Author Topic: ข่าวกัปตันการบินไทยโดนยิง  (Read 13025 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline oldjet

• ขุนศึก 9 ทัพ
ได้ฟังข่าวแวบๆๆว่า กัปตันการบินไทยถูกยิงขณะขับรถกลับบ้าน สาเหตุมีเรื่องกับผู้ร่วมทาง ....สมัยนี้นะอะไรก้อตัดสินด้วยอารมจริงๆ เลยอยากจะเอามาเป็นข้อเตือนใจว่า ก่อนทำอะไรคิดให้รอบคอบ หยั่งเชิงดูว่าคุ้มหรือไม่ เพราะถ้ามีรัยแล้วเดือดร้อนหมดทุกคน ...ก้อขอแสดงความเสียใจกับกัปตันท่านนี้ด้วยนะครับ ใครพอรู้เรื่องราวช่วยมาเล่าให้ฟังหน่อยครับ อุตส่าห์รักษาชีวิตบนฟ้า ต้องมามีอันเป็นไปบนพื้นดิน E08 E08

Offline EMAP

• ทหารเลว
  • *
ลูกกระสุนเข้าทางด้านหลังรถครับ ถูกข้างหลังเหนือขึ้นไปทางหัวไหล่นิดหน่อย อาการปลอดภัยไม่เป็นไรแล้วนะ เท่าที่ผมฟังข่าวมา แต่ที่รู้ๆคนยิงนามสกุลดังอีกแล้ว ตำรวจยังไม่เปิดเผยนามสกุล

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์

Offline Wolf

ได้ฟังข่าวแวบๆๆว่า กัปตันการบินไทยถูกยิงขณะขับรถกลับบ้าน สาเหตุมีเรื่องกับผู้ร่วมทาง ....สมัยนี้นะอะไรก้อตัดสินด้วยอารมจริงๆ เลยอยากจะเอามาเป็นข้อเตือนใจว่า ก่อนทำอะไรคิดให้รอบคอบ หยั่งเชิงดูว่าคุ้มหรือไม่ เพราะถ้ามีรัยแล้วเดือดร้อนหมดทุกคน ...ก้อขอแสดงความเสียใจกับกัปตันท่านนี้ด้วยนะครับ ใครพอรู้เรื่องราวช่วยมาเล่าให้ฟังหน่อยครับ อุตส่าห์รักษาชีวิตบนฟ้า ต้องมามีอันเป็นไปบนพื้นดิน E08 E08

ไม่ตายนะครับ  - นักบิน 305-

Offline Snow White

• ทหารเลว
  • *
  • ไม่ต้องรักเท่าฟ้า
ถูกยิงขณะขับรถไปสนามบินสุวรรณภูมิ วันที่ ๑๒ มกราคม ประมาณ ๓ ทุ่มครึ่ง ไปทำงาน จะมีบินไปเอเธนส์ กรีซ ตอนเที่ยงคืนครึ่ง คนยิงอายุ ๒๕ ปี ขับรถมาพร้อมเมียและลูก ๑ ขวบ มีคดีพัวพันยาเสพติด

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
คนยิงไกล้ถึงเวลาลงนรกแล้วครับตำรวจรู้ตัวออกหมายจับแล้วไม่เกิน7วันได้ตัวแน่

ครับอย่างว่าแหละครับ เอะอะอะไรก้อใช้กำลังเข้าตัดสิน หรือที่ร้ายกว่านั้นเล่นปืนกันเลย บ้านเรามันเป็นรัยนี่
ขนาดนั่งมากับเมียและลูกยังไม่มีความคิดอีก คนนามสกุลดังด้วหรอครับ E53 E53

Offline Wolf

ดังมั้ยไม่รุ้ครับ แต่ผมไม่รุ้จัก  O30 รายละเอียดเพิ่มเติมครับ

http://news.impaqmsn.com/articles.aspx?id=391007&ch=gn1

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
รู้ตัวคนร้ายแล้วเหรอครับ เร็วจัง E30 E30

Offline ViNcEnT

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
จับแพะชนแกะอ่ะเป่า

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
คนร้ายมาคดีอีกเพียบยาเสพติดทั้งนั้นและคดีพยายามฆ่าตอนเป็นเยาวชนอีก

Capt.พูลวิทย์ ให้สัมภาษณ์ไม่อยากเอาเรื่องคนยิงบอกสงสารเมืยและลูกที่ยังเด็กมาก

แต่คดีแบบนี้ยอมความไม่ได้อยู่แล้ว

Offline ta86

• นักรบ
  • **
โดนจับกุมเรียบร้อยแล้วครับที่พังงา

ข่าวเงียบเลยนะครับ ลงในหนังสือพิมพ์หรือเปล่าครับ อยากดูหน้าคนยิงซะหน่อย - นักบิน 303- - นักบิน 303-

Offline ta86

• นักรบ
  • **
ลงหนังสือพิมพ์ครับเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ชื่อพริสร หรือ ณัฐพงศ์ เนี่ยแหล่ะครับ ทำแผนประกอบคำรับสารภาพไปแล้วครับ หนีไปกบดานแล้วถูกจับได้ที่พังงา