Author Topic: SP การบินไทยจะยังคงมีความรู้ทั่วไปไหม  (Read 61448 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline dimkotozawa

• ขุนศึก 9 ทัพ
คำว่า double standard นี่มันฟังดูแย่ๆนะ  E21

standard การคัดนักบินของการบินไทย ไม่มีการเส้นตั้งแต่รอบ 4 แน่นอนครับ
เพื่อนๆกันนี่พ่อแม่ ลุงป้าน้าอานอกวงการกันเกือบหมด
งี้ก็แสดงว่า 1-3 ก็มีน่ะซิครับ

Offline grid

คำว่า double standard นี่มันฟังดูแย่ๆนะ  E21

standard การคัดนักบินของการบินไทย ไม่มีการเส้นตั้งแต่รอบ 4 แน่นอนครับ
เพื่อนๆกันนี่พ่อแม่ ลุงป้าน้าอานอกวงการกันเกือบหมด
งี้ก็แสดงว่า 1-3 ก็มีน่ะซิครับ

อ่า ผมเคยเห็นที่นึงเขาบอกมาครับ ผมไม่ได้มีเจตนาอะไรนะพี่
แต่จริงๆแล้วแอร์เอเชียเขาประกาศผลสอบมีแค่เรารู้เท่านั้นว่าผ่านไม่ผ่านครับ ผมเลยคิดว่า อย่างการบินไทยน่าจะดีกว่าเยอะ เพราะใครผ่านบ้างเราก็รู้
ที่แน่ๆคงไม่มีผีโผล่มาแน่นอน

Offline Wolf

double standard ของคุณ grid ในที่นี้คงหมายถึง มีมาตรฐานมากกว่า 2 เท่าใช่มั้ยครับ
ไม่ใช่ 2 มาตรฐานใช่มั้ยครับ  E47

ผมงงๆว่า ที่ปัจจุบันเค้าใช้กันอยู่ว่า 2 มาตรฐาน ทำไมภาษาอังกฤษถึงไม่เรียก two standards หว่า  E53

double standard ของคุณ grid ในที่นี้คงหมายถึง มีมาตรฐานมากกว่า 2 เท่าใช่มั้ยครับ
ไม่ใช่ 2 มาตรฐานใช่มั้ยครับ  E47

ผมงงๆว่า ที่ปัจจุบันเค้าใช้กันอยู่ว่า 2 มาตรฐาน ทำไมภาษาอังกฤษถึงไม่เรียก two standards หว่า  E53

แล้วตกลงมันใช้อันไหนเนี่ย double standard หรือ two standards สงสัยเหมือนกัน?
 E39 E53 O37

Offline EMAP

• ทหารเลว
  • *
การบินไทยคงไม่ใช่ double standard มั้งครับ

ได้ยินมาว่าถึงขั้น triple checking กันเลยทีเดียว  โดยเฉพาะ attitude test ทดสอบ3รอบ

รอบแรกที่ข้อเขียน รอบสองที่โปร รอบสามเช็คอีกทีที่จิตเวชของไทย

การบินไทยคงไม่ใช่ double standard มั้งครับ

ได้ยินมาว่าถึงขั้น triple checking กันเลยทีเดียว  โดยเฉพาะ attitude test ทดสอบ3รอบ

รอบแรกที่ข้อเขียน รอบสองที่โปร รอบสามเช็คอีกทีที่จิตเวชของไทย

เวชศาสตร์ ครับ จิตเวช มัน....................... ฟังดูน่ากลัวครับ

Offline EMAP

• ทหารเลว
  • *

เวชศาสตร์ ครับ จิตเวช มัน....................... ฟังดูน่ากลัวครับ

E47.... O04

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
ถ้ามีคำถามถามว่า Who was made the first powered-flight?
เพื่อนๆจะตอบว่าอะไรกันครับ

Offline designbyarm

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
    • รับทำเว็บไซต์
ถ้ามีคำถามถามว่า Who was made the first powered-flight?
John Moore-Brabazon (JTC Moore Brabazon)

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
ขอทราบที่มาได้ไหมครับ
ผมไปค้นมา อยากจะตอบ Giffard ปี 1852 จัง

Offline coconuthow

• ATT02/10
  • นักรบ
  • Whisper words of wisdom, let it be...

ถ้าโดนถามแบบนี้จริง ผมคง I'm sorry. I don't know.  O08  ตอนนี้ก็ยังไม่รู้ 

• ความพยายามทุกความพยายามอาจไม่นำซึ่งความสำเร็จ
  • นักรบ
  • **
  • แต่ทุกๆความสำเร็จเกิดจากความพยายาม!!
ขอทราบที่มาได้ไหมครับ
ผมไปค้นมา อยากจะตอบ Giffard ปี 1852 จัง
http://en.wikipedia.org/wiki/Aviation_history

Offline grid

หุหุ สมัย ปี 2008 ผมเรียน PCAT เจ้าของ PCAT หรือคุณวุฒิ เป็นคนพูดครับ ผมเข้าใจว่า  Double standard น่าจะหมายความว่ามีมาตรฐานกว่าที่อื่น 2 เท่า
เพราะ อย่าง aptitude หรือ professor ก็ล้วนมีสองครั้ง ผ่านอันแรก มาเช็คต่ออีก ประมาณนี้

ถ้าสองมาตรฐาน ก็น่าจะใช้คำว่า two standards , three standards มากกว่านะ

Offline Untrav

• ประชาชน
สำหรับผม มักจะคิดว่า การรู้ให้มากที่สุด (ยกเว้น เรื่องที่ชาวบ้านเค้าไม่อยากให้รู้)

มันจะเป็นเรื่องดีที่สุด สำหรับเราครับ

การที่เราได้วิชา ความรู้ทั่วไป อ่านเข้าไปก่อนนั้น ก็หมายถึงว่า เราอาจจะได้ก้าวนำ คนที่ไม่มีเข้าไปก่อนแล้ว

ประสบการณ์จากการสอบเข้าทำงานในหลายๆ ที่ ครับ

• นักรบ
  • **
สำหรับผม มักจะคิดว่า การรู้ให้มากที่สุด (ยกเว้น เรื่องที่ชาวบ้านเค้าไม่อยากให้รู้)

มันจะเป็นเรื่องดีที่สุด สำหรับเราครับ

การที่เราได้วิชา ความรู้ทั่วไป อ่านเข้าไปก่อนนั้น ก็หมายถึงว่า เราอาจจะได้ก้าวนำ คนที่ไม่มีเข้าไปก่อนแล้ว

ประสบการณ์จากการสอบเข้าทำงานในหลายๆ ที่ ครับ