Author Topic: นำมาฝากครับ "กบนอกกะลา ตอน เครื่องบินป้ายแดง"  (Read 11300 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline TON1000KG

• ประชาชน
        พอดีเปิดเจอใน youtube น่ะครับ ไปตามลิงค์เลยนะ กบนอกกะลา - เครื่องบินป้ายแดง 5 nov.10 1/3

กบนอกกะลา - เครื่องบินป้ายแดง 5 nov.10 2/3

กบนอกกะลา - เครื่องบินป้ายแดง 5 nov.10 3/3

ดูแล้วอย่าไปคิดถึงเรื่องสอบแอร์เอเชียที่ผ่านมาล่ะ   O23

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
ไม่ค่อยจะโปรโมตสายการบินเล้ยยยยยยยยยยย E18

Offline zakk

• ทหารเลว
  • *
ดูแล้วขึ้น อยากเป็นนักบินเว่ย O33

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
นักบินที่ไปนำเครื่องใหม่ๆกลับ

ต้องเป็นนักบินลองเครื่องด้วยช่ายมั้ยครับ

แล้วทำยังไงถึงจะได้เป็นนักบินลองเครื่องอ่ะครับ

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **

ต้องเป็นนักบินลองเครื่องด้วยช่ายมั้ยครับ

แล้วทำยังไงถึงจะได้เป็นนักบินลองเครื่องอ่ะครับ

พวกนี้น่าจะเป็นกัปตันอาวุโสแล้วนะครับ

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ

นักบินที่จะเป็นนักบินลองเครื่อง ผมคิดว่าหัวหน้านักบินลองเครื่องคงจะเลือกมาน่ะครับ

Offline dimkotozawa

เท่าที่ผมเคยได้ยินมา ไล่จาก level น้อยไปมาก co-pilot > Captain > Checker > ลองเครื่อง (ภาษาอังกฤษอะไรจำไม่ได้น่ะครับ ไม่รู้ใช่ Inspector หรือป่าว วานผูรู้ช่วยตอบด้วย)

Offline zakk

• ทหารเลว
  • *
ยังมีใหญ่กว่ากัปตันอีกหรอเนี่ย

Offline dimkotozawa

เวลา co-pilot จะสอบเลื่อนขั้นเป็นกัปตัน ต้องไปเจอ checker ครับ ใหญ่กว่าแน่นอน เพราะจะให้ผ่านหรือไม่ผ่านนี่แหละ ถ้าไม่ผ่านก็โดนแบนครับ

Offline sahm

• ประชาชน
เป็นประโยชน์มากครับ ขอบคุณครับ E30