPT เห็นลองกด id กันใหญ่ ... เหอะๆ
ขอให้คนที่ยังไม่ได้กดดูโชคดีนะครับ ... คนที่ได้ผ่าน ก็ยินดีด้วย ... ส่วนคนที่พลาดก็สู้ต่อไปที่ TG คร้าบ  O10

Offline tlealone

• นักรบ
  • **
  • Catch the Dream
เย้......................ผม(ไม่)ผ่านครับ  O02 O02

งานนนี้คาดเดาถูก เหมือนถูกลอตเตอรี่รางวัลที่ 1 O27

Offline textmode

• นักรบ
  • **
มีใครในนี้ผ่านบ้างหรือยังครับนี่ ผมลองโทรถามเพื่อนที่ไปสอบด้วยกันหลายคน ไม่ผ่านกันซักคนเลย - -  O08 O08 O08

Offline luziferrr

• ทหารเลว
  • *
ไม่ผ่านเหมือนกันครับ แต่มีคนผ่านแน่นอนครับ รุ่นน้องผมเอง

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
บอกได้เลย ลดข้อครหานะครับ เพื่อนผม เก่งมากๆ profile จบจากต่างประเทศโดยตรงด้าน aero มันทำเกือบ เต็มและถูกเกือบหมด ผิดไม่น่าเกิน 10 ข้อ มันยังไม่ผ่านเพราะอายุมันเกิน เพราะฉะนั้น อายุเกิน ถูกตัดออกแน่นอน ครับ สบายใจได้

Offline fuel 98

• ประชาชน
ตกลงได้กันสักกี่คน ไม่ผ่านสักกี่คนครับ

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **
ลืมมันซะเถอะครับ....คิดซะว่าวันที่ไปนั่งสอบคือฝันไป  - นักบิน 305-

เจอกันสนามหน้า.....

Now everyone can fly, just buy ticket.

O14ช้ำหนัก

Offline pumpchiii

• ประชาชน
 ตามคาดครับ รับประทานแห้วพุงกางเลย  - สอบนักบิน 302-

Offline kentmere

• ประชาชน
อยากรู้จังใครผ่านมั้ง
รายงานตัวทีคราบบบบ
ส่วนผม นั่งร้องไห้ E08

Offline zakk

• ทหารเลว
  • *
ขนาดผมไม่ได้สอบด้วยผมยังรู้สึกเศร้าๆเลย ไม่รู้ทำไม

Offline Sec

• นักรบ
  • **
ใครติดบอกด้วยนะครับ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Offline dimkotozawa

ผมผ่านครับ เพิ่งเข้าไปดูเมื่อกี้นี้เองเพราะน้องที่บริษัทบอกว่าประกาศแล้ว (ผมเพิ่งไปผ่าซีดที่นิ้วอ่ะครับ เย็บหลายเข็มอยู่ เลยไม่ได้ติดตามตั้งแต่วันพฤหัสแล้ว นอนซมอยู่บ้านครับ เสียเลือดเยอะ เลือดไหลไม่หยุดประมาน 2 วัน (ซึมผ้าผันแผลออกมาครับ ปวดมากมาย)ไม่รู้ตรวจร่างกายจะมีผลอะไรละป่าว)
ยังไงก็ขอแสดงความยินดีกับผู้ที่ผ่านน่ะครับ และก็ขอให้เพื่อนๆทุกคนในบอร์ดนี้พลาดครั้งนี้ สอบได้ TG ทุกคนครับ
ต้องรีบรักษาร่างกายแล้วครับ ไม่รู้ความเข้มข้นเลือดจะจางหรือเปล่า ใครมียาบำรุงเลือดแนะนำบ้างครับ ผมว่าน่าจะเสียไปมากกว่าตอนบริจาคเลือดอีกครับ
ยังไงก็ขอให้โชคดีทุกคนนะครับ ทั้ง TAA และ TG ครับ

Offline bigapple

• ประชาชน
ผมผ่านแบบ งงๆครับ
Part เช้า
-ทำไปแค่ 25ข้อ จาก100ข้อ แต่คิดว่าน่าจะถูกหมด เพราะถ้าไม่มั่นใจก็ไม่กาเลย
Part บ่าย
-Eng กาไปแค่ 60กว่าข้อ ข้อไหนไม่มั่นใจก็ไม่กาเหมือนกัน (Listening นี่แทบไม่ได้กาไปเลยครับ)
-Apt นับไม่ทันว่ากาไปเท่าไรแต่คุ้นๆว่าประมาณ80+% ไม่มั่นใจก็ไม่กา

ไม่คิดว่าจะผ่านเหมือนกัน

อยากให้ทุกคนสู้กันต่อไปครับ ที่ผ่าน TAA ก็เตรียมตัวสำหรับรอบหน้า ที่ยังไม่ผ่าน TAA ก็ยังมี TG ครับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
ผมผ่านครับ

ใครไม่ผ่านก็สู้ต่อไปนะครับ เพื่อนผมก็ตกรอบแรก TAA แต่ไปได้ TG เหมือนกัน

Offline Sec

• นักรบ
  • **
โห group1 เลย ยินดีด้วยครับ
คุณ dimkotozawa ได้ group ไหนครับ

Offline MEE

กลุ่มแรก แปลไทยว่าโดนเชือดก่อนครับ 555+

โห group1 เลย ยินดีด้วยครับ
คุณ dimkotozawa ได้ group ไหนครับ
ผม กรุ๊ป 2 ครับ
กรุ๊ปแรกโดนแก้ผ้าก่อนครับ 555+++

Offline lordshock

• ประชาชน
การทดสอบกลุ่มทางจิตวิทยาการบิน ในวันศุกร์ที่ 25 ก.พ. 54 ผู้ที่ผ่านข้อเขียนรอบแรกต้องไปทดสอบทุกคนเลยไหม

ผลตรวจร่างกาย ตรวจเสร็จแล้วบอกผลเลยเหรอครับ

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์

การทดสอบกลุ่มทางจิตวิทยาการบิน ในวันศุกร์ที่ 25 ก.พ. 54 ผู้ที่ผ่านข้อเขียนรอบแรกต้องไปทดสอบทุกคนเลยไหม

ผลตรวจร่างกาย ตรวจเสร็จแล้วบอกผลเลยเหรอครับ
เวชศาสตร์ สอบวันศุกร์ 25 ก.พ. พร้อมกันทุกคนครับ ผลตรวจร่างกายยังไม่รู้หรอกครับ แต่เขาเก็บเราไป 2800 แล้วก็คือ สอบไปให้หมดทุกอย่างครับ เดี๋ยวเขาก็มาคัดออกเองว่าใครไม่ผ่านตรงไหน

Offline MEE

สรุปว่าปีนี้เรียงลำดับการทดสอบใหม่เป็น

- สอบข้อเขียน
- ตรวจร่างกาย+จิตวิทยา
- สัมภาษณ์กัปตัน