Author Topic: เพิ่งจบ Commercial Multi จาก อเมริกามา รบกวนขอความช่วยเหลือหน่อยครับ :(  (Read 5959 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline shed77

• ประชาชน
ตอนนี้ผมเพิ่งจบ Private+instrument, Commercial Multi-engine ของFAA มา ทีนี่ผมต้อง Convert จาก FAA มาเป็นของไทย แต่ผมไม่แน่ใจว่าต้องทำอะไรบ้าง

ใครพอมีประสบการณ์ รบกวนช่วยบอกผมทีนะคับ

ตอนไปเรียน ก็ไปเรียนคนเดียว กลับมาไม่ค่อยรู้จักใครเท่าไหร่ แย่เลย

ตอนนี้ผมเริ่มไม่ถูก ว่าควรทำอะไรก่อน รบกวนทีนะคับ  O11

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
สรุปว่าตอนนี้น้องมี CPL ที่เป้นของ FAA ถูกต้องมั๊ยครับ? ถ้าใช่ต้อง การ Converse license เป้นของ ICAO น้องไปที่กรมขนส่งทางอากาศ ซอยงามดูพลี ได้เลยครับ ไปติดต่อเจ้าหน้าที่เพื่อทำเรื่องของสอบภาคพื้น จากนั้นน้องก็ไปเช้าเครื่องบิน fam ซักชม.นึงมีหลายที่ ถ้ากทม.ก็มี BAC และ รอยัล กรุ๊ป ถ้าหัวกินก็ได้ครับ แต่เดินทางหน่อย จากนั้น ขอ.จะส่ง checker มาเช็คภาคอากาศถ้าผ่านทั้งสองอย่าง ก็รอรับ CPL ไทยครับ

Offline toy

• ประชาชน
ไปชั้น 4 ถามหาคุณนิตยาได้เลยครับ พี่เค้าใจดีมากๆ